Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhờ anh em hướng dẫn cách kiểm tra laptop có card rời hay là không

nhokstylepy9x
12/1/2014 5:58Phản hồi: 54
Như tiêu đề, anh em hướng dẫn có cách nào xem laptop mình đang dùng có card rời hay không có, ngoại trừ cách xem thông số kĩ thuật trên trang web nha, xin cảm ơn anh em.
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangsbk3
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn dùng phần mềm GPU-Z hoặc làm theo cách sau đây:
Nhấp chuột phải vào biểu tượng My Computer trên desktop, chọn Manage, chọn tiếp Device Manage, chọn tiếp Display Adapter sẽ thấy như thế này

Ở hình trên thì máy mình có card onboar là Intel HD 4000 chạy song song với card rời AMD Radeon HD 7600M Seri.
@hoangsbk3 Thanks bạn, làm như thế là sẽ biết hả bạn, còn nếu không có card rời thì nó hiện thế nào bạn, bạn còn cách nào khác nữa thì chỉ giúp mình luôn nha
Nếu ko có card rời thì nó ko có dòng kia, chỉ có dòng Intel HD thôi
Máy mình nó có dòng Intel(R) HD Graphics 4000 (Microsoft Corporation - WDDM 1.2) thì nó có card rời không thế
@nhokstylepy9x Bạn chụp lại cái Device Manager post lên cho ae xem đi rồi mới biết. Làm theo hướng dẫn của bạn gì ở trên rồi chụp lại màn hình ấy. ^^. Dòng này hình như có card rời mà. Máy này review sao bạn. Xài ổn không.
@nhatnguyen2005 Máy này dùng ngon bạn ak, máy mát
@nhokstylepy9x có card roi nhung do chua cai du driver nha bạn
@nhatnguyen2005 Vậy còn đây có phải card màn hình rời k bạn . Nếu ở đây k có card màn hình rời thì minh có thể đặt vào chỗ thiểu này cái card gtx750 ti k ?? hay card gtx 750 là ở 1 chỗ khác , bạn trả lời giúp mình với upload_2018-2-8_16-42-22.png upload_2018-2-8_16-42-22.png
Tốt nhất post lun cái hình CPU-Z hay là Device Manage để ae xem giúp cho. Đỡ phải mò mò nữa .^^. Intel(R) HD Graphics 4000 chạy mấy game vừa vừa cũng ổn rồi. Nếu không có nhu cầu nhiều lắm về đồ họa thì thêm card nhiều khi máy nóng thêm.
Anh đây anh em xem giúp mìnhmình
Máy bạn mới cài lại hay sao mà "chấm than" nhiều quá vậy. ^^. Cài thiếu Driver à. Dùng Driver Booter cho nó quét rồi cài hết driver đi đã. Bạn có thể search google kiếm key chương trình này. Nhiều lắm. Không thì xài free cũng được.
@nhatnguyen2005 Mình không rõ nữa, mình mua ở thegioididong, h máy mình bị làm sao bạn nói rõ tí đi, có card rời hay là không hả bạn
Hình như có nhưng vì thiếu driver nên máy nó không hiện lên.
Bạn search google chương trình Driver Easy , hay Driver Booter cũng được.
- Cài đặt vào máy
- Scan driver nó sẽ tự động quét driver của máy. Thiếu cái gì nó báo cho mà cài.
-Nhấn download ( tốc độ down chậm một chút) không thì nhìn tên file rối search google down về thì nhanh hơn nhưng tốn công hơn.
-Cài hết kiểm tra lại xem còn bị gì nữa không.
@nhatnguyen2005 Để mình thử xem sao, tại hp probook 450 có 2 loại, một loại có carrd rời loại thứ 2 thì không có, mình đặt hàng ở thegioididong không biết nó chuyển về mình cái nào, thấy hơi lo lo lơz gặp phải con không có card rời thì khổ
@nhatnguyen2005 sao máy e là 32 bit mà lúc ấn insllan nó lại cứ cài cho e files 64bit là sao v
^^. Máy này có phân vùng recovery sẵn không vậy. Bạn mới cài lại win hay mới lấy máy về nó như thế vậy.
Cứ cài đầy đủ driver đã. Nó báo thiếu tè le kìa.
@nhatnguyen2005 Lúc mua thegioididong nó cài cho mình luôn, thiếu nhiều lắm hả bạn, làm như bạn hướng dẫn là được hả bạn
Nếu mà rảnh rảnh thì lên web HP down nhưng lười thì cài mấy cái đó vào cho nó Scan driver cho nhanh. ^^
Mấy chương trình đó có nhiều bài hướng dẫn cách sử dụng rồi. Search là có à.
Chắc bên đó nó dùng tool cũ cài nên thiếu cũng nên. Cài lại mấy cái còn thiếu chắc là ok
babyvox1306
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khả năng bạn chưa cài đủ driver nên mới chưa hiện ra 😃
cài đủ driver đi bạn, thiếu 1 dòng dưới chắc là vga rời, bạn tải những cái sau rồi cài vào nhé
@kd_hoangchi04 Khi cài xong nó sẽ như thế nào thế bạn
@nhokstylepy9x cài xong thì trong device manager sẽ nhận đủ driver không có dấu than vàng chứ sao
cài full driver , chuột phải 😁
sao nhiều ng mua ở TGDĐ vậy nhỉ, nó to thật đấy nhưng bán nhiều loại đồ điện tử, ko chuyên về laptop, bạn chắc chưa có nhiều kn đi mua đồ, lần sau phải kiểm tra kỹ vào nhé, mà sao nhân viên họ cài máy cho bạn mà k chú ý đến mấy việc đó nhỉ, hay là bạn tự cài lại máy nên cài thiếu driver ????
@NấmSauNhà Nhân viên tgdd cài cho mình luôn chứ mình cũng ít rành máy tính nên đâu biết cài, chiều nay xuống tgdd xem sao
@nhokstylepy9x nói chung tốt nhất bạn tự xử nếu có thể có khi còn tốt hơn đem xuống đó 😃
mấy bác cho em hỏi sao máy em không cài được amd 7670 nhỉ, cài nó toàn báp lỗi, bửa dùng win 7 thì còn cài được amd, từ bửa up lên win 8.1 thì không cài đươc nửa, chơi game khó chịu lắm, em đã tải driver của 8.1 64bit mà vẫn khôg cài được, có bác nào biết chỉ giúp em với, không biết có bị cháy card không
mấy bác cho e hỏi cái, nếu mà ko có card rời mà vẫn cài driver của nó thì như thế nào ạ ? có phải là kiểu như cài card fake ko ? game nó có mượt hơn dc ko?
@bvth Cài ko có tác dụng đâu bạn, và driver nó cũng không cài đc khi ko tìm thấy card
@bvth ko có card rời bác cài nó đâu có nhận đâu
các bác cho em hỏi là như này thì có cạc rời k?
@anhnuce2 card AMD Radeon HD8750M đó
thickgjko
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác ơi sao của em chỉ có thế này ạ
@thickgjko bạn lại lại driver card share cho nó là nó hiện đúng tên 😃
mọi người vào đây xem hộ e cái vấn đề này với 😔 mãi ko thấy ai trả lời

https://www.tinhte.vn/threads/giup-do-card-radeon-amd-7670m.2354120/#post-43079855
các pro cho e hỏi máy của e k có cái intel HD thỳ là thế nào ạ?
cho e hỏi máy của e có cạc rời k ạ
và cạc của e là cạc j ạ?
@luutusd Có Card 9300 đó bạn, và ko có VGA onboard, chắc bạn dùng model cũ, lúc đó VGA ko được tích hợp trên chip nên dùng VGA rời, còn bây giờ thì 99% đều có card on, hoặc vừa có card on + rời luôn nhé 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019