Nhà mạng NTT DoCoMo (Nhật) áp dụng công nghệ cảm biến vân tay dùng sóng siêu âm của Qualcomm

Duy Luân
26/5/2015 18:3Phản hồi: 57
Nhà mạng NTT DoCoMo (Nhật) áp dụng công nghệ cảm biến vân tay dùng sóng siêu âm của Qualcomm
Nhà mạng NTT DoCoMo ở Nhật vừa cho biết rằng họ sẽ phối hợp với Qualcomm để triển khai công nghệ quét vân tay Sense ID cho một dịch vụ xác thực và thanh toán di động của mình. Sense ID sẽ được đưa vào cảm biến vân tay trên những chiếc smartphone do NTT DoCoMo bán ra, bắt đầu với thiết bị được sản xuất bởi Sharp và Fujitsu. Sense ID từng được trình diễn hồi tháng 3 năm nay với việc tận dụng sóng siêu âm để nhận dạng vân tay thay vì xài quang học hay cảm biến điện dung như các giải pháp phổ biến hiện nay. Công nghệ này giúp tăng độ chính xác khi quét, ngay cả khi ngón tay của bạn đang dính nước, dính dầu hay bị thương.

DoCoMo là nhà mạng lớn đầu tiên công bố việc sử dụng Sense ID. Trong thời gian tới nhiều hãng khác cũng được kỳ vọng là sẽ áp dụng công nghệ này cho các thiết bị di động hoặc dịch vụ online của mình, đặc biệt là các hãng nào có làm điện thoại, tablet chạy chip Snapdragon (Sense ID hiện được hỗ trợ sẵn trên chip Snapdragon 810 và 425, ngoài ra nhà sản xuất phần cứng cũng được quyền mua riêng phần công nghệ vân tay từ Qualcomm).

Xem thêm: [MWC 2015] Công nghệ cảm biến vân tay dùng sóng siêu âm của Qualcomm

57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kenny@
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hay quá;)
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Con điện thoại ảnh minh hoạ tên gì vậy nhỉ?
Nhìn là biết thua thiết kế phẳng thời thượng nhất của Bphone made in Vietnam nhà ta roi...

gửi từ Bphone 24k thần thánh
@kungfu9 "gửi từ Bphone 24k thần thánh" vậy luôn cơ à :eek:
hd91cm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kungfu9 Và ta đã có những B-Fan đầu tiên :p
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
@hd91cm Ifan chuyển hết qua Bfan rồi bạn ơi

gửi từ Bphone 24k thần thánh
jimmymouse
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mai có app siêu âm cho thai phụ ngay tại nhà để mấy ông bố trẻ ngắm cu thằng chống gậy tương lai 😆
lancejade
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jimmymouse Giờ muốn mua máy siêu âm thì má ngoại đi mua đi.siêu âm coi còn đủ 2 trứng k
jimmymouse
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lancejade Yên tâm. Nếu thím xinh đẹp như trong avatar. Thì anh cho thím đẻ hết trứng thì thôi. Nhé!
vutoantrang
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngón tay đang bị thương mà vẫn quyét được thì đỉnh quá. Thật không thể tin được
:3 công nghệ ngày càng hiện đại
Sao bphone không áp dụng luôn cái này nhỉ. Tranh chức đầu tiên của docomo

Sent from my iPad using Tinhte.vn
ngqnamanh
TÍCH CỰC
9 năm
Ngon, hy vọng sẽ áp dụng sớm trong các hãng khác, chứ cái cảm biến làm cái nut hay cái lõm sau lưng nhìn không đẹp lắm 😃
hdcuong96
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác quảng làm náo loạn cả tinhte rồi.đi đâu cũng thật không thể tin nổi nghe nhiều nhàm vãi.
@hdcuong96 Đã là trào lưu thì phải cho nó sôi động 1 thời gian rồi mới chìm xuống đc bạn à
@Scorpius DLord Chắc do bác Quảng hôm qua nhấn mạnh câu "thật không thể tin nổi", "thật tuyệt vời" với mục đích câu nói đó tạo ấn tượng với người xem
Và bác ấy đã đạt được mục đích, dù kết quả PR cho Bphone thần thánh không được tích cực về mặt nghĩa đen cho lắm. Dù sao thì hôm qua Bphone cũng nổi tiếng rồi, trên toàn thế giới luôn 😁
Xin trích dẫn lại lời bác Quảng: "Thật tuyệt vời, thật không thể tin nổi"
Ân bờ lí vơ bồ :D
@mr.kavil Câu này Apple dùng nhiều trong các show presentation sản phẩm mới rồi. "it's unbelievable. It's incredible. It's amazing....

Steve Jobs còn có câu rất nổi tiêngs "It works like magic" (Thánh thế, thánh thật).
Gia_Hưng
TÍCH CỰC
9 năm
thật không thể tin nổi... công nghệ ngày càng tiến bộ và không cái nhất nào có tuổi thọ quá 1 năm
cuongck17
ĐẠI BÀNG
9 năm
Qúa tuyệt vời, thật không thể tin được.
Thật là tuyệt vời ! Thật không thể tin nổi ! 😁
Cái cảm biến vân tay trên IPhone 6 ngày càng chán rồi
asimo7777
TÍCH CỰC
9 năm
Ngoài từ bóc tem tinhte cho ra đảo cùng với Robinson. Thì từ nay sẽ thêm các câu: thật không thể tin nổi, nhất thế giới, quá tuyệt vời...cũng ra đảo luôn và ngay. 😁
@asimo7777 Ko thể tin nổi , chúng tôi cũng ko thể nào tin dc :p
oanh2906
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dmt4uchejt Đọc comment của mấy bác mà cười đau cả bụng
thật tuyệt vời. k thể tin nổi?
cuongck17
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Trai_rong_kaka Ảnh đại diện của bro đẹp quá. Thật tuyệt vời. Không thể tin nổi
Tad Upin
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn avatar thấy bác cũng đâu còn trẻ trâu mà nói chuyện đến là hài
tsx
TÍCH CỰC
9 năm
@Tad Upin bác nói chính xác. tuổi mình không trẻ trâu và nick mình có từ thời ngồi với bác Hiệp ở càfe Y5 võ văn tần. ít khi online nói j nhưng gặp bác Q này chịu không nổi nên vào đùa tí vì nếu nói về độ trẻ trâu thì bác Q hơn mình xa. 2 bữa nay ra càfe người ta nói đầy ra đâu phải bác ko biết đúng không. mình nói chuyện hài nhưng không phải tự nhiên mình nói như vậy còn bác cảm thấy ủng hộ dc cái B phone này thì cứ mua về xai vì đó là tiền của bác, bác có quyền xài nhưg bác không thể cả vú lấp miệng em cả nươc VN dc đâu bác ah, cứ nhìn doanh số và phản ứng của người dùng với các đại lý bán lẻ sẽ rỏ , chẳng ai ngu gì rước nơ vào mình đâu
Tad Upin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tsx e còn là sinh viên nên cũng chả có tiền mua,nhưng vấn đề e không thích kiểu người VN mà cứ thích dìm hàng VN.E cũng biết là bác Q có nổ quá đà,nhưng cũng không nên lấy ra làm trò đùa 1 cách thái quá.Đấy là ý kiến của riêng e 😔
Haithang7512
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tsx Phải rồi đấy bác. Ai thích Bphone và có tiền thì cứ mua mà dùng, cũng chưa biết có dước vạ hay không nhưng quan điểm của những người ít tiền như e thì thà bỏ thêm chút tiền nữa ra mua hàng đã được kiểm chứng để dùng 1,2 hay 3 năm, cái kiểu ủng hộ rùi về có vấn đề gì rồi bảo hành có tốt không, không được như mong muốn rùi lại lên tinh tế kêu khóc và kết lại 1 câu là cạch đến già không mua nữa và cũng xin hỏi mọi người là chỉ có Bphone là hãng dt của Việt Nam! thôi sao
Mình bị mất tài khoản 2 tháng nay tính không vô đây nữa nhưng hôm qua có 1 sự kiện làm chấn động Địa Cầu nên hôm nay tức tốc tạo lại nick này: Thật không thể tin được sao họ có thể tạo ra một công nghệ hay nhất thế giới... Tôi yêu các bạn 😁..!
thật ko thể tin nổi 😁:D:D
tngocquangtb
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tinh tế càng ngày càng nhảm vl
10 người comment thì 9 thằng chê hoặc đá đểu Bphone.Đúng là Vn 😔
@tngocquangtb thật ko thể tin đc
vietcad.77
TÍCH CỰC
9 năm
@tngocquangtb Chính bạn comment nhảm vl. Bạn nên biết đức tính người Việt là khiêm tốn " Một lần khiêm tốn bằng bốn lần tự kiêu". Bkav làm ra Bphone là bước tiến rất đáng khích lệ. Tuy nhiên lần đầu bước ai chẳng có vấp váp nhưng không nên vỗ ngựccho mình là nhất. Ngay cả việc lấy 2 ông lớn là Samsung và Apple ra làm nền cho mình đã là không nên rồi, trong khi đó những cái nhỏ nhặt như chạy Demo Asphalts 8 hay chụp ảnh làm rất cẩu tả. Đó là sự phản ứng bình thường của bất ký ai. Có yêu có ghét. Coi như vui vẻ đi có làm sao đâu?
tngocquangtb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vietcad.77 Cái chuyện bác Quảng nổ hay ko mình ko nói nhưng thử hỏi trên tinh tế này có dc bn người dc nhìn tận mắt bản chính thức chưa hay là theo bầy đàn chê bai này nọ.Ko ai bắt bác mua,nâng bi nó nhưng cũng đừng dìm nó,Ko yêu đừng nói lời cay đắng bác ạ.Vui vẻ cũng phần nào thôi chứ còn đi đến đâu cũng thấy ko thể .....rồi có ông có 1 comment bê đi coppy hết bài này đến bài khác,dù nó chẳng lquan gì.Còn vụ demo này nọ thì ngay tập đoàn lớn như apple lần đầu cũng hết lỗi này lỗi khác thôi
Chốt lại là cái thói gato nó vẫn ăn sâu vào tâm trí ng Việt lắm
Thật tuyệt vời ... Quá là tuyệt vời luôn. Hoan hô bác Quảng

Gửi từ donghotheky com của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019