Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Nhiếp ảnh điện thoại] Lục cơm nguội trong nhiếp ảnh

mrnguyenthanhto
9/3/2015 9:34Phản hồi: 7
[Nhiếp ảnh điện thoại] Lục cơm nguội trong nhiếp ảnh
Chào các bạn! hôm nay mình lại tiếp tục câu chuyện về tình yêu nhiếp ảnh của mình. Trong thuật ngữ dân dã của các bạn thích chụp hình thì có câu "lục cơm nguội". Câu này được biết đến khi các bạn post hình trên facbook, nhưng do vì quá bận rộn với cuộc sống mà không có thời gian chụp hình mới, nên đã lục cơm nguội (lấy hình cũ để post lại). Đây cũng là một trong những cái thú của các bạn đam mê chụp hình và xem hình.

Mình cũng như các bạn vẫn có những kỷ niệm và hoài niệm trên con đường khám phá thiên nhiên, lưu trữ những khoảng khắc đẹp trong cuộc sống. Mình vẫn dành ra hàng giờ để xem lại những bức ảnh đã chụp. Nhớ về từng kỷ niệm, những lần dạo phố mình có đôi chút tiếc nuối về khoảng thời gian ấy. Con người do quá bận rộn vào cuộc sống đã không còn nhiều thời gian để dạo chơi nữa.

Do phần mềm xử lý ảnh trên điện thoại phát triển quá nhanh, mình đã dùng chúng như công cụ để làm mới những tấm hình của mình. Hôm nay mình cùng các bạn dạo chơi về quá khứ, nhảy múa cùng vũ điệu màu sắc để làm mới những tấm hình cũ, thành những tấm hình mới mang âm hưởng của sự phá cách.

Đây là bộ sưu tập hình mới của mình dựa trên các tác phẩm cũ

Quảng cáo

Quảng cáo

Hướng dẫn sơ lược công cụ Splash của phần mềm AUTODESK PIXLR
các bạn cứ làm theo từng bước như hình hướng đẫn nhé, mong các bạn cũng như mình khám phá những cái mới lạ trên cái nền cũ.

Thân chào và tạm biệt các bạn các bạn

Link xem ảnh gốc: https://flic.kr/s/aHsk94cyQf
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungkeyboard
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác có time thì hướng dẫn kĩ 1 chút đc ko?thanks
Miền bắc gọi là cơm rang !
hiep06_01
TÍCH CỰC
9 năm
Phần mềm này chỉnh sửa ảnh trên smartphone và tablet khá hay, mình đa, từng dùng 😃
xyzmen
CAO CẤP
9 năm
đẹp quá...tiếc cái app này chưa có cho WP
tuls
Trứng
9 năm
bạn đã bao giờ dùng AfterFocus Pro chưa ? dùng dễ lắm tính năng ko khác dì ! ko phải bôi bôi xóa xóa !
link : http://appvn.com/android/details?id=com.motionone.afterfocus_pro
Cũng thú vị nhỉ.
cuongvu
TÍCH CỰC
9 năm
vài kiểu điện thoại ngược sáng
View attachment 2885040

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM