Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhân chứng chuyên gia: 50% đáp viên nghĩ đến Apple khi nhìn vào điện thoại Samsung

babybungbu
10/8/2012 22:18Phản hồi: 600
600 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trantu.atu
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản thân mình đang dùng iphone nhưng mình ủng hộ samsung vụ này. có ai đi mua mà nhìn thấy giống iphone là mua đâu. giao diện khi mở máy hoàn toàn khác nhau, mà có chữ samsung to lù lù đấy mà còn tưởng nhầm là apple nữa thì bó tay
vụ này sansung chết chắc rồi, nhìn mấy con S1 đời đầu mới thấy sự nhái bén khủng khiếp của sansung.
hên mắt mình còn sáng,não còn hoạt động nên không lầm được :x
@ifan7apple Một cmt rất tinh tế,like 😁

Sent from my LG-SU660 using Tinhte.vn
ko phải fan ai cả nhưng nhìn là biết rồi chứ cần gì, chuyên gia gì éo mà, cầm sản phẩm xoay ngang xoay dọc chứ. chứ nhìn mỗi cái màn hình trước bảo xoá tên đi thì cả đống điện thoại giống nhau phân biệt thế quái nào được, icon trên apple nhìn cái là biết. Trừ phi là ko biết tí gì chứ nhận biết dễ dàng không.
meizu , hk phone thì không kiện, chẳng qua thằng nào đang cạnh tranh với nó thì nó kiện thôi. Hồi trước HTC nguy hiểm quá cũng bị kiện te tua, giờ thì qua samsung, nói chung là hàng apple đẹp, đơn giản và dễ sử dụng còn cách làm của công ty thì nhục quá.
@bidaicagl Nó đang tăng trưởng khủng mà còn kiện điên cuồng, nếu mà nó xuống như Proview chắc nó cắn như Proview thôi :p
may thang dc thu chacc la nguoi cua ai phon roi 😁
Foxbit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đừng nghĩ 50% không là gì. Chưa tính đến ai đúng ai sai trong vụ kiện này. Nhưng xây dựng 1 thương hiệu mà để bị nhầm với thương hiệu khác cũng đã cho thấy sự thất bại của SS rồi.
Nokia6686
TÍCH CỰC
12 năm
@hoangtu_jedi Còn phải xét tới đối tượng được hỏi nữa bạn. Kêu 1000 đứa iFan cuồng ra hỏi thì cục gạch ống Việt Nam nó cũng bảo là giống iPhone nữa cơ đấy. Ấy là chưa nói đến ông nội chuyên gia này là Apple thuê để khảo sát, liệu có khách quan hoàn toàn không? Đoạn video hay hình ảnh khảo sát có thật sự khách quan không?

Tốt nhất hãy dùng chính đôi mắt và khối óc của mình để phán xét!
@hoangtu_jedi thế thì SS có 50% thất bại. Thì còn 50% còn lại là của apple ah. Nói k biết nghĩ
@Nokia6686 Cái này hơi quá nè, bạn nói ng ta ifan còn bạn là gì? Samfan chắc? Khách quan mà nói thì rất giống trừ gs3
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
@hoangtu_jedi Nhưng quan trọng đối tượng được hỏi là ai kìa? Apple đã thành công trong mảng smart phone và tablet trước, vì vậy thương hiệu iPhone và iPad đã ăn sâu và tâm trí của nhiều người. Nhất là đối với những người mù công nghệ hoặc họ không thích và không bao giờ để ý đến mấy dòng này thì cứ cái nào to to thì là iPhone, iPad cả thôi. Giống như cái tên Honda vậy đó, sẽ có nhiều người ko gọi là máy tính bảng mà chỉ gọi là iPad dù cái đó là thương hiệu gì kiểu dáng ra sao. Nói thiệt nhiều khi đưa con Sony hay HTC đã bỏ thương thiệu đi cũng khối người nhầm.
Đừng tưởng người Mỹ ai cùng có điều kiện và thích xài máy công nghệ cao. Nhiều người Mỹ vẫn chỉ xài cái dump phone vì tính tiện dụng và nhu cầu không cao. Họ thực dụng hơn và ít khi cầm con iPhone chỉ để chứng tỏ mình sành điệu. Như ông anh cả mình bên đó đi làm văn phòng công ty mà bao nhiêu năm có xài smart phone gì đâu. Với ổng điện thoại chỉ là nghe gọi, còn muốn nghe nhạc thì mua cái máy nghe nhạc riêng. Sau này ổng mới đổi qua con Galaxy S vì có đứa bán rẻ trên eBay thôi.
Mí bạn lên forum tinhte thường là những người yêu công nghệ nên mí sản phẩm í phải biết hết rồi. Nhiều người người ta đâu có thời gian tìm hiểu, chỉ thấy bạn bè mua iphone thì cũng mua, nhưng nào ngờ nhiều sp khác nó tương tự nhau nên nta mới phải làm khảo sát để xem bao nhiêu % nhầm lẫn :|
_The End_
TÍCH CỰC
12 năm
Thật là hài hước, nhân chứng mà của Apple thì liệu có khách quan hay không?Nếu bây giờ bắt được 1 tên tội phạm mà lấy người nhà hay đồng bọn của chúng làm nhân chứng thì liệu chúng có bao che lẫn nhau hay không?
Nếu để Samsung tiến hành khảo sát ng tiêu dùng thì họ cũng có thể làm cho chỉ có 5% người tiêu dùng bị nhầm lẫn và liệu bên Apple có tin vào những số liệu này không =)))
@_The End_ Apple chi đậm cho chuyên gia

So, hired gun, Winer earning $625 an hour. Apple has paid Winer about $50K as an expert thus far. Charles V. then moves to questions about whether Winer had conducted any formal consumer research.
by hmintz August 8 at 4:29 AM
Apple's three experts thus far have been paid about $200K for their testimony. Will Apple throw in an iPhone 5?

Winer được trả 625$ /giờ. Apple đã chi khoảng 50.000 usd như là chuyên gia.

Với cả 3 chuyên gia , Apple chi khoảng 200.000$ cho việc lấy lời khai
@_The End_ Vậy thì SS phải tiến hành đi
Kiện nhau thì phải dùng mọi cách để thắng chứ
Trên thương trường thì không có khái niệm quân tử và thương hại đâu
Jake
TÍCH CỰC
12 năm
@galabuon
how about u? how much SS paid you??

😃 Sorry type kg duoc tieng Viet vi dang xai may cua nguoi ta, nen de cho ro rang minh type tieng anh, sorry anh em!
nhìn samsung mình nghĩ ngay đến rác
@Master_Thief rác ak`....mình đoán trong nhà bạn cũng đang có vài thứ mà bạn gọi là rác đấy😃
@vincent_valentine_123 Sản phẩm của Samsung cũng là một dòng cao cấp, nhưng so với Apple thì chưa bằng được (Đấy là cảm nhận của em). Em cảm thấy sản phẩm của Apple tinh tế, đẹp, ..........
@akikoi.vn vâng..tùy cảm nhận mỗi người thôi...😁
thanhtinh
TÍCH CỰC
12 năm
30% thấy giống HTC. 10% thấy giống LG. Còn lại là thấy giống tùm lum.
vhbinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cầm con SS mà tưởng cầm Apple thì đúng là có vấn đề về não
vitdien
ĐẠI BÀNG
12 năm
tôi ko thik cả 2 nhưng cá nhân tôi vẫn thấy samsung có nhiều bắt chước apple
promano
TÍCH CỰC
12 năm
Chắc nhân chứng toàn là ifan.
Chứ hỏi trong tinhte chắc ko quá 5% chứ đừng nói là 50%.
Chả giống j cả. 😁
badboy_x07
ĐẠI BÀNG
12 năm
50% còn lại liên tưởng đến samsung khi nhìn vào iphone =))))) lol
@badboy_x07 Cái này cũng có khả năng xảy ra nè ;)
Số liệu lấy ở đâu ra vậy, và khảo sát bao nhiêu thằng chuyên gia vậy? vớ vẩn, toàn số liệu ảo, chung chung.
Tay luật sư ss hổ báo thật đồ công nghệ đi lấy ví dụ so sánh là cái hambuger. Chắc bị điên nặng rồi thực phẩm thì khác nhau ở công thức nguyên liệu chứ thằng nào ăn mà lại đi xem xét kĩ cái bánh nó như thế nào!!! Vãi samsung :p 😁
@khacthuan1996 đồng ý vs bạn cái đó là ở phần giao diện người dùng và tính tiện ích của thiết kế. nhưg ở lập luận của apple là cho người ta xem video chứ ko phải sử dụng (ăn trực tiếp) nên họ biết đâu được mùi vị, giống cho bạn phân biệt KFC và lotteria nhưng chỉ cho bạn xem video ngta đag ăn và che đi mác của sp, bạn phân biệt đc ko?. mình ko bao giờ phủ nhận samsung lấy ý tưởng từ apple vì sp của apple được chau chuốt cả về nội dung và hình thức, đem lại trải nghiệm tốt.
N.D.A
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khacthuan1996 @@ chính trị hay kiên tụng thì đều là lập luận cả, cách lập luận như thế là 1 thủ pháp hẳn hoi. Nhiều người vẫn thấy thế ko sao cả. Bạn cho là sai thì là quan điểm của bạn, nếu như bạn nói nhẹ nhàng đơn giản là ko thích cách ông luật sư lập luận thì mình cũng chỉ nhẹ nhàng reply lại ủng hộ ông ý thui, nhưng cách bạn nói ( khá thậm tệ) lại khiến mình muốn tranh luận như thế.
Cái bạn hỏi có đồng ý hay ko, mình chỉ đồng ý là nó ko liên quan nhưng về ngoại hình thì thức ăn cũng rất quan trọng, rất nhiều nguời ( nhưng hình như ko có bạn) trc khi mua đồ ăn ngưòi ta sẽ nhìn và cách trình bày đầu tiên, nó sẽ ảnh hưởng đến việc có mua hay ko khi chưa từng ăn bao giờ . Do đó xét trên phương diện thiết kế ( trình bày) thì mượn việc so sánh ham-bơ-gơ để lập luận về thiết kế điện thoại mình vẫn thấy ổn 😁
Cái đoạn sau ( quan tòa hỏi...trở đi) là mình thể hiện ý kiến cá nhân, ko ám chỉ ai cụ thể cả, bạn đừng tự nhận như thế 😃
Dừng ở đây nhé, quan điểm khác nhau, mỗi người 1 chính kiến, tranh luận cũng ko hồi kết.
Chỉ mong bạn có cmt phản đối hay chê cái gì thì từ tốn nhé, thử hỏi bạn sẽ nghĩ sao và làm gì nếu mình chê bai ko đúng hay đá đểu Apple? ( theo quan điểm bạn nghĩ thế). Chắc cũng sẽ có phản ứng thui o_O
@N.D.A Chỉ cần bác cm đúng dựa trên lập luận là được. Ý em là hình thức không đóng vai trọng trong đồ ăn như đt,mtb,mtxtChắc bác chưa thấy có những món ăn nhìn kinh khủng nhưng giá lại trên trời nhưng vẫn đắt như tôm tươi đấy. Nói rõ hơn trong đồ ăn(sản xuất đại trà nhé) người ta quan trọng nhất là thương hiệu,mùi vị và hình thức dc đánh giá cao khi nó là 1 món ăn mới mà mình chưa thấy bao giờ(không tính nhà hàng),qua đó em chỉ xét hình dáng là tiêu chí thứ 4-ko đưọc cao. Hơn nữa việc nhầm lẫn trong đồ ăn là không có,các hãng đấu tranh với nhau bằng giá,thương hiệu,mùi vị còn trong ngành công nghiệp thì hoàn toàn khác đấy bác,đặc biệt là công nghiệp thời trang,công nghiệp điện tử,cn tiêu dùng,vv,,Với 1 món như hambuger dc làm từ khá nhiều nguyên liệu tự nhiên như rau,..thì việc ảnh hưởng từ thiết kế đồ ăn đến tình hình kinh doanh lẫn nhau theo em là không thể
N.D.A
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khacthuan1996 rùi, bác nói hợp lý nhưng đi sâu quá chăng 😁 Cái dẫn chứng đó dc luật sư bên Samsung đưa ra tức thời để phản biện cái bằng chứng của Apple, nội trong thời gian ngắn thì ông ta ko thể suy nghĩ sâu xa như bạn dc 😃. Mình thấy đưa biện luận đó cũng chấp nhận được . Cách lấy đối tượng khác chỉ để thêm sinh động dễ nói, còn ko có gì có thể sát nghĩa như chính đối tượng đang nói dc :D
Anh cho thằng Kent khoảng chục cái máy tính xách tay của các hãng, bóc hết mác. Anh đố chú phân biệt được đó. Vậy là chúng nó ăn cắp kiểu dáng hết sao.
@vnixpro Hơ hơ, phản biện này hay...
@vnixpro Mang Surface, Transformer, Nook, Kindle Fire rồi bóc hết logo ra đây. Rồi xem ae TT có phân biệt đc ko
longpvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là hồ đồ thật! Vừa ăn cắp vừa la làng. Chung quy lại cũng vì lợi nhuận cả. "TIỀN"......
Cái gì của mình dù xấu đẹp thì tự hào hay hãnh diện là xứng đáng. Mình nghĩ SS nên là thương hiệu của Tàu thì hay hơn là của HQ.
y' thang apple la ngta phai? xai jack 3.7
man hinh dth hinh tam giac'
cuc. sac. hinh elip

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019