Nhớ kiểm tra tình trạng iPhone trên site Apple khi mua máy mới

cuhiep
24/11/2012 15:25Phản hồi: 678
Nhớ kiểm tra tình trạng iPhone trên site Apple khi mua máy mới

Apple cho phép người dùng có thể kiểm tra tình trạng máy qua số series của máy. Nếu bạn có số series bạn có thể biết được tình trạng máy, thời gian bảo hành. Và nếu các thông tin bạn nhận được trên trang kiểm tra của Apple cho thấy là máy không còn thời gian bảo hành dủ 12 tháng hoặc đã hết thời gian bảo hành... thì máy đó không phải là máy mới hoàn toàn. Mình chưa từng có kinh nghiệm về vấn đề này trừ chiều nay mình kiểm tra thử một máy nguyên seal nhưng đã hết hạn bảo hành.

Bài này mở ra để anh em có kinh nghiệm vào chia sẻ những thông tin hữu ích để giúp chúng ta mua đúng với cái mà chúng ta đáng được mua. Và dĩ nhiên anh em đi mua mà thấy giá rẻ hơn bình thường thì cũng nên lưu tâm là anh em có thể sẽ nhận được sản phẩm tương ứng với giá đó, vì ngon bổ rẻ chỉ có trà đá😁.

Mời các anh em có kinh nghiệm vào chia sẻ thêm vì vấn đề này cũng vượt ngoài hiểu biết của mình.

Bài này không mở ra để anh em tố cao hay thắc mắc về cửa hàng nào đó. Các bài có ý gây tranh cãi sẽ bị xoá và nick có thể bị ban. Bài này sẽ được sửa để cập nhật thông tin.

Trang web để kiểm tra thông tin của Apple:

https://selfsolve.apple.com/agreementWarrantyDynamic.do

Check Your Service and Support Coverage - Apple Support

Check your Apple warranty status. Enter a serial number to review your eligibility for support and extended coverage.
checkcoverage.apple.com

Anh em nhìn số series trên hộp, khay sim hoặc là vào Settings/General/About/Serial Number sau đó nhập vào trong cái ô trong link bên trên là thấy thông tin.

Một số thông tin mình kiểm tra được bằng series máy của mình:

Screen Shot 2012-11-24 at 9.55.06 PM.png
Screen Shot 2012-11-24 at 9.54.12 PM.png Screen Shot 2012-11-24 at 9.55.39 PM.png
678 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy hết bảo hành mà nó cũng đóng seal lại bán được, hay thật. Giờ iPhone 4, 4S hàng mới nguyên seal khá là hiếm, ra giang hồ mua dễ đụng hàng đóng seal lại. Tham khảo cái video dưới đây để xem người ta đóng seal thế nào.

Video này quay khá lâu rồi, bây giờ trình độ đóng seal đã tốt hơn và đẹp hơn vầy nhiều:

quangdt5
TÍCH CỰC
11 năm
@vuhai6 làm seal chuyên nghiệp quá, chắc bác này cũng học được đôi phần từ lò đào tạo của foxconn ra ấy chứ 😁
@vuhai6 vãi nhẩy..
@vuhai6 cái này đơn giản không ấy mà, cái máy sấy kia thường được dùng bọc nilon cho các nhãn mác nước đóng chai, cái máy dập để đóng gói khăn lạnh chẳng hạn
@vuhai6 Chắc chủ cửa hàng này đang chuẩn bị bán. Trông sợ thật :rolleyes:
@vuhai6 Bởi vậy nhiều bác cứ dựa vào seal để tin tưởng thì thật dễ dính độc chiêu phải biết.... Chưa kể là nếu đã có thể đóng lại seal thì chuyện luộc đồ trước đó phải gọi là khó tránh khỏi (chứ ko luộc thì việc gì phải mở seal...)
duchoang142
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vãi cmn thật...
Các mẹ các chị là dễ bị troll nhất
@duchoang142 Bác có thể giải thích từ troll đó cho tui hiểu được ko?
Bác hiểu ntn về từ đó thế! 😃! Tui đang tham khảo trên mạng coi nó là gì nè!
@lonely_haipro Troll gần giống với cheat nghĩa là chơi đểu, chơi xấu:eek:
duchoang142
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lonely_haipro Bác lên wikipedia ấy,nó giải thích kĩ lắm,bác nên quen dần vs khái niệm troll chứ k nên hỏi nó có ý gì,hịi
Check seria là an tâm nhất .Nhưng ko phải ai cũng biết như anh em mình
@le hoang tuan em cũng có câu hỏi như anh ai trả lời cho em với 😁
@le hoang tuan cho em hỏi. Check lên trang của app như chủ thớt nói đấy ạ ? Làm sao để biết mới mới cứng ???
@ngocthanhphuc95 bạn bấm serial av2o rồi nó sẽ báo còn bao nhiêu ngày bào hành. bạn suy ra rồi tính xem ngày mua máy.
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
Chắc chắn phải kiểm tra
chuyện này xảy ra cả 2 năm trời rồi 😔.... hic
khá bổ ích cho những người mới😃
có nhiều bạn mua máy, khi về kiểm tra thì phát hiện ra hết bảo hành. Mang ra cửa hàng thì họ lại bảo là máy được active từ trước ở bên kia. vì thế cũng chẳng ăn vạ đc các cửa hàng này
nói chung mua máy thì nên chọn các cửa hàng uy tín mà mua, có đắt hơn vài trăm cũng đc
trungmong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhdat86 Tết năm ngoái đi mua ipad2 cho con e ở TechOne, twj tay mình bóc seal, mang về thấy bị móp góc, check bảo hành trôi mất 3 tháng, vãi, sáng hôm sau mang đến đổi cái khác luôn
Thấy 4S đang giảm, định mua một cái mà thấy mọi người bảo khan hàng lắm. Qua Viettel - Vina mua cho dễ nhưng không biết nguồn hàng từ bao giờ... Giờ mua 4S ở đâu là hợp lí nhất mọi người, tầm giá 13tr là ổn phải không ?
@tugiap VINA 100% là W...Còn Viettel bạn phải đóng 599K ngàn
@Macy Pine Hi
Em mình moi xách tay 3 cái 4s mang softbank về. Ban thích thi minh de lại cho
2 cái 16G : 8triệu/cái
1 em 64G: 9triệu
@___TTA.No1___ 599k ngàn là nhiều lắm đó bạn kaka
@Macy Pine Gợi ý cho bạn về a này. A Lê Thanh Hùng Số đt : 0938456357 chuyên bán hàng xách tay IP 4S, 5 từ Mỹ, Sin và Hồng Kông. Mình đã từng mua của a ấy và giá cũng rẻ hơn trong VT, VINA tầm 400-500k VND. Hàng của a ấy uy tín và chất lượng. Bạn mua về tự khui seal k cần khui trước mặt a ấy cũng đc...mà lại đc bao test 1 tuần. Vui vẻ và rất thân thiện. CHúc bạn may mắn !
mình chư từng nghĩ sẽ mua điện thoại của aple
vì nó k hợp với những người như mình. nên chăng lo
@nguyenthanhhieuthanson Goai?
@Mr Sức Khỏe chả hiểu bác nói gì
@nguyenthanhhieuthanson Goai = Why : Tại sao lại như vậy?
@Mr Sức Khỏe thì hàng của apple về Việt Nam giá toàn up lên gấp đôi
nó chỉ rành cho ai thích sành điệu và đủ điều kiện
còn mình là sv lấy đâu ra
kito80
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi nếu check serial number mà nó không báo cái gì thì sao nhỉ?
@kito80 Máy trung quốc
@kito80 Thì đấy là hàng dựng =))
Mình đã từng bắt tại trận một cửa hàng lừa gạt đứa e trên đường Nguyễn Cư Trinh q1. 😆 trời bất dung gian
@mt9011
@sanlapviet Soỏy a e nh lắm, tuy mình k ohair dân mua bán đt nhưng đó là cách làm ăn của Ngta lúc đó, nh khi h họ đã nghiêm túc rồi thì có phải k tốt cho ngta làm ăn sao? Con đường đó ngắn mà, cái quan trọng là a e khi đi mua nhớ Ktra kỹ vào (hêhhehe chịu khó hao chầu cafe khao a e bạn bè ng hiểu biết để xem phụ! "tiền nào của đó' 😃
@sanlapviet Nguyễn Cư Trinh có phải là Hnam ko vậy bạn?
prin77
CAO CẤP
11 năm
Nguy hiểm cẩn thận
seishiro
TÍCH CỰC
11 năm
trời thế này bỏ ra tiền hon chục chai.mà ko có bảo hành 😔 po tay bọn gian thương
@seishiro Mình nghĩ là bạn có thể hiểu lầm ở đây. Thật ra check máy còn bảo hành bạn cũng chẳng thể mang ra vina hay viettel bảo hành đâu. Hình như ở Việt Nam! apple chưa bảo hành toàn cầu cho iPhone (mới có iPad thôi). Check bảo hành là để xem máy mới hay dựng lại thôi.
closecat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@seishiro cái này chỉ để kiểm tra hàng mới có qua sử dụng hay chưa thôi, chứ 100% iphone xách tay về Việt Nam không có bảo hành chính hãng của Apple tại Việt Nam, chỉ là bảo hành của cửa hàng thui, còn muốn bảo hành chính hãng thì phải gửi sang nước đã mua Apple nó mới bảo hành 1 đổi 1 ^_^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019