Nhờ tư vấn máy ảnh cho người mới tập chơi DSLR

Xperia_cafe
5/3/2015 4:58Phản hồi: 15
Chào toàn thể các anh em diễn đàn. Em đang có nhu cầu mua một chiếc máy ảnh DSLR tầm khoảng 7-8tr (gồm cả lens và body). Nhu cầu của em thì chỉ chụp đi du lịch và chụp chơi thôi ạ. Tầm đó thì mua được loại nào ạ? Tính mua hàng 2nd mà e ở HP cũng không biết chỗ nào bán nữa. Mong mọi người tư vấn giúp e tầm tiền đó thì nên mua máy nào và nên mua ở đâu ạ.
Cảm ơn đã đọc tin ạ!!!
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mua nikon d3200 đó mới lun . xài đồ mới cho sướng . tội gì xài đồ cũ cho lo âu
Xperia_cafe
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con đó dùng có được không bác? E sợ dùng đời thấp quá chụp lại không ra gì
@Xperia_cafe cái điện thoại chụp còn thấy đẹp huấn chi máy ảnh
satan_f5
TÍCH CỰC
9 năm
tầm ấy mua hẳn d3200 mới cho sướng, đẹp hay không không chỉ máy mà còn lens và tay nghề nữa, quan trọng là làm chủ được cái máy mình thôi, mới chơi thì cứ lấy ống kit tỉa linh tinh. Mua máy mới đập hộp xài thích hơn (cảm quan cá nhân)
hidenmagic
ĐẠI BÀNG
9 năm
@satan_f5 ủng hộ bạn này. dù máy có xịn nhưng bạn ko biết cách sử dụng, máy xịn mà len cùi cũng thua. bạn nên lấy ống kit và học nguyên tắc cơ bản nhiếp ảnh. sau một thời gian bạn sẽ biết cần ống gì rồi...mua tiếp
D3200 24mp + kit hoặc D5100 giá mềm hơi xí, tuy 16 mp nhưng có màn hinh xoay lợi hại, đồng giá :3
Hoặc ráng tí quất d3300 24mp nét hơn, khử iso ngon hơn
minhthang773
ĐẠI BÀNG
9 năm
E cũng mới tập chơi, mua 700D ok ko mấy a
@minhthang773 lại quan niệm mới với cũ nửa 🆒
minhthang773
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuan.py91 Thì e là lính mới nên nói mới chứ sao a,hihi, e hỏi vậy để ae chỉ dẫn e chứ
@minhthang773 mua đi bác ak , mua dìa trải nghiệm đi
Xperia_cafe
ĐẠI BÀNG
9 năm
E tính mua con canon 600D ở photoking, các bác thấy chỗ này bán hàng được không ạ
yokna
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Xperia_cafe ok nhé b. Nhân viên nhiệt tình, bảo hành thì mình chưa biết nhưng mình hài lòng vs cách phục vụ của a ở xã đàn (lúc đầu hơi bực tí) ;)
doanfd
TÍCH CỰC
9 năm
600d chuẩn rồi. bác để $ mà mua lens + phụ kiện nữa
Du lịch vs chơi thì nên mua nex. Tầm giá đó mua NEX 5N hoặc 5R 2nd.
Dòng này nhỏ gọn, chất lượng ảnh và tùy biến tương đương DSLR, rất phù hợp với người du lịch và gia đình.
mới,củ gì đó không quang trọng. ăn thua là mục đích bạn dùng để chụp gì và "kinh nghiệm" bạn chụp thế nào thôi máy d3200 hay 600d gì cũng vậy chênh lệch nhau không nhiều bạn ưng ý cái nào thì mua nâng niu và xài.
nếu thích công nghệ thì mua d3200 hoặc 600d,700d còn muốn chơi hình thì bạn tìm mua d200 hoặc d90
lưu ý: d200 + lens 18-55mm hàng 2nd giờ tầm 7t là chụp được
thêm ít tiền mua cái lens 50/1.8 nữa
chúc bạn may có máy vừa ý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019