(Nhờ MOB ) Q10 vào bộ phát wifi là bộ phát wifi chết luôn.

16/3/2015 7:29Phản hồi: 7
Gửi các cao thủ BB trên tinh tế.
Em đang gặp tình huống kỳ lạ mà ko hiểu vì sao: cách đây 2 tuần em có mua 1 Q10 về dùng. Nhưng khi em vào wifi tại nhà. Được đúng 1 phút ( e chưa bao giờ thấy quá 1 phút) là bộ phát wifi nhà em ko phát được wifi. em phải tắt đi bật lại là có wifi. Nhưng em lại vào wifi từ Q10 là lại chết. Các máy iphone 3GS và ipad, bb9700, máy tính vio vào bình thường, ko sao. Em thay bộ phát wifi khác cũng thế . Em kiểm tra bằng cách khác: ra quán cafe dùng thử cũng bị như vậy, wifi của quán cũng bị tèo . Đặc biệt là 3G dùng ko sao, rất ổn định . Các cao thủ chỉ cho em biết lỗi vì sao ? và cách sửa chữa ko ạ . Thanks !!!😃
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

romeo_133
TÍCH CỰC
9 năm
Công nhận cái bệnh Wifi của tụi BB10 này rất lạ...Và mình cũng thấy là là e Q10 vẫn sống đc cùng mình đến tận bây giờ 😁
@romeo_133 Bác cũng bị wifi Q10 ah ? tình trạng như nào vậy :D
phamdieu1610
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác setup router để nó ở chế độ bg mixed nhé.. bên bbvietnam thấy có bài hướng dẫn nè ^_^
http://bbvietnam.com/threads/tips-xu-ly-loi-tren-router-wifi-tp-link-khi-bb10-ket-noi.27700/
huycuong112
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phamdieu1610 Như vậy ra quán càfe thì vẫn bị thôi.

@Vo.danh.thien.dia: bro thử up lên bản ROM mới nhất xem sao, lúc trước Z10 của mình cũng bị cái bệnh này, từ hôm up lên bản 10.3.1.2576 thì không còn bị nữa, chứ khi trước cứ vô wifi là wifi lăn đùng ra luôn, reset lại thì lúc được lúc không, nhưng chỉ 15' sau cũng lại tạch.
@huycuong112 Chuẩn men . up lại ROM là hết . Thế mới lạ chứ 😔 . Càng lúc càng ko hiểu BB :(
@phamdieu1610 Ok bạn nhưng ko ăn thua, do Rom bạn ah @@
neveruse
ĐẠI BÀNG
9 năm
Gặp mình, mình sẽ để dành con Q10 này, wifi killer !!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019