Nhờ anh em tư vấn cách xoá hao123

smartbb_td
12/8/2012 6:12Phản hồi: 18
Nhờ anh em giúp đỡ
Mình cái một phần mềm từ điển, tự dưng bật trình duyệt IE và Firefox tự dưng hiện lên cái web: hao123.
Mình tìm mọi cách xoá nhưng không được, chỉ thay đổi được hoiệm thị home page
Tuy nhiên, khi mở một tag mới nó vẫn hiển thị cái trang hao123 chết tiệt kia.
Anh em nào biết cách xó sổ hoàn toàn trang web này không giúp mình với.
Đa ta.
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kimman1
TÍCH CỰC
12 năm
bác vào add or remove program uninstall hẳn cái đó đi cách vào add or remove program:
vào start-run-gõ add or remove-chọn add or remove program- chọn hao123-chọn uninstall là oke
bạn pm yahoo mình, rồi mình dung teamvwer xóa dùm cho
@thecuong_87 bạn giúp mình đc ko
Bạn thecuong có thể cỉ giúp được không?
@smartbb_td DC BẠN
Vì mình làm đủ mọi cách mà khi bật tag của IE hay Firefox nó lại vẫn hiện ra y chang cái trang quái quỷ kia, rất bực.
thì bạn có teamviwer thì cho mình xem, mình sẽ làm cho
mình cũng bị vậy, và đã khắc phục dc
teamviwer phải không bạn, mình chưa rành vụ này lắm
uh, ban tải đó về, rồi mình vào máy bạn mình xem, bạn pm yahoo mình đi, thecuong0512
Cám ơn bạn.
trời, cái này là lúc tải và cài đặt phần mềm nào đó, n có kèm luôn, vào control panel gỡ n ra, rồi vào ie cài lại trang chủ, xoá cái hao123 ấy đi
Cái này do các bạn cài phần mềm từ điển Babylon hoặc cài soft có kèm toolbar babylon. Cách remove ban mở tab mới FF gõ about:config bo qua cảnh báo nhấn vào nút button hiện ra sau đó bạn gõ vào từ khoá babylon nó hiện ra hơn chục dòng có dòng set mặc định tìm kiếm từ babylon có dòng set default mở tab mới thì mở link hao123. Ban click chuột phải vào từng dòng chon reset về mặc định tất luôn mấy dòng đó sau đó khởi động lại trình duyệt là xong.
Để gỡ bỏ hoàn toàn những phần mềm "đáng ngờ" của Baidu như TTPlayer, hao123…, người dùng cần chạy file uninstall của các phần mềm này, sau đó thiết lập lại trang chủ trong các trình duyệt.

BÀI VIẾT HƯỚNG DẪN CHI TIẾT : Cách gỡ bỏ hao123 khỏi trình duyệthttp://raovatonline.vn/sale/23013-Cach-go-bo-hao123-khoi-trinh-duyet.html#ixzz23mtaLnIY
Trên điện thoại Samsung chạy android cũng cài hao123 trong system và máy phải root mới bỏ đi đc:mad:. Theo permission trên đấy thì nó có thể tự đọc và gửi tin nhắn đi mọi người chú ý
Tôi đã bị cả 2 loại là Hao và Snap.do thật khổ sở sau cùng có biện pháp như sau:
B1: Vào Controlpanel vào mục Progames tìm Hao Và snap rồi unstall nó đi ( nếu không thấy thì bỏ qua)
B2: Vào mục Seach của Window tìm mục Hao và Snap nếu tìm được thì Shift del xóa nó đi
B3: Tắt mạng, vào các trình duyệt FF, EX hoac Cr chọn mục công cụ hay tool chọn xóa lịch sử duyệt web ( clear history)sau đó chọn mục everything ( xóa hết) nhớ tích hết các mục kể cả mục nhớ pass word trong firefox.
Vì phần mềm này rất độc hại nếu bạn không xóa nhớ pass đi nó sẽ kiểm soát hết mọi thứ của mình
B4: khởi động lại máy ( vẫn ngắt mạng) vào program chọn các thư mục chứa trình duyệt xóa nó đi (shift del)
B5: Cài phần mềm diệt virút quét toàn bộ ổ chứa window
B6: khởi động lại máy và cài lại các trình duyệt
Chúc bạn thành công ( note: nếu để nặng quá ko còn cách nào khác là format ổ)
mình cũng đang bị ăn hành cái này đây. Thằng a nó nghịch nó cài cái gì ấy, không làm sao gỡ ra khỏi chorm. Hôm sau xư mình xuông phòng, bạn nào cho yahoo. xóa hộ mình với
ai giúp e được k? e xoá hết đi rồi.restar pc nó lại khôi phục lại.pm yh :kutien.stupid dùng teamwier nhé. thanks much...!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019