Nhà Xuất Bản Kim Đồng ra mắt thư viện số cho điện thoại và máy tính bảng cùng Greelane

sonlazio
17/6/2014 2:7Phản hồi: 163
Nhà Xuất Bản Kim Đồng ra mắt thư viện số cho điện thoại và máy tính bảng cùng Greelane
Kim Dong Greelane copy.jpg
Nhà xuất bản Kim Đồng sẽ hợp tác cùng Greelane cho ra mắt “Thư Viện ebook Kim Đồng”, thư viện số đầu tiên ở Việt Nam được tối ưu ngay từ đầu cho các điện thoại thông minh và máy tính bảng. Một khi đã đăng ký, các bạn sẽ có thể xem được toàn bộ sách, truyện hay tạp chí của NXB Kim Đồng. Ở thời điểm này thì khi bạn truy cập, chúng ta sẽ có 58 tựa sách/truyện khác nhau và dần được bổ sung khoảng 10 tựa mỗi tuần. Dự kiến sau một năm sẽ có hơn 400 tựa sách, truyện nữa được ra mắt. Trong thời gian đầu (từ đây đến hết 5/9) thì toàn bộ thư viện Kim Đồng sẽ được miễn phí.

Khi năm học mới bắt đầu (sau 5/9), các bạn sẽ phải trả phí thuê bảo để truy cập toàn bộ kho truyện và sách từ Kim Đồng. Mức phí dự kiến sẽ là 480.000 đồng một năm hoặc 40 ngàn mỗi tháng. Trên thực tế thì số tiền này là không cao khi mà một quyển truyện tranh như Conan cũng làm chúng ta mất khoảng 20.000 mỗi tập. Thuê bao nội dung số (sách, nhạc, phim…) đang là xu hướng trên thế giới vì nó sẽ cho chúng ta thưởng thức với số tiền thấp hơn rất nhiều so với việc mua đứt. Hiện tại Thư Viện ebook Kim Đồng chỉ có cho iOS và Android, chưa có bản cho Windows Phone và các nền tảng khác.

Hiện tại một số nội dung truyện tranh như Doremon hay 7 Viên Ngọc Rồng... vẫn chưa xuất hiện vì vướng một số thủ tục về bản quyền. Các nhà xuất bản Nhật thường khá khó khăn trong vấn đề này do đây vẫn là bản thử nghiệm của thư viện eBook Kim Đồng. Đại diện các nhà xuất bản trên cho biết nếu thư viện được độc giả ủng hộ họ sẽ đưa truyện này lên trong các lộ trình tiếp theo.

Tham khảo thêm tại Greelane
Tải Greelane cho iOS
Tải Greelane cho Android
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Đắt quá,cơ mà kể có cả sách giáo khoa nữa thì ngon
ntrvietanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lumia62o nói thật tớ thấy thế quá rẻ 40k 1 tháng trong khi hồi cấp 2 1 tuần có khi mình bỏ ra đến gấn 60k cho 3 đến 4 quyển truyện rồi ko tính chỗ truyện mượn bạn xem 😁
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
@aslan_zara Không tốn giấy in,không tốn tiền thuê mặt bằng để bán,không phải thuê nhân viên bán hàng ... Trong khi đó người mua phải mua thiết bị,tốn tiền điện,hại mắt hơn so với đọc sách giấy. Ngoài ra nếu mua nhiều sách giấy thì một lúc có thể nhiều người đọc,đọc xong có thể bán lại còn cái này chỉ được một mình ...
datzzz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lumia62o 40 nghìn 1 tháng quá rẻ so với 20 nghìn 1 quyển truyện..
Quá tuyệt vời. Hi vọng là có Đô Rê Mon
Đâu có mắc cho hàng Việt chính hãng. Xài chùa quen nên la mắc à?
ntrvietanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sonlazio thế này tính ra là quá rẻ so với mua truyện giấy
mua truyện có khi 1 tuần đã 60k hơn rồi :D nếu nó có thể cập nhật nhanh các tập truyện mới ra hàng tuần thì quá ok hoặc 1 tháng nó update 1 lần cũng đc
chỉ sợ ko đc thôi
@sonlazio Người ta chỉ có tiền mua máy ko có tiền mua app thì có gì sai hả Modddd
@killed đúng thật là chùa quen nên vậy mình cũng thế =.=
@nhomaghe Mình chỉ lên án vụ ăn cắp rồi còn khoe vẻ tự hào thôi, cố xài dc cái gì bản quyền dc thì xài, xài đồ lụi hoài đâu có vui
Ngon rùi...khà khà
Quá rẻ 1 quyển truyện giờ bán ở ngoài đã 30k rồi
Don't care
meobeo_
TÍCH CỰC
10 năm
@duong_ls_9x vầy mà cũng nhảy vào cmt được !
Kid14112
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá rẻ, mà thật sự cầm quyển sách đọc vẫn thích hơn là xem trên máy.
Nếu những bạn chê giá này mắc thì những bạn đó đừng bao giờ có bạn gái đi là vừa. Bó tay về lối suy nghĩ " rất Việt Nam" như vậy?
@millionscarletroses Đầy? , bạn nghĩ chất lượng đọc trên mạng nó như thế nào, đố bạn tìm được mấy truyện cũ mà chất lượng hd đấy, mấy chap mới ra thì không tính làm gì.
A Chu Choe
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nguyễn Bảo Trâm ủa Việt Nam thằng nào cũng suy nghĩ vậy hả bạn, chắc vài bữa bạn lấy khoai Tây hè!
phongem
ĐẠI BÀNG
10 năm
@millionscarletroses Đọc lại xem t bảo cái gì cũng phải bản quyền chỗ nào? Cãi cùi thì cũng đừng trích mấy câu vớ vẩn của lũ trẻ con trên mạng để trích bài viết của t vì thế chỉ làm t thấy b không khác đứa trẻ trâu c3 đâu! Còn nói kiểu đấy tiếp thì miễn tiếp nhé
Hy vọng có Bảy Viên Ngọc Rồng và Dấu Ấn Rồng Thiên :p
cuonghero50
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhiều bác xài chùa quen rùi, vừa nhảy vào la mắc. Tập trả tiền cho quen đi các bác ah.
Hy vọng có đầy đủ các bộ mới đang phát hành
Tuyệt vời, mong là có nhiều đầu sách thời đó như 7 viên ngọc rồng hay dragon quest

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
ljonh3art
TÍCH CỰC
10 năm
Kim Đồng đục khoét tâm hồn trẻ thơ :3
có 7 viên ngọc rồng yêu thích của tui rồi
Anh gì ơi? Anh viết sai chính tả hơi bị nhiều bài rồi đó nha? Rồi còn troll người khác nữa :D
@Nguyễn Bảo Trâm Thấy sonlazio like còm này, tôi nhìn còm cũng muốn like 1 phát.... chỉ vì cái hình tomboy trong avatar.
@Nguyễn Bảo Trâm còn trẻ con, sao em thích bắt bẻ người khác thế :D . Lâu Lâu, anh ấy mới sai mấy chục từ :p thôi mà. Nhưng mà anh @sonlazio viết bài hay nhất 4rum này đấy :D
kurt80
TÍCH CỰC
10 năm
Quá rẻ. Cái này nên ủng hộ nè. Có phiên bản cho Kindle reader thì tuyệt
Trả tiền bằng cách nào vậy các bác. Ở miền núi muốn sài khó qá
texudo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này thì mình ủng hộ thôi, nhưng....vấn đề muôn thuở ở VN là lối sống thích "chia sẻ".

Một người có là cả "làng" có ngay, tệ hơn nữa là khéo nó cho download nguyên cả kho truyện của NXB Kim Đồng free.
Truyện tranh giờ đắt lòi mắt, bọn trẻ con giờ nhiều tiền tiêu vặt thế. Mình ngày xưa quyển truyện 5k mà ki cóp ăn sáng mấy hôm, hôm nào ra sách mới hôm đó sướng tỉ tê cả ngày.
khanh kah
ĐẠI BÀNG
10 năm
@H.Haze Bạn nói mình đồng ý vế sau. Thực ra truyện bây giờ đắt là do tiền bản quyền (ngày xưa thường thì chưa có bản quyền hoặc chưa đầy đủ) không chỉ nội dung mà cả tiền bản quyền bìa sách nữa, giá in sách truyện giờ cũng mắc do chất lượng giấy, mực in. Đúng là sách bây giờ mắc hơn, nhưng chất lượng cũng cao hơn và nội dung hoàn thiện hơn. Mình nghĩ nên ủng hộ điều đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019