Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhờ cứu con E63 Không vào được wifi

quanganhdng
2/4/2011 17:12Phản hồi: 24
Tình hình là em dùng con E63 được 1.5 năm, lúc trước vẫn dùng wifi bình thường, mới bị trở chứng cách đây vài hôm là không thể vào wifi được: không tìm thấy điểm truy cập. Em đã cài lại firmware 500.21.009 nhưng vẫn không được, còn mạng 3G thì vẫn oke. Em đã kiểm tra wifi ở cả công ty, nhà và quán cafe nhưng vẫn không vào được.
Pin cũng tự nhiên dở chứng (cũng cách chừng vài hôm trước) nhanh cạn pin khủng khiếp, sạc đầy nhưng tự cạn kiệt pin sau 2-3h.
Anh em nào biết xin chỉ giáo giúp em hay chỉ giúp chỗ sửa uy tín.
Many thanks!
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu format hoặc chạy lại FW mà vẫn bị thế thì chắc chắn là lỗi phần cứng , bác nên mang đi kiểm tra là vừa ....
Chắc lại giống quả pin tàu của em rồi.bác up fw lên đi
fw mới nhất rồi còn j
4mat thử xem 😃...........
Vấn đề wifi của bác như vậy chắc có vấn đề về phần cứng rồi. Bác đi kiểm tra lại card wifi.
Còn pin của bác chaien ùi... Thay qủa khác đi bác ah. 😁
Cám ơn các bác đã quan tâm! em cũng từng tham gia một số diễn đàn trước đây nhưng thấy chủ yếu là cãi nhau, nói móc nên chán lâu lắm không tham gia diễn đàn nào, cần gì toàn lên Google. Nhưng thấy các bác trong tinh tế rất GOOD!
Hoan nghênh bác đến với tinhte.vn ở đây bọn e cũng chỉ tranh luận giúp nhau tiến bộ thỉnh thoảng cũng cãi nhau nhưng.... Rất tinh tế 😁
Cái này thì mời bác qua topic ''thảo luận kinh nghiệm sử dụng e63''. Topic gần như xôm nhất của tinhte. Rất vui :d

E63 có lẽ được hỗ trợ ko thua j ip4 (trong tinhte)

---------- Post added at 06:21 PM ---------- Previous post was at 06:20 PM ----------

Cái này thì mời bác qua topic ''thảo luận kinh nghiệm sử dụng e63''. Topic gần như xôm nhất của tinhte. Rất vui :d

E63 bây giờ có lẽ được hỗ trợ bởi ae tinhte ko thua j ip4. :d
ý ẹ.. như ip4 cơ đấy... hé hé..
hehe ông em spam nghe 😃
ặc ặc ....! E cũng chết cười với các BỐ mất thôi! 😁
ô hay, IP4 thì cũng chỉ đến thế là cùng chớ zề? (chém gió tý 😁)
lại chém gió 😃 em thấy bác chém gió thường xuyên chứ chém gió tí gì hehe
sao phải xoắn 😁.

Con ê63 của chủ thớt thế nào rồi nhỉ?
Thấy các bác ở đây vui phết. Tình hình vẫn rất tình hình ;). Em đang đi công tác, cuối tuần về Đà Nẵng mới đem vô Nokia Care sửa cho lành. Thấy mấy người quen mang máy sửa ở ngoài hay bị luộc nên e cũng sợ.
Còn vụ pin em search thấy pin rin của Nokia tầm 800 thấy cũng phí, không biết có bác nào dùng loại pin nào giá mềm hơn mà chất lượng cũng ổn không, mua ở đâu, chỉ giúp em? Search trên mạng thấy giá pin trên trời dưới đất, chất lượng cũng khó lường quá
Bác dùng thử pin kingmax xem sao?
Cả care cũng có luộc đồ đó ạ, tốt nhất là cứ cẩn thận
Chào các bác!
- Cái vụ máy rất nóng và nhanh cạn pin thì e đem ra tiệm đã sửa xong, máy chác bị chạm gì trong chứ không phải quả pin các bác ạ.
- Cái chip wifi thì mắc và hiếm hàng, nếu thay chắc cũng bằng nửa cái giá trị của máy nên ko sửa được
- Giờ em nghiên cứu cái vụ kết nối internet cho điện thoại không wifi bằng bluetooth với laptop, chứ dùng 3G cũng khá đắt đỏ, không thoải mái. Bác nào có kinh nghiệm về khoản này xin chỉ giáo!
cái kết nối nghe hay phết nhỉ? ai biết ko?
cái này đã từng đọc ở 1 bài nào đó rồi,qua box thủ thuật xem thử 😃
Của bác đây! Bác nhớ làm theo hướng dẫn nhé! Nếu thành công nhớ ấn nút thanks cho pro đã post bài này nhé! 😁
www.tinhte.vn/kien-thuc-co-ban-thu-thuat-191/ket-noi-internet-qua-bluetooth-cho-nhung-may-khong-co-wifi-431086/
pin đó bạn xài từ mua máy tới giờ hả,nếu mới mua pin thay vào mà xài 2-3g là dởm rùi,còn pin xài lâu mà dc 2ngày,giờ tự nhiên còn 2-3g thì phần cứng rồi,xem lại máy bạn có đi mưa vào nước ko?
sao ngoi ngay cuc wifi ma may bao kg tim thay la sao may pro?????
Hình như bị chạm mạch hay sao các bồ ơi. Của em cũng tụt Pin rất nhanh và ko tìm thấy wifi. dù trên điện thoại ko có báo lỗi gì hết 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019