(Nhờ tư vấn) Có nên mua ổ cứng My Passport Ultra

Bibomup
28/7/2015 2:34Phản hồi: 28
(Nhờ tư vấn) Có nên mua ổ cứng My Passport Ultra
Em đang có nhu cầu kiếm 1 cái ổ cứng di động và đang nhắm con WD PP Ultra, lên đây hỏi cho tiện, các bác có kinh nghiệm với thằng này thông não cho em với, có đáng đồng tiền bát gạo không ạ? Sử dụng công việc bình thường thôi các bác ạ. Thank các bác
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hóng canny.png
Yuu_ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ổ này chơi chuẩn USB 3.0 này, tốc độ khỏi bàn
Bibomup
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Yuu_ng Tốc độ usb 3.0 nó nhanh thế nào vậy bác. Con lap của em cũng có 3.0 nhưng lâu giờ chưa có USB 3.0 để thử 😁
heomap.ngo
ĐẠI BÀNG
9 năm
+ Tốc độ truyền dữ liệu nhanh cực nhanh với USB 3.0
+ Kết nối được với chuẩn USB 2.0 và nâng cấp lên USB 3.0
+ Sao lưu dữ liệu bằng phần mềm sao lưu tự động SmartWare Pro
+ Công nghệ lưu trữ đám mây sử dụng tài khoản Dropbox
+ Bảo mật dữ liệu bằng mật khẩu và mã hóa phần cứng
+ Tiết kiệm điện năng nhờ vào chế độ ngừng quay ổ cứng tự động....
Nhu cầu của bạn thì sản phẩm này đáp ứng tốt.
Bibomup
ĐẠI BÀNG
9 năm
@heomap.ngo Thank bác, có vẻ ổ cứng này tích hợp nhiều tính năng. Các tiện ích của hãng nó viết riêng hả bác. Vậy chắc là tối ưu cho phần cứng nhỉ.
Ổ này good đấy. Chất lượng tốt mà phần mềm hỗ trợ rất đầy đủ, thân thiện. Đang xài.
Anie Lee
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các tiêu chí người dùng thường chú ý khi chọn mua ổ cứng di động là dung lượng lưu trữ (tính bằng GB) tốc độ sao lưu dữ liệu, chuẩn kết nối và nhất là độ bền của sản phẩm.
- WD vẫn được đánh giá cao về chất lượng và độ bền của sản phẩm từ các trang review và người tiêu dùng.
- My Passport Ultra có dung lượng lưu trữ rất cao, lên tới 500 GB, 1 TB và 2 TB. Ổ cứng chỉ sử dụng duy nhất kết nối USB 3.0 nên khá gọn nhẹ và đáp ứng nhu cầu sao lưu nhanh. Điểm đặc biệt nhất ở sản phẩm này là tích hợp tính năng tự sao lưu lên Dropbox.
- Với kích thước nhỏ gọn không lớn hơn nhiều so với một chiếc điện thoại thông minh, dung lượng lưu trữ lên tới hàng TB, My Passport Ultra là một sản phẩm cực kỳ cạnh tranh. Kết luận là rất đáng mua đó bạn.
Bibomup
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cám ơn các bác. Ai đã dùng rồi cho thêm ý kiến ạ.
harry_123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bibomup Mua xài đi. Mình thấy chất lượng, hiệu suất và thiết kế đều OK. Hàng WD thì an tâm rồi.
hoahaihuoc
TÍCH CỰC
9 năm
@Bibomup Bác đã mua chưa. Nhiều người dùng rồi chứ. Phân tích ưu điểm mấy bác trên cũng nói hết rồi.
torchicken
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình có 1 con 1TB dùng để chép film, thường mình coi trên tv samsung thì cắm vô nó nhận được, còn khi dùng trên tv sony nó lại không nhận ra. Mọi người có biết lí do vì sao không
Jess_ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
@torchicken Nhà bác có 2 ti vi hả, vậy cái nào xem được thì cắm vào thôi 😁
@torchicken Không biết bác còn theo dõi không nhưng cứ hỏi bác vài câu vì cũng đang có nhu cầu xem phim blu-ray không đầu. Như bác nói cái TV Sony nhà bác nó không nhận là nhận cái ổ cứng hay file phim. Bác xem phim trên TV Samsung là phim đuôi gì đấy .ios .m2ts hay .mkv. Hỏi câu cuối là con Sony nhà bác là loại nào đấy ạ, e xin mã được không.
beepe40
TÍCH CỰC
8 năm
@Công Đoàn (phamdoantb98) Mình thấy đuôi .mp4 là nhận được khá nhiều trên các dòng TV, không được thì chuyển bằng Format Factory cũng được
@beepe40 .mp4 là tệp nén thì nói làm gì bác. File iso của nó 44gb về mp4 còn có 2gb hà
E cũng dùng này bác 😁 Bác cứ mua đi đáng đồng tiền bát gạo lắm bác nhé!
longprof
TÍCH CỰC
9 năm
Đang dùng 4 con passport của western digital bao gồm 1 con element, 2 con ultra, 1 con ultra metal edition, không có gì phải phàn nàn bạn nhé, mua luôn và ngay. Tuy nhiên bạn nên mua bản 1TB thôi, vì bản 2TB nó dày và nặng hơn khá nhiều. Thân!
tinngan124
ĐẠI BÀNG
9 năm
@longprof Bác có vẻ chơi đồng bộ nhỉ. Con em mình cũng đang xài cái Ultra màu xanh nhìn tinh tế sang chảnh vãi ;)
tanthien17
ĐẠI BÀNG
9 năm
WD này cũng ngon lắm các bác ạ, xài cả năm chưa hề hấn gì :p
Pemeo.hugo
TÍCH CỰC
9 năm
Cái này sẽ bảo hành cho bác trong 1 năm, đổi cũ lấy mới, bác cứ an tâm vì độ bền nhé.
kattylee07
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhà mình hiện xài 2 ổ cứng di động WD, cái đỏ cái xanh thấy xài khá mượt 😁
tinngan124
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con ổ cứng WD này được cái nhanh, lẹ, có chế độ bảo mật cũng khá hay. Nhưng ai đi bảo hành lần đầu toàn quên tạo mã RMA nên phải quay về tạo mã rồi lại lên tiếp.
Yuu_ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mã RMA để cho họ quản lý dễ dàng hơn với trung tâm bảo hành, các bước tạo cũng đơn giản lắm cũng chẳng có gì đâu.
Nhân có nhiều bác thạo WD ở đây, xin giúp mình với.

Ổ cứng của mình có dấu hiệu lúc nhận lúc không kém kém rồi, nhưng mình lại nghĩ do cái cổng của mình có vấn đề nên ko lăn tăn gì cả. Để nguyên khoảng 3 tuần ko động vào thì giờ cắm ổ cứng vào nó ko nhận nữa rồi.

Đã tạo RMA nhưng rất sầu vì muốn cứu dữ liệu mà chưa biết phải làm sao. Có ai biết cách cứu dữ liệu với ổ cứng bị lỗi malfunctioned thì giúp mình với!

Mình có lập topic ở đây, nhưng thật lòng đang tuyệt vọng quá nên xin phép Ad được đi khắp nơi mong có người giúp được: https://tinhte.vn/threads/co-cuu-duoc-du-lieu-khi-o-cung-wd-elements-bi-loi-has-malfunctioned-computer-does-not-recognize.2518294/
Laptop của mình chỉ có 2.0, nhưng cũng đang định kiếm 1 cái để lưu trữ, rồi đổi lap tiếp kkkk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019