Nhà sáng lập Acer: tablet chỉ là nhất thời, "hậu PC" chưa xảy ra

babybungbu
5/8/2011 23:31Phản hồi: 214
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khi mà tablet có thể đuổi kịp PC như laptop đuổi kịp desktop thì tablet mới có thể gọi là hậu PC. Nhưng đến khi nào! Tablet phát triển 1 bậc thì e rằng PC đã phát triển 10 bậc rồi. Tỉ như đến thời game trên tablet đẹp được như trên PC bây giờ thì chắc rằng game trên PC đã đẹp như film rồi
thedeepain
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thì đúng là thế rồi, mua xong cái ipad 2 rồi ko còn ý định mua thêm hoặc đổi nữa.Đc mỗi cái tiện, nhẹ, game cơ động nhưng có lẽ sẽ phải đặt niềm tin vào windows 8 hơn là android và ios
với sự phát triển vũ bảo hiện nyam ko lâu nữa MTB cũng thay thế laptop thôi
Đối với dân nhiếp ảnh như mình thì cần 1 cái màn hình lớn lớn tý mới thoải mái, chỉ có pc mới đáp ứng được chứ mtb chưa đến tuổi để thay thế và cái màn lap chỉ tạm chấp nhận gọi là "chữa cháy", chưa kể dùng bàn phím pc luôn to và thoải mái hơn 😃.
phuoc34
TÍCH CỰC
13 năm
haha ăn nói hùng hổ wá nhỉ? , cẩn thận khi ra đường ko khéo thì "cái mõm hại cái thân" , lời khuyên cho mấy đứa 4 chân đấy🆒
duytungspkt
ĐẠI BÀNG
13 năm
tui đố ông nào là dân văn phòng, kỹ sư, kỹ thuật sống mà chỉ có máy tính bảng. ko có laptop thì đố mà làm word, excel chứ chưa nói đến Cad hay các phần mềm quản lý, suất nhập khẩu khác. Laptop sẽ mãi mãi song hành cùng MTB.
Kvh27
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bây giờ và nhiều năm sau nữa PC vẫn là số 1, xu hướng tablet chỉ là tạm thời và sẽ lắng xuống sau vài năm nữa thôi
ziniboy95
ĐẠI BÀNG
13 năm
theo mình nghĩ thì tablet sẽ ko lắng xuống mà nó cứ phát triển theo lối riêng của nó!
xtmg1
CAO CẤP
13 năm
không có PC thì lấy gì up rom cho tablet nhỉ ?
tablet có thể thay thế 80% công việc của PC nhưng 20% còn lại thì tablet mãi mãi không làm được
V2TV2T
TÍCH CỰC
13 năm
hôm nay đi coi asus expo có mấy cái máy tính bảng, nghịch thì thích nhưng làm việc chắc chưa được, tiếc là ko thấy cái ultrabook
kakahoho
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nói chung còn xa lắm Tablet mới thay thế PC được.
Cứ vốt với màng hình bé thế thì còn lêu nhá =)))
lol =]] tự hiểu nhá. tớ cũng chả thích rep.
tungjty
TÍCH CỰC
13 năm
Mình đã dùng MTB 1 thời gian rồi nên hiểu vấn đề, hiện nay MTB chỉ dùng để giải trí và...khoe mẽ, thế thôi, còn tương lai có thể thay PC được hay không thì đó là câu hỏi cực kì khó/
bác ý nói chuẩn? ko bình loạn j thêm
hehe đúng rồi khi nào tap có cấu hình cỡ con Alien hay con Mac thì ngày đó là ngay hậu PC^^....! Nhưng nói chung dùng tap chơi game vẫn ngon.hehe
Mãi mãi không thể thay thế.
Những điều PC có thể làm mà tablet ko bao giờ làm được:
Nâng cấp máy tùy biến theo ý của bạn:
+ Bạn đã nghĩ cầm trên tay một còn chip đồ họa nvidia, ati giá 5 => 10 triệu chưa, có bao giờ bạn nghĩ bạn sẽ sở hữu chip đa nhân với tốc độ xử lý siêu nhanh của intel hay các hãng khác như amd ...., chỉ cần một board mạch chủ hỗ trợ bạn có thể sắm cho mình những phụ kiện ưng ý lắp vào.
+ Chưa bao giờ tiện dụng như PC - bạn có thể chọn cho nó một hệ điều hành riêng với các hãng phần mềm nổi tiếng microsoft, google,... và cài đặt các phần mềm không giới hạn.
+ Bạn đã mê với crysis2, left 4 dead 4, fifa 2011, Need For Speed,... hay các game điều họa siêu khủng khác chỉ có PC mới có thế đáp ứng nhu cầu ấy cho bạn - game hàng chục GB là chuyện bình thường với PC.
+ Bạn đã bao giờ lấy PC của mình làm kho lưu trữ thông tin, cũng như lưu trữ video....
+ Hay biến PC thành một server 😆
+ Hay nó là công cụ lập trình.
+ Bạn đã nghĩ đã kết nối của PC: bluetooth, wifi, wifi-hotspot, 3G, 4G, Dsl Internet, mạng vệ tinh, chỉ cần bạn có phụ kiện lắp vào các kết nối trên chỉ là chuyện nhỏ.
+ Cảm ứng chỉ có trên tablet ư sai lầm màn hình cảm ứng 10 điểm cho PC và có nguyên cả một hệ điều hành windows 7 hỗ trợ.
+ Bạn muốn dùng bàn phím , cảm ứng, chuột PC luôn sẵn sàng.
+ Đã bao giờ bạn biến nó thành một thiết bị ghi âm, quay video chuyên nghiệp với các phụ kiện rời.
+ Hơn tỉ tỉ tỉ phần mềm phong phú cho pC. Cứ mỗi giây có một phần mềm ra đời.
+ Đã bao giờ bạn nghĩ thiết bị nóng khi dùng tablet - với pC bạn có thể hoàn toàn ko cảm nhận được nó vì nằm trong thùng PC - nhưng bạn mún giảm nhiệt độ => làm lạnh bằng chất lỏng, quạt ..... đều có thể được 😃
Kết luận: tablet chỉ là phương tiện giải trí tức thời, giúp con người nắm bắt tin tức trong những lúc rảnh rỗi, mọi lúc mọi nơi kể cả khi đi ngủ, chỉ là một thiết bị cơ bản chỉ để kết nối giữa người này người khác..... để tablet thực sự thay thế PC e rằng phải tới hàng chục năm nữa khi linh kiện được đổi mới, với mức độ chính xác, tinh vi cao và siêu nhỏ, mức độ nóng phải nằm trong khoảng phù hợp(nếu không mún cháy lun em nó) ........!
PC và Tablet là 1 hệ sinh thái, các thiết bị cùng tồn tại và hỗ trợ lẫn nhau. Nếu nói có Tablet ko cần PC thì tại sao người ta phải tích hợp chức năng đồng bộ hóa với PC lên Tablet =))
Table chỉ thay pc đc trong lĩnh vực giải trí thôi, nói chung cả 2 tồn tại song song với nhau
anhluat12a5
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko có pc ko biết thế giới này sẻ như thế nào nửa?
mtuan192
ĐẠI BÀNG
13 năm
topic này rất nhìu các Gia Cát Dự, thay thế hay ko tương lai sẽ quyết định, còn trước mắt là cứ thấy công nghệ nó đi lên thế nào đi đã, hiện tại thì tablet chưa thay thế được pc/laptop đâu, nhg sau này....bit đâu?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019