Nhận bản Windows 10 miễn phí nếu bạn tham gia dùng thử

Duy Luân
20/6/2015 0:9Phản hồi: 489
Nhận bản Windows 10 miễn phí nếu bạn tham gia dùng thử
Windown 10 for free.jpg

Người dùng Windows 7 và Windows 8.1 sẽ được nâng cấp lên Windows 10 miễn phí, nhưng vẫn còn một cách nữa để bạn có thể sử dụng hệ điều hành mới của Microsoft mà không tốn đồng nào. Theo hãng, nếu bạn cài bản Windows 10 Preview mới nhất dành cho máy tính (build 10130) và đăng nhập bằng cùng tài khoản Microsoft đã dùng đăng kí chương trình thử nghiệm Insider, bạn sẽ được nhận bản Windows 10 chính thức vào ngày 29/7 tới đây mà không chịu phí gì cả. Tất nhiên, hệ điều hành khi đó vẫn có bản quyền đầy đủ và bạn sẽ được quyền cài mới lại máy nếu thích. Như vậy những bạn nào đang dùng Windows XP, Vista hoặc đang xài Windows 7, 8 "lậu" thì hãy nhanh tay đăng kí tham gia Insider và cài Windows 10 Preview đi, bạn sẽ được nâng cấp lên bản hoàn chỉnh miễn phí vào cuối tháng sau đấy.

Động thái yêu cầu tài khoản Microsoft nói trên là để hãng biết những ai đang thật sự thử nghiệm phần mềm của hãng, những ai chỉ đơn giản là tải về dùng "chùa" Windows 10 mà không đăng kí tham gia Insider. Còn với người dùng thông thường, tất nhiên họ có thể nâng cấp lên Windows 10 mà không cần nhập Microsoft Account gì cả, có thể dùng tài khoản local cũng được.

Trong tương lai, các bản build thử nghiệm vẫn sẽ tiếp tục được phân phối đến người dùng Insider sau thời điểm 29/7 bởi hãng "sẽ bắt đầu làm việc với các bản cập nhật ngay khi Windows 10 được phát hành". Và để giúp kiểm tra, góp ý cũng như thử nghiệm những bản update đó, Microsoft vẫn cần chương trình Insider.

Microsoft cũng có nói thêm rằng trong bản build Preview kế tiếp của Windows 10 trên máy tính, trình duyệt Project Spartan sẽ chính thức được đổi tên thành Microsoft Edge. Điều này sẽ xóa hết các bookmark của bạn trong Spartan, do đó bạn cần phải di chuyển bookmark sang trình duyệt mới theo hướng dẫn ở đây.

Nguồn: Microsoft
489 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang ở Win7 bản quyền có thể up thẳng lên 10 được không nhỉ? Không thấy có động tĩnh gì
tuananh.04
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Daviddv9prada phải là bản win7-sp1 sẽ lên được 10
@tuananh.04 Máy mình là máy công ty phát cho, chẳng hiểu mấy tay IT làm cái trò gì mà Win 7 up lên SP2 cũng không được, nó chỉ cho update các bản vá của MS, giờ vẫn là No Service Pack.
Mimian
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Daviddv9prada Được bạn nhưng bạn phải update hết tất cả những bản cập nhận thì biểu tượng "Get windows 10" mới xuất hiện ở khay hệ thống.
@Daviddv9prada Bác update các bản cập nhật của win 7 thì nó hiện cái này ạ
KLQ nhưng máy tính trông sexy quá.
nightbg
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pham xuan hung Dell XPS the best of ultrabook 2015
buihuynhtai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pham xuan hung https://www.tinhte.vn/threads/ces-2015-tren-tay-dell-xps-13-2015-vien-man-hinh-sieu-mong-pin-15-tieng-gia-tu-799.2411729/
Dự là em này. Nhưng nhìn hình chẳng có chữ DELL.
37 Quê Choa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pham xuan hung Đôi bàn tay cũng đẹp nữa
@37 Quê Choa Bác ở mô đó.em ở Yên Thành nì
37 Quê Choa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pham xuan hung Nam Đàn bạn ah
Có khi phải bỏ tiền mua Key bản quyền Win7 rồi nâng cấp lên cho nó rẻ. =))
Pretty love
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daothiennghiep Bản ơi win 7 mua key làm gì bạn lên mạng tìm key mà nhập thẳng vào kích hoạt =.= mình đã test thử và thành công
@Pretty love Cái này là tính già hoá non
Từ Insider mà lên RTM thế này thì có bản quyền ko nhỉ? Mong là có!
@causelove94 Thì bản Preview bác đang dùng vẫn là có bản quyền đấy thôi. Khác ở chỗ là nếu có bản cập nhật thử nghiệm từ Windows Update thì bắt buộc bác phải up
@duyhotan2000 Cái đấy ai gọi là bản quyền, chỉ là đc kích hoạt thôi. Mấy nữa up lên RTM nó còn nguyên cái watermark trên desktop thì nhìn tởm chết. Nhưng dù sao có vẫn hơn ko, activated là tốt rồi, ko bị mang tiếng là "lậu".
@causelove94 Phần mềm bác dùng dù mã nguồn mở cũng vẫn còn bản quyền bác ah. Quan trọng là nó cấp quyền cho bác như thế nào thôi!
@causelove94 Ms mới đính chính lại thông tin rồi. Đó là chỉ những người dùng windows 7 và 8 bản quyền dùng thử win 10 qua insider pro mới dc up lên win 10 miễn phí nhé! Pó tay Ms. Lừa đảo để mọi người cài win 10 đây mà!
bakery00
TÍCH CỰC
9 năm
đang chờ ra mắt, win 8.1 thông báo đc lên lâu lắm rùi đó, ngóng quá đi
minoan
CAO CẤP
9 năm
ai có cái hình nền kia không? cho xin cái 😁
@minoan e cũng kết cái wall giống bác, đẹp dã man :D
@minoan Hình nền em không có, chỉ có 2 cái này thôi bác à

badanie-msn-organizacja-czasu-ilustracja-office-365-1.jpg badanie-msn-organizacja-czasu-ilustracja-office-365-2.jpg
RIM
CAO CẤP
9 năm
Đang ngóng chờ Windows 10 đây :p
startwars
ĐẠI BÀNG
9 năm
http://img1.goodfon.su/original/1680x1050/8/1c/windows-10-windows-reka.jpg
tbdat11
CAO CẤP
9 năm
Mới lên bản 147 leak. Start đẹp. Chạy rất ổn định. 😁
@muitenphale Cài iso à bạn? Mình cài hết phần mềm linh tinh hết rồi, chờ Windows Update thôi.
@thanh_nhan ừ. mình upgrade từ win8.1 lên qua iso, chạy rất tốt. Sao lưu token rồi Lát thử cài mới lại xem sao.
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
@tbdat11 Không biết Start như thế nào mà thấy "Ổn định" là minhf rất thích rồi. Chỉ Cần Nhẹ và ổn định không bị 100% CPU, Disk thì OK
Unco Pham
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tbdat11
thấy thông báo lâu lắm rồi chờ ngày update thui nhanh nhanh đi anh mic
Các bác cho biết cái máy laptop trên hình minh họa là máy gì ko, rất đẹp.
@MrBach248 Không phải là nó đâu 😃

ẢNh bàn phím của dell xps 13
ĐNAnh Kim
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quocthu
@tbdat11 Acer Aspire S3-951-6646 Ultrabooks
vviettan
TÍCH CỰC
9 năm
mình dung win 8.1 active by phone có thông báo update len win 10 cũng đồng thời dùng win10 previewr, bây giờ không biet nên dùng cái win nào để lên RMT đây.o_O
longphuong89
ĐẠI BÀNG
9 năm
có thật là hoàn chính
máy tính đang dùng bản 10130 điện thoại bản 10136, chờ có chình thức là up luôn :3
Chính xác là trong vòng một năm đó là phải nâng cấp lên Windows 10, sẽ được bản quyền muôn đời. Sau năm đó, ai đến trễ sẽ phải bỏ tiền túi ra.

Trong vòng một năm được lên-cấp miễn-phí (free upgrade) chứ không phải là miễn-phí cho DÙNG một năm (one year trial / one year for free) như bác thứ hai đã nói.
@Đại Hắc Hải bác nói chuẩn này
@Đại Hắc Hải Rất chính xác
@Đại Hắc Hải máy mình win8 bản quền mà ko thấy thông báo lên win 10 nhỉ. chỉ thấy thông báo lên 8.1. mà lên 8.1 mất luôn cái recovery nên mình ko dám lên :3
fundesign
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ktsphung bạn cứ up lên ko mất được cái recovery đâu vì nó là phân vùng ẩn trong hdd rồi chỉ có cố tình fomat toàn bộ hdd mới mất được mà từ 8 lên 8.1 thì là update qua store chứ có phải cài lại đâu mà phải lăn tăn
mr.coccu
TÍCH CỰC
9 năm
@Đại Hắc Hải Có ngiã là h cứ dùng bt win8.1 bản quyền, để auto update rồi sẽ đc nâng cấp free trong 1 năm mà k cần làm j thêm đúng k bác?
Sáng nay mới dc thông báo khi dùng win7
Diệp Bảo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cuối cùng thì trình duyệt mới tên gì vậy các bác, theo như ở trên thì tên chính thức sẽ là Edge?
Hiện m đg dùng bản quyền chính hãng 8.1 pro mà sao vẫn chưa thấy hiện thông báo Reserve (Đặt chỗ). Có bác nào biết chỉ giúp m với. Tks
@trungkien7888 bác có update đầy đủ không ??
@romeo1590 M vẫn update đầy đủ bác ah. Cứ thấy khoảng 1 tuần m check Windows Update là báo có thì update về máy bt.
Mấy bác cho em hỏi em đang dùng win7 64 bit nhưng là ..... không biết co update được không nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019