Nhờ ae tư vấn mua laptop :D

Pacman212
18/7/2013 16:19Phản hồi: 25
E đg cần mua 1 chiếc lap chừng 10 - 14tr. E dùng để giải trí và chơi game (GTA 4) thôi :p .kết hãng asus thiết kế đẹp mà kiểu dáng + cấu hình cũng ổn nên phân vân ko biết chọn cái nào . Nhờ các bác chỉ giúp ! 😁
(Tình hình là e cũng kết em K46CA nhưng thấy nó có 1.8Ghz, ko có cạc nên cũng hơi băn khoăn...)
Tks các bác trước :D:p !!!!!
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con K46CA này chạy VGA onboard chơi game không nỗi đâu bạn à, nếu thích Asus thì tầm này bạn tham khảo ASUS X450CC hoặc X550CC nhé, dùng VGA GT720M cũng khá mạnh trong tầm giá để chơi game
ASUS X450CC-WX016 / ASUS X550CC-XXO055D Intel Ivy Bridge Core i5-3337U 1.8Ghz upto 2.7Ghz/ RAM 4GB / HDD 500GB/ VGA GT720M 2GB/ 14" (15.6")

Ngoài ra có Toshiba M840-1061X Core i5-3230M/ RAM 4GB/ HDD 500GB/ VGA ATI 7670M 2GB/ 14" cấu hình và chất lượng ngon hơn Asus, giá tầm 11m5, cũng đc bảo hành 2 năm chính hãng
hoaithy92
ĐẠI BÀNG
11 năm
có con toshiba nào màu đen hay màu trắng ko ạh, màu này nhìn nữ nhi quá ;))
@hoaithy92 tầm tiền này bạn chọn dell vostro 3560 nhé, chất lượng tốt hơn asus K nhiều, card trên em này chơi game cũng khá, kiểu dáng menly 😁
@hoaithy92 dáng skin lên màu nào cũng đc 😃
@hoaithy92 Vậy bạn có thể tham khảo dòng DELL Vostro 5460 mới ra nhé. Em này với thiết kế mỏng nhẹ, bỏ đi ổ DVD, trọng lượng chỉ ~1.54kg thôi, cực kì di động trong khi vẫn giữ được hiệu năng cao với cấu hình khá tốt so với các dòng máy mỏng nhẹ khác:
Bộ vi xử lý Intel Core i5-3230M (2*2.6Ghz Turbo 3.2Ghz)
Bộ nhớ RAM 4Gb DDR3 bus 1600
Ổ cứng 500Gb 5400rpm
Màn hình 14.0 inch HD LED backlit display with Truelife
VGA nVidia GeForce GT630M with 2GB
@hoaithy92 con màu khác thì thường ko có , thường có hồng - xanh 😁
tầm này, làm 3560, tuy ngoài k đẹp... nhưng nhìn men ;;) với lại cấu hình tốt hơn các Asus dòng K, chơi được các game nặng nữa :3
Dell Vostro 3560 - 53234G500G1 / i5-3230M / 4x2.6GHz ~ 3.2Ghz / 4GB DDR3 / 500GB HDD / ATI 7670 1GB / 15.6" / Free DOS
Hoặc thích mỏng nhẹ, thon thả thì bác ngó em này nè 😁. Có gì PM YH em trao đổi thêm

Dell Vostro 5460 - V5460A / i5-3230M / 4x2.6GHz~3.2Ghz / 4GB DDR3 / 500GB HDD / Geforce GT 630M 2GB / 14.1" / Free DOS
hoaithy92
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới hốt 1 con vostro 3560 bên laptopnew.vn mà không hài lòng 1 cái là khi tư vấn các bác bảo là được nhận túi chống sốc + bộ vệ sinh + balo + chuột wifi mà khi lên mua thì chỉ nhận được balo với chuột , đó là cái thứ 1

cái thứ 2 là bộ phận kĩ thuật khi nhờ hỗ trợ test phần cứng (serial number của pin, adapter và các phần cứng bên trong máy ) xem có trùng với bên trang của dell hay không thì đc đáp là "cái này mình không biết test" ... buồn luôn
@hoaithy92 mua rồi thì đã muộn 😆, gặp mình mua hàng mà k đúng như cam kết thì đi về ngay, bác mua rồi thì than phiền cũng đc gì đâu, bán hàng thì khi nào ko bô bô cho sướng miệng
@hoaithy92 sr bác, bữa đó e copy nhầm của thằng hàng chính hãng 😁
@hoaithy92 chắc em phải suy nghĩ lại có nên mua laptop ở đây không🆒.😔:eek::oops:o_O
cái này em xin lỗi thật
do bữa đó nói chuyện đến 2 người, 1 người thì hãng chính hãng, 1 người thì hàng xách tay nên copy nhầm hết lên :| chứ trên web Cty vẫn ghi đúng :|
sr bác Thy vì sự việc này
Làm ăn mà nhầm thế lày thì chết tụi rân thường chúng e roài ...... !!!!!
@b-boy*titan* máy vẫn nguyên, mới, chưa đụng chạm gì 😁
chỉ có phần KM là e nhầm :D
@dtqh1997 ai biểu nhầm ...... đền bù thiệt hại cho bác ở trên đi :D :D :D :D ..... !!!!
@b-boy*titan* cái đó chắc e nhịn ăn tháng này quá ;)) mà nhìn ava bác quen quen, hình như có bên hội phô tô by mobile trên fb ;))
tầm này thì đừng mong chơi đc gta iv nhé
@d4rKn3s5r3b0rN chắc bác đang nói đùa ^^
nói chung thích mỏng nhẹ mà yêu cầu cấu hình có card rời mà giá dưới 14tr hơi khó bạn ạ
hoaithy92
ĐẠI BÀNG
11 năm
nói chung giờ mua máy xong quăng đó cũng chưa sài gì nhiều ;))
cơ mà pin em nó xuống lẹ quá, dùng lướt web xem video trên youtube 360p thôi mà chưa được 2 tiếng đã hết pin rồi :|

em vostro 3560 ấy 😁
còn phần khuyến mãi bên laptopnew.vn có thể thông cảm vì nhầm lẫn, nhưng bên kĩ thuật thì làm ăn chán lắm, gọi mấy lần thì mới chịu trả lời, hỏi thì không biết (chẵn lẽ mình cao siêu tới nỗi đó T.T). Thanh toán tiền dư 10k mà wên thối lại e, mà mua máy 13m190k rồi mà h` đòi 10k thấy kì quá nên thôi về lun hehe.
Máy khui hộp ra bị dơ nhưng các anh các chị vẫn ung dung k lau giúp mình thế mới bùn X_X, phải khui cái hộp bvs (Bộ Vê Sinh nha =)) ) mới mua 15k ở đấy ra chùi lun T.T

Được cái khách tới thì mời chai nước suối ướp lạnh, phòng óc tuy nhỏ nhưng gọn gàng sạch sẽ.

Mà nhiêu dó cũng chưa đánh giá được gì, để sau này em lên bảo hành rồi tính tiếp, nói chung thì máy hơi ấm ở phần dưới bên trái còn phần trên thì mát lạnh nên cũng không gây khó chịu. Máy hơi nặng tí.

Card AMD Radeon này chắc k giảm performance xuống thấp nhất được nhỉ ??
@hoaithy92 kaka, mong chờ máy tốt không có bảo hành :->
con còn đó, khi bác chạy bt thì nó chỉ chạy onboard cho tiết kiệm, khi cần game,... thì nó tự nhảy sang thằng vga rời :D
@hoaithy92 Chào Bạn. Bạn cung cấp một số thông tin giúp mình được không.
1. Bạn mua ở chi nhánh nào.
2. Nhân viên bán hàng.

Rất xin lỗi vì nhưng thiếu sót của công ty. Bên mình đã nhận được phản ảnh của bạn. Rất cảm ơn bạn đã ủng hỗ công ty, góp ý với công ty. Bên mình xin ghi nhận, bạn có thắc mắc gì, xin vui lòng PM YH mình nhé. Chúc bạn ngày mới vui vẻ :D
@hoaithy92 mình xin đính chính để bạn hiểu đầu đuôi câu chuyện. tránh bị hiểu lầm về sau. Trước tiên xin cảm ơn bạn đã quan tâm và ủng hộ laptopnew. 1/ Về phần nhầm lẫn quà tặng của supporter thì có ghi nhận nhưng khi bạn đến mua NV bán hàng đã có giải thích rõ về quà tặng giữ hàng chính hãng và hàng nhập khẩu. Và bạn cũng đã đồng ý với NV bán hàng. 2/ Bạn nói NV ko check hàng thì mình nghĩ hơi oan cho laptopnew. Đối với tất cả hàng nhập khẩu khi hàng còn nguyên seal trước khi khui thùng bên mình đã check seri, hạn bảo hành trên dell support trước khi khách hàng đồng ý mua. Mình cam kết 100% NV bán hàng đều có kiểm tra seri cho Khách hàng nếu bạn nói hôm đó bên mình ko có kiểm tra cho bạn con Dell vostro 3560 thì bạn có thể đem máy qua cty và cty sẽ đổi máy mới khác cho bạn. 3/ Về phần thanh thiếu xót 10k thì mình sẽ kiểm tra lại nhưng bạn có thể cho mình xin lại phiếu bán hàng ngày mua để mình sẽ hỗ trợ lại cho bạn. Và nếu bộ phận thu ngân quên thối lại thì cty thành thật xin lỗi vì sự thiếu xót trên. Và theo mình bạn nên bắt thu ngân thối lại tiền cho bạn trước khi ra về.
hoaithy92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@laptopnew2201 check seri thì có check nhưng chỉ check seri cho máy thôi, còn check seri adapter, ổ đĩa, các linh kiện này nọ thì các bác ấy bảo không biết cách check, bảo anh vào phần Bios cho em check cũng được, mà không hiểu sao bác ấy ngồi tí r` bỏ đi đâu đó để mình lại bơ vơ 1 mình tự check, tự vào bios check lun T.T, tại hàng mới mua mà tự tay mình check r` bấm bậy bạ nó hư này kia thì khổ nên mới nhờ vả.

Mình viết mấy dòng này chỉ là đánh giá nhận xét thôi, chứ ko phải chê bai gì laptopnew.vn, nói chung là check thì mình tự check đc, nhưng mà mình muốn có sự hợp tác giữa khách hàng với nhân viên để tư vấn thêm cho mình về cách check nhưng mà toàn bị làm lơ thôi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019