Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhặt được blackberry Q10. Nên dùng hay bán đi

baophucsh9x
30/3/2015 17:21Phản hồi: 25
Tình hình là em mới nhặt được 1 con blackberry. Tìm hiểu thì là blackberry Q10. Theo mọi người nên dùng hay bán. Vì mình cũng chưa biết dùng loại này. Trước toàn dùng ios
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zenplaza
ĐẠI BÀNG
9 năm
Của thiên thì trả địa đi bạn hihiiii

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
baophucsh9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói thật là mình cũng chẳng thiếu thốn gì mà phải tham 1 cái điện thoại. Nhưng mình nói thế nay bạn nghe xem có được không. Sau khi mình nhặt được cái máy này, đang loay hoay chưa biết làm gì thì thằng bị mất máy nó gọi ( Mình vẫn để sim cũ của nó trong điện thoại ). Nó nói như ông bố tướng rồi như cái kiểu mình ăn cắp của nó không bằng. Điên tiết mình tắt luôn nguồn, tháo sim vứt luôn. Một lúc sau thì cái máy đấy tự nhiên bị khoá, rồi có 1 tin nhắn gửi đến với nội dung là: "Nếu không trả máy thì cũng không dùng được". Mình cầm máy cho ông anh xem thế nào ( ông anh sửa điện thoại ) thì một lúc sau thì ông ấy mở được. Vậy bạn nghĩ xem mình làm như vậy có sai gì không. Nếu thằng kia nói năng lịch sự tử tế thì mình cũng không tiếc gì cái máy mà không trả. Thậm chí mình cũng không cần cái gọi là tiền chuộc. Nhưng nó nói với cái giọng bố tướng như thế thì mình thà không dùng cho thằng cu ở nhà nó đâp phá còn hơn là trả thằng kia
daicaty
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bố tướng nhễ. BB ở VN mà cứ ngỡ ở USA hay seo mà dám nói ko trả mày, ko xài được. Xài đi bác, Q10 xài tốt nắm, mơ ước của nhiều người đấy. bán rẻ cũng 3 triệu đấy. Bác giữ liên lạc với tên chủ máy, đêm đêm nhắn tin tâm sự đêm khuya với hắn
baophucsh9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daicaty Mình đang dùng 5s rồi mà bạn. Nói thật mình là fan của ios. Nhưng thực sự khi cầm vào dòng blackberry này có 1 điều gì đặc biệt. Nửa bàn phím nửa cảm ứng không như những loại điện thoại khác. Vì vậy mình mới xin lời khuyên của mọi người. Có nên dùng hay vẫn tiếp tục sử dụng 5s mà bán đi
@baophucsh9x Dùng ổn mà bác, còn thành phần kia bác cứ giữ liên lạc thỉnh thoảng giao lưu với nó cho vui.
bạn nên dùng sẽ có cái hay của nó nếu bạn là fan của qwerty ^^
baophucsh9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dinhngocthuy Nhưng trước mình toàn dùng ios. Hiện tại cũng đang dùng 5s mà. Chưa sử dụng ,blackbery bao giờ
blackcafe5
ĐẠI BÀNG
9 năm
đừng dùng.dùng nó rồi nghiện lúc nào không biết .giống tôi đây này
baophucsh9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@blackcafe5 Vãi bác. Pr cho blackberry một cách rất tinh tế
blackcafe5
ĐẠI BÀNG
9 năm
@baophucsh9x thật 100% .tôi cũng bắt được con bb 8120 ,vì tức nên không trả nên bây giờ dùng BB được hơn chục năm rồi
vãi, dùng hay bán mà cũng phải hỏi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
baophucsh9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@T.l3lack Cái chính tôi thắc mắc nhất là cái hệ điều hành blackberry này và chiếc máy blackberry này dùng có hay không. Có đáng để thay thế iphone không. Tôi chưa dùng blackberry bao giờ nên chưa biết được cái tốt cái chưa tốt của nó. Ông hiểu chưa
Để mà trải nghiệm đi bạn 😃 3tr thì cũng 100 bát phở là hết với lại cái thái độ của thằng mất máy cũng bựa nên kệ mệ nó đi bạn à 😁 tử tế thì tử tế lại còn ko thì ngược lại

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
baophucsh9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Iron Man Nói thật là mình cũng không tham gì 1 cái điện thoaị đâu. Nhưng với cái thái độ của nó như thế thì đáng mất. Còn đáng ra nếu ăn nói cẩn thận, tử tế thì mình sẽ trả ngay không lăn tăn
OS của BB hay và nhiều cái để vọc, dùng nhiều là thấy thích luôn.
Bạn dùng IOS tưởng như nó là cao cấp nhưng thật ra lại chẳng cao cấp nếu so sánh.
Iphone có điện thoại nào giá cao như em
BLACKBERRY PORSCHE DESIGN P'9983.
và nhiều cái khác nữa 😃
baophucsh9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@brontok Mình dùng IOS một phần vì nó sang trọng. Nhưng quan trọng nhất cái mình cần là sự ổn định của nó bạn à 😃
Bán bao nhiêu thế bạn? 😁
baophucsh9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ntq87 Bạn thích dùng à. Mình bán cũng được mà
bb 10 thua ip về cái khoản mất máy, ip mất máy, thằng chủ có đầy đủ thông tin thì chỉ có đường bác xác, còn bb10 thì ko, đọc bên bbvn thì khi reset toàn bộ sẽ đòi mật khẩu bb id ?
daicaty
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quanghuy_computer Dạo này lâu lâu có quảng cáo, mở khoá Icloud, ko biết thực tế ra sao

BB10, quên pass, hay nhặt được máy, dính BB ID. chuyện nhỏ hơn thỏ con. Chạy file rom Autoload, cài lại rom mới. cài xong, như máy mới. nhập BB iD mới vào xài. Cơ chế bảo mật có lẽ chỉ hoạt động tốt bên canada, us, euro. chứ ở vn thì là chuyện đùa
rainway_ds
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daicaty nó bảo mật dữ liệu thôi. phải xóa hết dữ liệu. mà đa số ae ở đây máy quan trọng hơn dữ liệu. 10.3.2 đang khắc phục cái đó thì phải
E
Thấy bác làm thế vẫn chưa dc nếu ng chủ nói năng thế thì bác cũng nên từ từ giải thích cho ng ta hiểu con nếu dâu vân vào đấy tgì đánh chịu thôi nhung là em là e trả lại dù người ta thế nào hậu tạ khỏi cần lấy cho biết mặt...còn q10 dùng cũng hay phết chỉ sợ bác chê BB10 kh băng ios thôi (mà kh bằng thật nhưng cơ bản vẫn đáp ứng đủ)
Em thì ko nhặt được máy mà mua lại Q10, trên máy cũ có BlackBerry id giờ muốn đổi BlackBerry iD mà ko muốn cài lại rom mới thì làm cách nào các bác.
daicaty
ĐẠI BÀNG
9 năm
@rome_hn Up rom bằng Autoload. chọn đúng Rom cho Q10. tải về quất 1 phát là xong ngay. mọi dữ liệu người dùng xoá sạch.
http://bbvietnam.com/threads/os-10-3-1-2708-sr-10-3-1-1865-da-co-the-tai-ve-cho-tat-ca-cac-thiet-bi-blackberry-10.53944/
bác làm thế e thấy tội cho thằng ku mất máy. thế này, bác đưa máy cho e đi, rồi e trả lại cho thằng ku í hộ bác 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019