Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhớ kiểm tra tình trạng iPhone trên site Apple khi mua máy mới

cuhiep
24/11/2012 15:25Phản hồi: 678
678 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quangvnz
ĐẠI BÀNG
11 năm
chẳng mua nên cũng chẳng quan tâm 😆
1 người có thể viết cả một HĐH?
Làm việc ở đâu không quan trọng bác ạ, quan trọng là 2 HĐH đó khác nhau. Điều này ai cũng biết. Và một người tìm hiểu 1 ít thì cũng rõ là nó ra đời từ Linux.

http://vi.wikipedia.org/wiki/Android_(hệ_điều_hành)
lehuuthinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
bài này hay. 😃😃

xem thì hiểu
Đánh dấu về sau lúc nào cần dùng thì xem lại
tle79
TÍCH CỰC
11 năm
bữa mua ipad 3 tại h*l*shop nguyen seal active tại shop, xong về check lại thấy đã active trước 3 ngày ??????????? mà thấy không vấn đề nên thôi
Tình trạng này h ko phải hiếm ở HCM, khoảng 1 tháng trước, mình có mua 1 con 4s white, đi 5 cửa hàng, chỗ nào cũng nói hàng brand new nguyên seal, khui ra check web thì thấy còn mấy tháng nữa là hết hạn bh :mad:, mà thằng nào cũng như thằng nào mới điên chứ, mình nghĩ là cùng nguồn hàng với nhau nên mới có tình trạng như vậy. Sau khi xúc được 1 em "đúng nguyên seal" mới cảm nhận được mức độ tinh vi đến mức nào. Cam đoan 2 con ko hề khác j nhau, chỉ nhận ra được sau khi bóc seal, cái zin apple thì seal mỏng hơn seal đóng lại. Kết lại các bác có nhu cầu nên tìm cửa hàng uy tín mà mua, giá chênh lệch nhiều cũng đồng nghĩa với cái seal bị bóc hay chưa đấy các bác ạ. Chưa kể đến bị tráo phụ kiện ....... 😔
Rachels
TÍCH CỰC
11 năm
chuyện này có lâu rồi mà. ngon bổ rẻ chỉ có trà đá thôi. Sài Iphone thì nên tìm hiểu tí, không dễ bị lừa. Đừng vì một chút oai là chính mà lại bị lừa...
điều này là chắc chắn rồi , gà đi mua mới ko xem cái này @@
nonamed
TÍCH CỰC
11 năm
Bài này giờ mới đc lên trang 1. Quá muộn nhưng có còn hơn ko 😔

From Aurora with Love
Giờ cứ cẩn thận với hàng 4S thôi. hàng nấu lại nhiều lắm !
penny
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo như mình biết thì vấn đề này đã có từ lâu rùi và chủ thớt là anh Hiệp cũng đã sai lầm khi không tìm hiểu mà đã phát biểu như vậy! Vấn đề là tất cả các sản phẩm của Apple từ macbook, ipad, iphone.v.v... thì chỉ cần có Apple ID cộng với serial number của sản phẩm là có thể active được hết mà không cần phải mở máy... Mình đã kiểm chứng điều này và đã active thành công 3 con iphone có số serial gần giống với số serial của mình (mình chỉ mò đại serial dựa trên số serial của máy mình)... Nếu ai không tin thì có thể gửi số serial của máy chưa active lên đây, rồi mình sẽ active cho xem... Đôi lời chia sẽ cùng anh em tinh tế...
vietn
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này rất cần và rất nên kiểm tra... ngoài serial number ra... nên nhớ kiểm tra cả imei iphone nữa... với các sản phẩm khác ngoài iphone ra thì chỉ cần SN là đủ
bodies
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này có lâu rùi mà , lúc tui mua máy đã check kỹ vụ này , xách tay la bị luộc cặp tai nghe nhiều nhất
xq2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đây là kết quả check series máy của bạn mình.
Mình cũng không rõ máy còn hạn bảo hành hay không ?
[​IMG] Bạn mình mới mua chưa được một tuần.
@xq2010 Bị lừa rồi bạn!
Repair and Coverage : EXPIRED ---> Đã hết hạn bảo hành.
Mang ra cửa hàng đổi lại đi. Hy vọng chúng nó đổi lại cho bạn.
bài viết của bác khiên khối tiêm bán ip khóc ròng vì đa só toàn seal lại bán 90% cửa hàng bán iphone ở VN đều làm nhu vậy cả vì bán máy mới không lời đc bao nhiêu 😆
tommycat
TÍCH CỰC
11 năm
IP 4, 4S thì ôi thôi tinh trạng này nhiều lắm, khi mua yêu cầu check active và BH ngay tại chỗ là an toàn nhất. Nếu CH viện lý do này nọ mà ko cho check là hiểu òy đó
vậy kinh nghiệm mua ipad mới hoặc cũ là gì vậy mấy a? e đọc xong mà đầu óc quay cuồng, vì gà quá mà....
xulanh_cz
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình không hiểu anh em nói bảo hành ra sao nhưng bên mình cứ cầm máy về là mới bắt đầu bảo hành .mà bên mình đc bảo hành tận 2 năm liền
@xulanh_cz Châu Âu phải không bác?
Hieu lx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hehe. May mà mình đã bt từ lâu. Ae cẩn thận nhoé. Ham rẻ thường thế lắm!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019