[Nhiếp ảnh điện thoại] Chong chóng gió với giấc mơ hoa Tulip

mrnguyenthanhto
14/9/2014 11:20Phản hồi: 38
[Nhiếp ảnh điện thoại] Chong chóng gió với giấc mơ hoa Tulip
Chào các bạn Camera Tinhte hôm nay mình lại tiếp tục cuộc hành trình nhiếp ảnh của mình. Một ngày Chủ Nhật đầy nắng, cái không khí tĩnh lặng làm cho con người càng trở nên cô đơn... suy nghĩ một hồi mình quyết định đi ra khỏi cái giường với sự nhàn rỗi xa xỉ. Hôm nay là những ngày giữa tháng 9, là cái mùa hoa Tulip nở rộ trên xứ sở của những chú chuột túi này. Với chiếc điện thoại trên tay, mình lại tiếp tục khám phá vẻ đẹp của loài hoa. Hôm nay chong chóng sẽ lướt gió đưa mình đến lễ hội hoa Tulip, lễ hội tình yêu

Lễ hội nghàn hoa Tulip diễn ra thường niên ở Melbourne vào trung tuần tháng Chín khéo dài cho đến đầu tháng 10. Mọi người dân và khách du lịch đổ về đây để tận hưởng vẻ đẹp của các loài hoa Tulip ở khắp nơi trên thế giới đổ về đây (Hà Lan, Anh, Mỹ, Canada và tất nhiên là Úc.

Lễ hội được tổ chức trên vùng đồi rộng hàng trăm hét ta có lịch sử 75 năm. Vào năm 1939, một tuần trước khi diễn ra cuộc chiến tranh thế giới thứ hai, hai công dân Hà Lan là Cees và Johanna Tesselaar đã kết hôn và đến sinh sông tại Úc. Với xuất thân và kinh nghiệm tuyệt vời về nghề nông trại trồng hoa Tulip, họ đã biến những héc ta đầu tiên thành khu vườn xinh đẹp xung quanh quả đồi

Bước vô một cánh cổng soát vé nhỏ, các bạn sẽ bị ập vô trước mắt một không gian dài tăm tắp, với những cánh hoa Tulip được trồng thẳng hàng. Dưới ánh nắng rộn ràng và làn gió thoang thoảng những cánh hoa Tulip làm cho mình có cảm giác đang lạc vào thế giới của thiên đường, nơi con người trải bước và chỉ biết thốt lên Wow.

Yêu quá phải không các bạn

Tulip tím, Tulip vàng, đỏ, trắng...
Tôi mơ màng nghĩ đến những chòm hoa
Mùa Xuân này hoa sẽ nở mặn mà
Tôi vui sướng, vườn hoa tôi nở rộ...

(thơ Sương Mai)

Quảng cáo

Những cánh hoa đỏ vươn vai đón những giọt nắng mai, sau những ngày đông lạnh giá

Quảng cáo

Cũng để bằng em bằng chị, cô nàng Tulip trắng ngần như Ngọc Trinh, cũng khoe mình với làn da trắng muốt và thân hình mềm mại

vàng anh nữa

Ở đâu xa xa có một con cầy con, không một con cún con làm dáng như cũng mún được ghi lại cái khoẳng khắc đặc biệt này

Những cặp tình nhân, chụp cho nhau những bức hình kỷ niệm

Sau khi rong rủi mỏi cả chân, họ cùng ngồi xuống góc cao của ngọn đồi, thả ánh mắt ra xa, cùng nhìn về một hướng, vâng họ đang hạnh phúc bởi tình yêu và bởi cái đẹp của thiên nhiên tạo hoá,

Ở đâu có hoa đẹp thì tất nhiên ở đó có phụ nữ rồi...

không chỉ phụ nữ, những bạn hoa dại cũng không chịu thua kém về sắc hoa, sắc hương

Ngoài những đôi lứa đang yêu và sẽ yêu thì có những gia đình hạnh phúc, đầm ấm, cả nhà cùng nhau thư giãn sau một tuần làm việc mệt mỏi, nơi đây như chốn dừng chân cho họ cảm giác được chăm sóc và dành nhiều thời gian cho nhau hơn

đặc biệt là đi nhiều mất nước thì chúng ta cần có chỗ nghỉ ngơi, đã là lễ hội hoa Tulip thì caphe cũng phải là ca phê Tulip chứ

uống nước nhiều chắc hẳn cũng cần phải vệ sinh

trải dài và lẫn trong vườn hoa là những bóng cây mát, cao, triễu những rặng bông tuyệt vời, vừa như tô sắc thêm cho bữa tiệc hoa, bừa nghiêng mình che bóng mát cho du khách

ngoài ra du khách có thể thưởng thức những món ăn nhanh phục vụ cho bữa trưa, thật thẳng hàng và lịch sự phải không các bạn

nhìn ngon quá yummy

không những thế để không khí thêm phần văn hoá, lễ hội có một sân khẩu nhỏ có đội văn công phục vụ văn thể mỹ

và như thế dã hết một ngày trải nghiệm, tạm biệt hoa Tulip, tạm biệt cô gái Hà Lan em già rồi không cần bú sữa đâu

và bạn chong chóng lướt gió đưa mình về với chiếc giường của mình. Tỉnh giấc mộng, thì ra mình đang mơ về một giấc mơ kỳ lại và đẹp, có lẽ mình sẽ không bao giờ quên giấc mơ đẹp này.

Cảm ơn các bạn thành viên đã cùng mình trải qua giấc mơ đẹp này
PS: Xin chào vào tăjng kèm cho các bạn tấm hình của mình ^-^

Mình sử dụng điện thoại chụp toàn bộ hình, hậu kỳ bằng Pixlr, soạn bài và đăng bởi Ipad.
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất hay em trai của anh (Y)
Cảm ơn những chia sẻ của bạn, mình rất thích!
Nhìn vườn tulip đã quá, chả bù cho SG mỗi năm chỉ đc nhìn 1 lần :p
hiep06_01
TÍCH CỰC
10 năm
Sắc màu cuộc sống!
Bài viết rất hay và liền mạch .....
Điện thoại gì mà chụp đẹp vậy ta..... ( tất nhiên là phải có con mắt nghệ thuật , và tâm hồn lãng mạn của mrnguyenthanhto)
Đẹp, nhìn những bông hoa quá đẹp luôn 😁
Hay, 1 cảm giác trong lành, yên tĩnh và bình yên 😃

Sent from my D6502 using Tinhte.vn mobile app
quá đã, ước gì được như 1 góc của anh ấy 😃
Mặt em ấy rất biểu cảm

dog cuoi.jpg
Ảnh cứ bị đục đục ý nhỉ, hay tại màn hình của mình màu nó đục quá nhỉ? 😁
smart phone
ĐẠI BÀNG
10 năm
@yellowcricket90 Mình cũng thấy vậy màu sắt nhợt nhạt sao đó, khung cảnh thì đẹp
Đẹp quá bác ơi, dùng đt j thế ?
trong0803
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác chụp ảnh bằng máy nào thế. Đẹp thật ...
khanh kah
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn hình ngoài cứ tưởng nữ ca sĩ Shakira nên nhanh chóng vô xem. hihi
@khanh kah đồng quan điểm 😁
caphedahp
TÍCH CỰC
10 năm
Tại sao mình chụp ảnh bằng z1c mà thấy chán thế nhỉ
chụp mặt trời bị cánh hoa, chắc là 808 pureview 😁
romero
TÍCH CỰC
10 năm
Nói về ảnh thì ko có j đặc biệt
Bác chụp bằng máy gì thế??
Destruct
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói thật chứ ảnh chụp không đẹp, nhất là những tấm ngoài trời với đầy đủ ánh sáng thì màu sắc lại rất bệt, màu trắng ngả sang vàng và nâu nhiều 😁 Đó là nói về chất ảnh thôi, còn khung cảnh thì không có gì chê nữa 😃
@Destruct máy leica thời 1945 của hitle để lại
@clickeveryday Haha, giấc mơ của em mà bác, mơ nên nó mờ mờ ko rõ ràng, ảo ảo
@mrnguyenthanhto bác đang ở thien đường còn mơ gì nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019