Nhà máy Bphone mời các bác tham quan và chem

tep2007
1/8/2015 8:50Phản hồi: 43
Nhà máy Bphone mời các bác tham quan và chem
Hình mình lấy từ sohoa về, nhìn chắc rộng bằng cái nhà kho của mình à
image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bon sohoa vnexpress toàn bọn rác rưởi, bóp méo sự thật.
Toietmoi
TÍCH CỰC
9 năm
Bạn nào cho tôi biết 200 kỹ sư của BKAV ngồi ở phòng nào ạ?
datrau2000
TÍCH CỰC
9 năm
@Toietmoi Đây là công nhân ngồi lắp máy còn 200 kỹ sư bạn hỏi đang trà đá chém gió ngoài cổng cty nhé
tumadanhsang
ĐẠI BÀNG
9 năm
K cần tua vít , mỏ hàn , máy test . Chắc quảng nổ nhập máy về rồi bung ra , thuê người ráp vào r chụp ảnh à
limann
TÍCH CỰC
9 năm
Cái này là "phòng phim trường" của BKAV khi mời nhà báo thăm. 😁
Một số hình ảnh tại trường quay Bkav 😁
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
Nhìn như cái văn phòng bị độ lại chứ nhà xưởng nào thế này
tsx
TÍCH CỰC
9 năm
nhà xưởng gì mà cái bình nuớc uống, kệ để giầy dép phía sau lưng thợ thế kia. Điều kiện thiết bị điện tử cần dc cách ly chống nhiễu ở đâu....giống sửa điện tử ở chợ Nhật Tảo y chang
haluongdat
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xưởng này bề ngang 8m dài cỡ 20m , như vậy chỉ 160m2 , thế mà mình nghe là 200m2 .
yeuemhon
TÍCH CỰC
9 năm
@haluongdat 200m2 là tính cả toalet, phòng ăn và phòng ngủ trưa đó
cái dàn bàn này đem về em lắp dàn nét hết ý.kk
trông na ná nhà kho e mới xây hôm qua 😁
Thắc mắc 1 điều: sao chẳng đưa cái ảnh của "nhà máy cơ khí của Bkav gần đó" lên vậy. Toàn là lắp ráp. Không có dây chuyền máy móc gia công, cắt gọt gì mà sao vẫn "sản xuất các bộ phận như khung kim loại, khe chứa sim, loa....." được thế ???
Mình cũng đã được vào không gian làm việc của Bkav 1 vài lần, thấy cái không gian này nhìn giống văn phòng của Bkav hơn là một xưởng sản xuất: nền xanh sau đó trải thảm, cửa gỗ ra vào, đèn máng vuông, kệ gỗ đựng giày dép...
Hay là sau khi dư luận làm dùm beng lên về nơi sản xuất của BP thì có lẽ nào Bkav "kê mấy cái bàn lắp ráp này vào". Phân xưởng cái con m** gì :eek::eek::eek::eek:
Thấy cái bảng treo sau lưng (Làm theo luật lệ) là hiểu văn hóa công ty như thế nào rồi 😃
@pham.kelvin Hình như bkav luôn có vấn đề về Tiếng Việt? 😁
alexsock
ĐẠI BÀNG
9 năm
chắc trong bụng mấy ổng công nhân cũng đang tủm tỉm cười khi phải ngụy trang như vậy :p
Từ lâu đã không còn tin tưởng BKAV. Chỉ giỏi chi tiền cho truyền thông lừa gạt mọi người.
Thưa các bạn. Tôi may mắn hơn các bạn là tôi đã từng là 1 nhà thầu nhỏ trước kia của bkav phạm hùng và bây giờ thì đang làm ở bkav tân mỹ.
Trước hết xin nói luôn khi vào bkav smarthome phạm hùng :
- nếu là khách hàng bạn chỉ có thể ngồi ở quầy lễ tân chờ đợi.
- nếu là người vào có việc ở khu lắp ráp linh kiện : thì bạn ko thể mang máy ảnh , điện thoại , chìa khóa , ví ,...nói chung chỉ có đi người ko vào khu vực lắp ráp , test máy đó. Khu vực lắp ráp linh kiện và test máy cũng rộng chỉ bằng 1/2 sân bóng 7 người thông thường.
Còn nhà máy bkav cơ khí , nơi sản xuất phần thô của bphone thì ở đường gì chỗ vòng xuyến có Vạn Hoa club và tòa nhà Crown ấy , đi tận kịch đường , sâu vào bên trong làng , giáp với cả đường K2.
Nơi này rộng hơn bkav phạm hùng , 2 tầng mà có thêm nhà bếp nữa.
https://drive.google.com/file/d/0B9kUtBJmoiL5aHR5dFFORkVkZWc/view?usp=docslist_api
https://drive.google.com/file/d/0B9kUtBJmoiL5MEdlcG5kdmdLTFk/view?usp=docslist_api
Đây là ảnh nhà máy bkav cơ khí. Còn phần bếp đằng sau mình nữa chưa chụp 😃
@ducxuhn À, vậy mình bít khu đó rồi, đi hết đường Trần Hữu Dực, hết KĐT Mỹ Đình là tới cái đường nhỏ nhỏ, đầy ổ gà ổ vịt, sau đó là tới đường K2 rẽ trái là vào khu dân cư và doanh trại quân đội (rẽ phải là ra Cầu Diễn). Hehe 😃😃😃
tsx
TÍCH CỰC
9 năm
@ducxuhn may mắn mới biết ý nói bkav bảo mật giấu xưởng như mèo giấu c ấy hả....vậy mà cuc c Bphone ị ra vẫn thúi như c mèo. Đúng là thúi như mèo giấu c...mà mèo thì vẫn hoàn mèo
@ducxuhn Cái này là xưởng cơ khí để Bkav sản xuất ra phần thô của Bphone đây á, thế mà em cứ nghĩ là xưởng sản xuất xe cải tiến, vì cái xưởng sản xuất khung bàn, ghế Xuân Hòa ở chỗ em còn sạch, đẹp hơn nhiều.
xuanhoahp688
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trông như mấy bác sửa tivi màn hình lồi ở chợ sắt ý nhỉ. Smartphone là phải máy móc hiện đại chứ toàn mô tơ cơm lắp ráp thì chuẩn sao dc. Ko bit các bác ấy ráp 1 ngày dc bao con nhỉ. Lừa đảo, bịp bợm, đừng đem lòng yêu nc ra để tẩy não và mị dân, bọn tàu nó đang chửi vì vơ đồ của nó nhận là của mình đấy. Một bọn rẻ rách.
xuanhoahp688
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lại kiểm duyệt rồi
Không thể bình loạn dc
oxilo
ĐẠI BÀNG
9 năm
đây có thể gọi là "tổ hợp" bkav

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp