Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhà mới của Viettel V8403/V8403 Legend

dat_vdoi25
1/7/2013 14:29Phản hồi: 164
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HELP!!!!!! máy t bị ko lên nguồn. ko vào dc recover. ko vào dc dowload model. Đã root. phải làm sao đây. Bjo mà đi bảo hành có bị sao ko????????????????????
Có ai mod đc cái lockscreen mặc định con này kô
xấu quá chịu kô nổi
Dạo này v8 sao rồi
ế............
Dạo này mod nhiều quá cứ mở khóa lần 2 là cái khóa màn hình nó lại tụt mịe xuống :v Giờ đang up lại rom gốc mod cho oách 😁
Các bác ơi. S tự dưng con v8403 vủa e nó không nhận sóng điện thoại nữa thế. Mấy hôm trc thì chập chờn lúc đc lúc không. Giờ thì tịt hẳn r. Mà e thì đang cần liên lạc. Híc
sangthu1396
ĐẠI BÀNG
10 năm
Làm sao để thêm tài khoản google để đồng bộ danh bạ ở room MokeeOS/CyanogenMod7 vậy mn
Các bác cho em hỏi là có cách nào Unlock sim 1 được không, hay có ROM nào tích hợp Unlock sim 1, để máy dùng được tất cả các sim không? em thấy V8404 có rom Unlock được sim 1.
Thanks!
khổ ghê...em làm như mấy anh mk chả dc..hắn cứ báo chữ báo lỗi màu xanh hoài
btcommunity
ĐẠI BÀNG
10 năm
hix máy mình do up font nên lỗi font treo logo, quá trình bật nguồn không tiếp diễn, máy đã rôt rùi. giờ làm sao để cứu đây?
Không cài được game "Quân bài huyền thoại" help!
MokeeOS/CyanogenMod7 room này ngon nhưng bị lỗi " Chia sẻ mạng qua USB + Wife"
Kidbuu22
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mọi người ơi, em 16 tuổi ở Bình Thạnh, tphcm, năm ngoái em được ba cho con v8403 này, ba e đã root vọc vạch rồi, em xài tới giờ thì cũng có thử làm thẻ nhớ thành bộ nhớ trong của máy này nọ nhưng em hình như làm hư gì đó rồi, giờ nó không nhận thẻ, máy cũng không còn tốt như trước nữa. Không biết trong hội mình có ai chuyên rành về con này giúp em sửa lại up rom mới nhất được không ạ??? Em sẽ hậu tạ chầu càfe bao thuốc lá ^^
nghainhophd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao up rom nào cũng fail ngoại trừ cái MokeeOS/CyanogenMod7 vậy mọi người ?
Kim_Co
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ai có TWRP up lên giúp mình với, các bản của bạn Đạt up lên die hết rồi, cám ơn nhiều. Nhân tiện mọi người cho hỏi bản rom nào chạy ổn, pin tốt, sóng ngon, mình ko có nhu cầu game hay nhạc, video gì
Cho mình hỏi là tại sao con v8403 của mình sau khi root lại bị lỗi CH Play không thể truy xuất máy chủ, phiên bản hiện tại của mình là VIETTEL_V8403V1.0.0B09, mình đã thử rất nhiều cách nhưng không sửa được, mong ae giúp đỡ
@Võ Phúc Hiển Bạn có xóa cái gì không?
Chắc là bạn xóa service của nó đi rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019