Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhờ mọi người tư vấn giúp, nên mua Sony Z2 hay Samsung Note 3 Hàn

emo858
16/11/2014 6:17Phản hồi: 12
Em có dự định đổi điện thoại và có tầm 10.5 tr ~ 11tr. Em thấy có 2 em này trong tầm giá đó (hàng xách tay).
Nhu cầu sử dụng của em là
- đọc sách báo
- lướt web
- nghe nhạc
- chụp hình đẹp
Yêu cầu máy màn hình to, pin trâu, ổn định, không lag (do em hay sử dụng nhiều apps cùng lúc)

Giờ em đang phân vân giữa 2 em này nhưng nghiêng về phía Note 3 Hàn vì màn to hơn, nắp lưng rời có thể thay pin được, Z2 thì máy nguyên khối nên em băn khoăn vụ pin vì em mua dùng lâu dài, không có điều kiện đổi đt thường xuyên, nhưng em có thắc mắc là Note 3 Hàn dùng có ổn định không ạ?

Sẵn tiện các bác cho em biết là cửa hàng nào uy tín để em tham khảo luôn ạ. Em ở HCM.

Các bác cho em ý kiến với nhé vì lần đầu dùng android. Cám ơn các bác
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Note3 đi bạn 😃
Note3 xài rất ngon, chụp ảnh đẹp và rất bắt mắt,lấy nét nhanh 😃 ,nhưng đám app smart của SS tốn ram quá
Mình là mình Vote Z2 nhé,ram trống nhiều hơn, giá Z2 chính hãng chưa kích hoạt bh nay cỡ 11tr thôi
king123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mr.trieu Chỗ nào bán z2 chính hãng cỡ 11tr vậy bạn, cho địa chỉ tham khảo với???
@king123 Các thương gia lẻ nhé 😁
Nếu muốn tìm hiểu sau hơn cứ inbox 😃
tân62
ĐẠI BÀNG
9 năm
note 3 hàn xài củng ngon bạn, mình đang xài bản gốc chưa Root máy hay up
Room mà xài đã thấy mượt Rồi, Z2 chưa xài nên kg ý Kiến
hiep06_01
TÍCH CỰC
9 năm
Z2 đi bạn, thiết kế đẹp, cấu hình cao, pin khoẻ, camera chụp đẹp...
king123
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mr.trieu cho vài địa chỉ đi. Hàng xách tay các cửa hàng báo khoảng trên dưới 10tr rồi. Chính hãng thì các nhà phân phối lớn báo khoảng hơn 13 tr.
vicmobi
TÍCH CỰC
9 năm
1 vé cho em z2
Sony - lại hàng chính hãng thì quá ngon rồi. Hôm trước có anh bán Z2 mới mua có 10tr tròn đấy, bạn lựa tìm mua
Bác khen Note 3 một hơi rồi lại vote cho Z2 😁 apps SS không xóa được hả bác? Nếu như root máy thì có xóa được không bác?

máy bạn có fix hết lỗi chưa? Máy xài có bị lỗi vặt gì không bạn? Mình chưa dùng android lần nào nên có nhiều thắc mắc. Cám ơn bạn
--------------------------------------------------------------

Thấy nhiều bác vote cho Z2 quá, chắc em phải đi xem thử Z2 như thế nào. Cám ơn các bác
Mấy app nhà mạng xóa hết dc nhe bác. Bác câm 2 con so sánh xem. Mỗi máy co điêm manh riêng

vinhvumobile - Bring technology to everyone
tân62
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy mình xài chưa thấy bị lối gì nên để vậy xài luôn,nếu cần bạn xoá mấy cái ap Hàn được hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019