Nhờ các bác tư vấn HTC Sensation XE hay Samsung Galaxy s2 !

Bum89
23/10/2011 5:18Phản hồi: 47
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

julken
TÍCH CỰC
12 năm
Vừa to + vừa nặng = cục gạch.
Ai ko thích độ nhẹ của nó thì cũng đừng chê bai. Tớ thì thích độ nhẹ của nó, tớ cần đc mà bạn gái tớ cầm cũng ok. (Mặc dù con bé cầm Ip4). Cái này tùy sở thích của mọi người.
1, Chip+GPU: như mọi ng đánh giá ở trên + Google thì s2 nhỉnh hơn 1 chút.
2, Ram: s2 cũng hơn 1 chút.
3, Màn hình: Bác nào chê Super Amoled của s2 thì có thể ra đây cho vui. Tuy s2 chỉ ở 480x800. Nhưng mật độ điểm ảnh lại cao vượt trội so vs các màn hình khác. Còn HTC chuyên chạy theo màn HD thì đã rõ. Tuy nhiên, cái đáng đọc còn ở phía sau.
4, Pin: Tới đây, màn hình của samsung có khả năng tiết kiệm pin +40% khi dùng nền màu đen (tắt các pixel) còn của HTC thì k có, lại mang thêm cái màn HD ép chip phải chạy xung cao gây tiêu tốn điện. Trong khi Htc vốn đã yếu thế về pin thì đặt vào đánh giá s2 lại nhỉnh hơn.
5, Giải trí: HTC màn HD, s2 thì Super Amoled nhưng... xem fim 1080p Htc có ổn ko? S2 của t thì ổn nhé 😃
Nghe nhạc... thứ vốn có làm lên thương hiệu Htc, ss thua tâm phục khẩu phục. Nhưng cũng ko phải s2 là tồi. Nó vẫn nghe hay với PowerAMP phụ trợ. Chỉ là ko thể bằng Beats của Htc thôi.
6, Thời trang: Cái này thì tùy mỗi người đánh giá. Nếu ai đủ khả năng thì cầm cả 2 em mang ra cho các bạn nữ cầm sẽ rõ. Tớ nghĩ là họ thích s2 hơn đấy 😃
(Tự sướng chút nhé: Galaxy s2 - trái tim thiên hà. Nghe cũng lôi cuốn mà)
7, Ngoài lề, s2 bị hồng tâm và ám màu, t* cao khi hoạt động mạnh thì hầu hết các máy đều đã fix đc rồi. Nên bạn nào dùng s2 có thể thoải mái yên tâm vì còn 1 cộng đồng s2 giúp đỡ.

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
hi` chính vì thế mà em đang chuẩn bị xúc em i777 😁
julken
TÍCH CỰC
12 năm
i777 thì hơi khó cho vọc vạch @@ Ở mềnh support iem ý ít lắm
long9130
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dang xai i777 day, hang att ko co phim home, nhin rat la sexy ^^ tai vi tiec nen gan cai op lung, chu may ko nhin sang da man, support thi ben xda ho tro cung du xang, ben minh co topic cua anh Harry Nghiem, anh e cung rat xom tu, voc vach thi cung y chang 9100 thui, mua i777 nhin no ko jong s2 vn no moi doc chieu ^_^
heocon77
ĐẠI BÀNG
12 năm
1 phiếu cho s2 quá tuyệt vời hjhj htc cũng ngon nhưng mình nghĩ s2 ngon hơn

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
S2 đi chủ thớt ơi ( dù bik bác ấy đã mua IP4s) 😁, nói thật con S2 chỉ thua khoản nghe nhac, chụp hình dùng camera 360 vẫn đẹp ( đẹp hơn cái canon ixus 12mp của em =)
nếu pin htc = s2 thì vote 100% htc không phài tính nhiều.
anbebl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói thật, sau khi mua sens về sài e đã k hối hận 1 chút nào. Nó có vẻ đẹp nam tính mạnh mẽ. Giao diện sense tuyệt đẹp và cực kỳ thông minh ( k như mấy hàng lởm chế lại cho mấy dòng máy #). Màn hình to, đẹp, sáng. Xem fim sướng thôi rồi( ai bảo htc xem 1080p bị giật sai hoàn toàn nhé). Còn game thì chưa bh bị lag hay giật. Lướt wed nhiều flash vô tư, k pải như ip pải tắt hết flash để duyệt mượt. Nói chung là k chê được điểm nào. Các bác nói pin yếu thì cũng pải thôi, s2 pin nhiều hơn mà sài vs time tương đương thì cũng ngày sạc 2 lần mà, tình trạng chung thì chấp nhận đi. Vote sens

Sent from my HTC Sensation using Tinhte.vn
có lẽ phải cưới em sen thôi
cơ mà evo 3d giá có 7tr5 e mua hàng cũ thôi cũng hấp dẫn hay là lg optimus 3d cũng ngon có 7tr5
haizzzzzzzzzzzzzz
Cũng đang phân vân giữa 2 em này. XE đẹp quá tiếc cái khoảng pin kém chút, SS 2 về dáng dấp hơi mãnh mai thật đáng tiếc. Ngã về SS 2 chút vì vụ pin rất cần. Cảm ơn các bác thảo luân nhé.
madayluvc
ĐẠI BÀNG
12 năm
em thấy S2 có thêm 1 quả pin + sạc =)))) . còn lại chắc rưa rứa
mua S2 đi, lên 4.0 thì ngốn khoảng 700mb ram nên mua s2 vẫn tốt hơn
Sao bạn không mua Sony Xperia S, cấu hình, màn hình, kiểu dáng, camera … hơn hẳn hai con SSII và HTC.
Giá thành lại không quá cao.
Minh dung htc sen xe day pjn cung chau bo ma neu nghe goi nhac nheo phai dc hai ngay ney vao mang choi gem nhiu thibdc ngay minh thay em.nay vao mang ngang voi 4 s day a vi ong anh dung 4 s nen minh dung thu hai. Con thi tuong duong vao mang nhah thoi rui hon.s2 la chac cac ban.a
1 vote cho senstation các bác vớ vẩn quá.
nhìn con s2 i9100 ko g của thằng bạn nhẹ tênh màn hình thì ám xanh lè là thấy oải rồi,vote htc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019