Nhớ kiểm tra tình trạng iPhone trên site Apple khi mua máy mới

cuhiep
24/11/2012 15:25Phản hồi: 678
678 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất hay và hữu ích.
Anh em nào có kinh nghiệm thì vào cùng chia sẻ nào!

Mình nghĩ ngoài việc kiểm tra nguồn gốc máy,check số imei và số series,thời gian bảo hành...

Anh em cần lưu ý khi mua máy mới !
Dù là hàng sách tay,hay chính hãng Viettel , Vina ...
thì củng nên test tại chổ cho thật kỉ trước khi ra về...

Nên bỏ ra khoản 15 phút trở lên... để kiểm tra các chức năng chính trên máy như :
Nghe gọi,sóng,chuông, rung,loa,mic,sạc,cảm ứng,camera,wi-fi,lướt web ....

Nếu trong quá trình test có gì trục trặc,thì đổi máy liền.

Còn ok hết, thì mình có thể an tâm được 80 % rồi 😁
@phuocthanh234566 Khổ thật, bao giờ khách hàng là .....thượng đế nhỉ? Ở Mỹ đi mua máy đưa cái nào cầm về cái đó. Trong 2 tuần nếu có lỗi thì mang ra đổi cái khác + nụ cười xinh tươi của em customer sservice 😃
@phuocthanh234566 test chứ ko phải tess bác nhé
aleikuun
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới mua con 4s, làm ngay mới đc
@aleikuun xong cho cái hình lên đây nhá
chuyện này là bình thường, không chỉ với apple mà còn với cả samsung và các hãng khác. Vì sao:

1. Máy chỉ bảo hành trong diện 14 tháng từ ngày sản xuất, ví dụ như máy sản xuât tháng 1/2012, bạn mua tháng 7/2012 thì bạn bị mất bảo hành 8 tháng, còn nêu bạn mua máy vào tháng 1/2013 thì mặc dù chưa active, bạn active serial lên cũng sẽ hết bảo hành.

2. Nếu trong vòng 14 tháng bạn không bán ra, mà có thể kéo dài lâu hơn nữa, không lẽ các nhà sãn xuât đợi bạn bán ngày nào mơi tính bảo hành cho bạn sao.

Mình xin nói rõ thêm ý trên: ý mình nói là là các bạn chỉ có thể active bảo hành máy apple bằng cách nhập serial trên trang web apple trong vòng 14 tháng kể từ lúc xuất xưởng chứ không phải bảo hành 14 tháng từ lúc xuất xưỡng.

Nhập số serial và active trực tiếp từ trang web Apple, không cần phải cấm máy vào itune để kích hoạt bảo hành.

SS cũng vậy, nếu máy mới sản xuất và nằm trong diện được kích bảo hành mới kích được, còn không nếu máy sản xuất lâu nếu kích hoạt bảo hành nó sẽ báo quá thời hạn bảo hành.
quanghuy94
ĐẠI BÀNG
11 năm
anh em nào đã từng gặp vấn đề này xin báo cửa hàng, địa điểm để anh em khác biết đường tránh né bọn gian thương.... hàng Apple thì sợ lắm, nếu không tiếc chút ít thì cũng nên mua chính hãng thì chắc cú nhất
sao 4s bạn gái mình mua trên site apple mà k có bảo hành nhỉ, bây giờ bị hỏng wifi luôn mà k biết làm sao mà sửa
@chicken29986 à đc bảo hành rồi 😁
may mà chưa quá 1 năm nó đổi cho máy mới luôn
@Tên Hiển Thị bạn mua ở apple store hay ở đâu. Nếu mua đúng hàng chính hãng thì mang lại care nó giải quyết cho. Nhưng ngộ là mua hàng chính hãng tại sao ko bảo hành???? Nếu đúng vậy thì bạn gái bạn sắp giàu to rồi vvà apple sắp sủa đóng của rồi. hihihi
@pond1597 Mua ở trên site của nó ấy, lúc mua nó hỏi có mua cái gói applecare 99$ k mà k mua nên tưởng k có bảo hành, hóa ra đem ra applestore bảo hỏng wifi nó k sửa đc nên nó đổi lại cho cái mới luôn 😁
dieucancel
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tên Hiển Thị khakha hinh nhu gói applecare là mua 2nam bao hanh mà:D
leanhha
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá pro, bây giờ vàng thau lẫn lộn mua hàng nên chọn hàng do nhà mạng pp thì yên tâm hơn.
Chuẩn ko cần chỉnh
Đúng nó công nghệ có khác
crabs
CAO CẤP
11 năm
cái vụ đóng seal lại thì mình biết vì lúc đi mua ip4s mình khui ra thì phát hiện máy vị vết sẹo ở cạnh nên trả lại. nếu không seal lại thì giá sẽ thấp hơn

mình cũng check thử thì máy mới nhưng ko lấy vì sẹo thôi

sao đó lấy cái máy khác cũng còn seal mà nó đã cài cấu hình bên trong rồi. mua hàng xách tay thì phải kiểm tra cho kỹ 😁
Cái này cũng hên xui à, nó mà đã cố tình lừa, thì chắc mình bó tay thôi !
giờ mua ip phải check là điều đương nhiên.
Cứ buôn bán ngay thẳng chẳng sợ chết đói:
Hàng active rồi giá đó.
Hàng chưa active giá đó.

Đồng ý thì mua, không đồng ý thì thôi. Có uy tín khách sẽ ủng hộ dài dài ^^
Cứ vào wed apple support check seri máy là đc,sẽ hiện ra ngày active và ngày hết hạn bảo hành,giờ khi mua hàng apple nhiều người cũng biết mà.trừ những người chưa bao giờ biết gì về hàng apple mua tù mù là ăn cám ngay.bài viết cũng hữu ích cho những a e bắt đầu dùng hàng apple.
@hacuong1612 cái này dự đoán là có thể là hàng ăn cắp,hay ng bán bán cho bạn xong ,đã đi báo lại apple là mất máy...apple sẽ blacklist số seria của máy bạn,nếu cắm itune update ios có thể bị blackist nhận ra và máy bạn sẽ bị brick vĩnh viễn ,thành cục chặn giấy đắt tiền
@kid1412bl Nhưng cái này chỉ có thể là bản lock mới bị thôi.
@huangjin bản world cũng được bác ơi,em bị mất 1 em viettel,có ng quen nên nhờ ng trong viettle pm apple xem black list dc ko...giờ thì e check cái số seria của ip4 nhà e đã mất thì dc báo y nhu bạn trên kia
@kid1412bl Thế thì cũng nguy hiểm quá,chứ thằng nào nó bán máy cho mình xong ,nó chơi đểu lên báo mất là mình vỡ mặt a???
Mua 1 e ở Bạch Long bị chuyện này. Gần hết hạn bảo hành nhưng nói nguyên seal bán giá cao. Thua!
tommykp
TÍCH CỰC
11 năm
Chiêu này có từ xưa rồi, check cũng ko có gì mới. Trong diễn đàn cũng nhiều bài rồi mà 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019