Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhờ tư vấn - nối máy tính bảng với máy chiếu (không dùng dây)

doubleenter
7/7/2011 10:1Phản hồi: 10
Chào các bác!
Tôi rất hay phải sử dụng máy chiếu để thuyết trình. Phải mở file PowerPoint, Words, Excel, .jpg, video.
Trước giờ, tôi dùng laptop nối với máy chiếu qua cổng VGA. Nay thấy Tablet có nhiều tính năng tiện dụng. Tôi chọn mẫu là SamSung Galaxy Tab P1000 nhé.
Các bác làm ơn giúp tôi làm thế nào để kết nối tablet với máy chiếu để có thể cầm tablet di chuyển trong phòng thoải mái. Tôi tự nghĩ có thể có cách sau:

1 - Có thủ thuật để thiết lập kết nối trực tiếp tablet với máy chiếu. Ví dụ, qua wifi. Thú thực là tôi chưa thử. Nếu cách này được, mongcác bác hướng dẫn chi tiết với.
2 - Có thiết bị nào đó có thể kết nối, giao tiếp với tablet không dùng dây nối. Mình kết nối thiết bị đó với máy chiếu qua cổng USB hoặc VGA. Thế là có thể trình chiếu được.

Các bác giúp tôi với nhé.
Cám ơn nhiều!
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi galaxy tab kết nối với máy chiếu projector qua cổng vga đc ko? bộ chuyển đổi mua ở đâu? giá khoảng bao nhiêu? bác nào biết chỉ giùm với.
doubleenter
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chuyện kết nối bằng dây thì thoải mái. Có adapter chuyển USB tới VGA mà. Như vậy, có thể kết nối với máy chiếu, hoặc tivi để xem trên màn hình lớn hơn.
Cửa hàng phụ kiện máy tính, hoặt Google là có.

Cái tôi muốn hướng đến là kết nối không dây. Có bác nào biết không, làm ơn tư vấn với ạ?
hình như thằng máy chiếu của JVC có chức năng nhận qua bluetooth. Bạn cài thằng JVC projector remote control vô thử.
Galaxy tab thì mình ko biết, còn với asus transformer thì bạn có thể dùng mynet để đk laptop cài win rồi trình chiếu, thuyết trình ko dây theo yêu cầu
sẳn cho hỏi luôn, nói chung là taplet nào cũng ok với projector hết? chỉ cần docking co VGA thôi đúng kô các bác?
Mình cũng đang có nhu cầu này có bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp. Thanks
Các bác ơi, mình chờ điều này lâu rồi. nhưng chưa làm dc bao giờ.
Mình có con ZT180 androi 2.3. có cổng usb, HDMI. bây gời làm sao nối được với mấy chiếu đây các bác.
Mình dùng máy chiếu tường xuyên, nhưng lúc nào cuảng phải mang cái laptop củ kỹ già nua theo hết
khổ ghê
Ai có cách nào chỉ giúp
kinh nghiệm là dùng cổng chuyển đổi usb sang vga là ko đc. em đã thử rồi. ko biết lý do
còn cổng HDMI thì chưa biết, vì hầu hết máy chiếu ko có cổng này.
nếu kết nối ko dây được thì quá tuyệt, nhưng khổ nổi ttwowngf em ko có cái máy nào có kết nối wifi hoăc blutooth hết.
cải dc mổi cái vga thôi
Cách nào củng dc, các bác giúp mình với
thank
có đấy bạn khoảng 300k đến 700k là có bộ dây chuyển sang vag mà
Bạn ơi, cho mình hỏi bạn đã thao tác được giữa máy tính bảng và máy chiếu chưa? Mìng mới mua Galaxy Tab P1000 và đang gặp khó khăn trong việc kết nối với máy chiếu. Bạn có thể chia sẻ mình cách kết nối, dây chuyển, cáp... như thế nào và mua ở đâu? giá bao nhiêu không ạ. Thanks.
Mình cũng muốn tìm hiểu cách để kết nối smartphone với máy chiếu qua wifi. Trên diễn đãn cũng đã có mem hỏi về cách làm sao để kết nối và bạn ấy nói đã từng thấy có người làm được.
Mem nào biết thì chia sẻ với nhé!
Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019