Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhờ các bác tư vấn : Asus fonepad hay Huawei 10.1

hungdau
4/6/2013 11:51Phản hồi: 13
Tình hình là do nhu cầu công việc nên em cần sắm 1 con tablet . Nhưng đang phân vân không biết chọn máy nào,hãng nào . Với tầm tiền khoảng 5-7,8tr , nhất thiết phải có 3g các bác ạ . Em đang cân nhắc giữa 2 con này :
Máy tính bảng Huawei Mediapad 10 Link :

http://www.thegioididong.com/may-tinh-bang/huawei-mediapad-10-link

Thấy thích nó ở cấu hình cũng mạnh và màn hình 10.1 inch ,nhưng mà là hàng Trung ương TQ.
Giá cả thì TGDĐ ghi là 7tr990 nhưng mà thằng em đăng ký KM kiểu gì còn 5tr6.

Máy tính bảng Asus FonePad :

http://www.thegioididong.com/may-tinh-bang/asus-fonepad

Con này cũng có 3G nhưng mà cấu hình yếu và 7 inch ,được thương hiệu Asus hơn 1 chút . giá thì same same với con máy trên 6tr tham gia vòng quay may mắn được trừ 120k-->400k thì phải ợ :| .

Nhờ các bác tư vấn dùm em nhé,ak thêm 1 máy GG Nexus 7inch giá 7tr5
http://www.thegioididong.com/may-tinh-bang/google-nexus-7-wifi-3g-32gb-me370tg

Cấu hình cũng mạnh,7inch nhưng hơn giá 2 máy trên gần 2tr . E đang phân vân quá,nhờ các bác tư vấn nên chọn em nào nhé. Thanks các bác nhiều !
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up bác nào tư vấn dùm em với ợ ! Mai em đi mua rồi 😔
jandc
ĐẠI BÀNG
11 năm
MediaPad 10 Link bao gồm 3 biến thể khác nhau, gồm S10-201w, S10-201u và S10-202u. Cần lưu ý thông tin này nè bạn
Cũng đang suy nghĩ Nên mua Asus Fonepad hay Huawei Mediapad 10 Link ?
@hungdau mua cái nào rồi bạn ơi ?
theanhuce
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng lăn tăn con huawei mediapad 10.1 link nhìn cấu hình ngon ghê mà ít bài review quá, chỉ sợ của rẻ và hàng tàu không dám quyết định, có ai xài rồi cho biết cảm nhận chút
@theanhuce Mình mua cái này đang dùng. Nhưng dùng ít lắm nên ko review được 😁 Nói chung là ổn :D
theanhuce
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tran_kim_cuong bác mới mua à, mua ở đâu giá nhiu vậy? :D. khoảng 1 tháng nữa review cho em nhé :D. em đang hóng nhiều con loạn hết cả đầu lên
@theanhuce Mình mua hôm 7/7 ở TGDĐ. Tháng trước giá 8T, KM giảm còn 5T6. Bây giờ giá đang là 7T4. Mình mua nhưng dùng rất ít, lại mới dùng Android nên có lẽ không review cho bạn được :D Nhưng nói chung là mình thấy hợp lý, màn 10" nên thích hơn cái 7", có 3G.
theanhuce
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tran_kim_cuong 5m6 quá rẻ rồi,bây giờ nó vẫn 7m4, 3g lướt ngon không bác,có được lâu, đọc sách , lướt web có bị đau mắt không,cảm ứng mượt không?
@theanhuce - 3G nhanh lắm bác ạ, chẳng biết do máy hay do sim 😁
- Màn hình, cảm ứng, hệ điều hành nói chung là mình không rành vì mình mới dùng Android và ít dùng các máy cảm ứng nên ko so sánh được rõ.
- 2 loa phía sau nên khi nghe loa ngoài ko nghe rõ
- Khó kiếm phụ kiện như bao da

Bác cần trải nghiệm thì qua TGDĐ Thái Hà, ở đấy còn máy thì phải, hoặc qua chỗ mình, mình cho mượn test, mình ở Ngọc Hồi - Văn Điển.
cách đây 10 tháng em có mua 1 con mediapad7 của hãng huawei ( 7000k tại TGDĐ ). nhìn chung với tầm tiền ấy em không thấy nhược điểm gì lớn chỉ mỗi cái là linh kiện thay thế hơi khó ( hồi tháng 5 vừa rồi em lỡ tay làm rớt , đi mất cái màn hình thế là ngậm tăm đến tận bây giờ , gọi hết TTBH đều không có màn để thay . xong có hôm lọ mọ lên chỗ em mua máy tại TGDĐ các anh ấy bảo thay màn hết 2500k , đắng cay để máy lại đến giờ mà vẫn trong tình trạng đắp chiếu cho dù tuần nào cung chạy qua TGDĐ để giục dã . Coi như hết đời 1 em MTB nên em lại vừa mua 1 em asus fonepad , nhình chung là ổn so với tầm tiền ( 5690k tại mediamart ) và nhu cầu sử dụng ( em chỉ xem phim , lướt web và chơi game nhẹ )
Mình nghĩ ban nên vào hội asus fonepad mà xem kĩ rồi lựa chọn cho thích hợp
chúc bạn mua đc máy như mong muốn
Mình test thử con fonepad ngon mà, thêm nghe gọi nữa. Nhưng mình chưa có tiền mua. Đang xem con MeMO HD7 .
muốn dùng 3g thì bác làm fonepad đi,chứ mấy em tàu bảo hành chuối lắm
qua maytinhbanggiasi.com mua đi bạn ơi, chỉ có 5.500.000đ. Sản phẩm của Huawei thì yên tâm về chất lượng, rất nồi đồng cối đá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019