Nhờ anh em tư vấn mua xe máy.

linhatm
4/1/2012 5:18Phản hồi: 69
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe nào có bình xăng dưới yên là "nữ", còn bình xăng như CD là "nam" ( em nghĩ vậy ko biết luật quy định sao)....chứ mấy chiếc under bone thì ai dám nói cho nữ đi chỉ...
40tr làm chiếc Mink đi rất nam tính....nhưng chạy chơi thôi,

CD 125 nếu bác chịu sửa và bệnh của nó

Bonus cũng được....

Còn không thì 67 huyền thọai

cÒn máu nữa thì RGV, Su xì po....
E chạy đc 7 tháng rồi! Bên này xe rẻ em mới mua đấy chứ đắt e cũng khôg mua đâu vì vẫn còn đi học! Xe này e cày gần nát rồi, tập úp vỉa rồi vào trường đua học xoè nhiều rồi, thay xi nhan, cánh gió, để chân liên tục! Sau hôm đầu tiên e mua xe là e đi service luôn vì làm quả đổ đèo phi thẳng vào vách núi thay nguyên đầu đèn và dàn nhựa trái làm bọn service sợ xanh mặt! Nếu bình thường không tay nạn thì hàng tháng rẻ lắm khoảng 200k chưa tính tiền xăng, xe có FI nên tiết kiệm và máy có 4 van nên độ bốc khá! Maxspeed là 146km/h dù đi nhah hay chậm! Xăng tính ra là khoảng 1l/40km, chạy hết 10k km thay lọc dầu, 20k km thay nhông sên dĩa, má phanh mòn thì thay! Các phụ tùng như má phah, lọc dầu,...ở VN có thể dùng chung vs Ex để thay vào! Nói chung cảm giác lái tốt, cảm giác vào cua khá nhưng thua đời sau của dòng này!

Sent from my iPhone using Tinh tế
Thanks bác, Bảo trì nhiêu đó thì cũng bình thường thôi, như con xe tay ga thôi chứ không mắc lắm. Em thích con ver 2.0, nhìn chổ nào cũng đẹp. Mà em nể bác thật đấy, đâm đầu vào núi 😔
Giá em nó ở VN cũng hơi bị tê ~ SH rồi. Phải chi = FZs cũng đỡ khổ 😁
e có muốn phi vào núi đâu, tại đang ôm cua thằng ô tô ngược chiều cũng ôm nên e đag vào cua nhìn thấy nó run quá mới phi vào núi đấy chứ, sau đợt đấy phải ra trường đua học để nài vững tay hơn! FZ và R15 nó thuộc 2 tầng khác hẳn nhau nên giá nó khác mới rõ rệt như thế bác ạh! 1 cái có FI công nghệ piston mới còn 1 cái vẫn chế hòa khí nên chủ yếu nó đắt hơn nhau cái công nghệ! Nói chung 2 dòng này không hỏng vặt, bền, tiết kiệm xăng! Có lẽ là ổn định nhất trong dòng 150CC rồi nên đi cẩn thận thì cũng ngon choét chả khác gì dream Thái đâu vì e đã từng gặp 1 con chạy 89000 km rồi vẫn bốc, khỏe, vê côn lên 6k rpm lên đầu như thường! Chúc bác có lựa chọn sáng suốt!
Àh e quên mất tất cả các xe r15 và FZ bán ở Hà Nội nhập về đều đã bị thay còi hết rồi nhaz, đợt trước e về nước xem 1 vòng thấy còi thay bằng còi to hết rồi! Còi zin thì nó nhỏ hơn nhưng trong và vang hơn!

Bởi vậy mấy ông ở VN bán đồ mà có rẻ cũng coi chừng nữa híc. Thèm thì thèm nhưng chưa có USD bác ơi! Vài năm nữa chắc tham khảo bác 😁 thanks nhiều
mới vô đọc cái là tư vấn cho bác ấy con cb125r , ko thì notus , bổ rẻ mà bác cứ ko nghe , giò lại đi xe đàn bà theo định nghĩa của bác ấy
Đi xe công nông bác ạ, rất men
Nếu nhà bác kô có chỗ để xe vì công nông khá cồng kềnh thì bác mua con Bonus của SYM chạy cũng nam tính lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019