Những app có hỗ trợ Touch ID trên iPhone và iPad

TDNC
20/10/2014 16:8Phản hồi: 134
Những app có hỗ trợ Touch ID trên iPhone và iPad
Touch ID ngày càng tuyệt vời hơn sau khi cho phép các ứng dụng không phải của Apple cũng có thể sử dụng nó để đăng nhập thay cho mật khẩu như trước đây. Ví dụ, thay vì phải nhập passcode 4 số để mở ứng dụng Dropbox thì bạn chỉ cần để ngón tay lên Touch ID thế là xong. Nhiều ứng dụng trước nay mình không xài passcode nhưng sau khi có hỗ trợ Touch ID thì mình dùng luôn, đơn giản vì vừa tăng thêm một lớp bảo mật mà lại không phải tốn thì giờ ngỗi bấm passcode.

Sau đây là danh sách các ứng dụng đã được cập nhật để chơi với Touch ID, nếu mình còn thiếu cái nào thì nhờ các bạn bổ sung thêm nhé (thật ra còn nhiều lắm nhưng đa phần là phần mềm dịch vụ không xài được ở Việt Nam nên mình không thêm vô):
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Touch ID thật tiện, nhưng sẽ có 1 ngày nào đó, ko xa lắm, bạn sẽ quên mất password. 😃
bkis1112
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyensang12 Không biết passworld là cái gì, khái niệm mới à
@bkis1112 ờ thì sữa lại
Respira
ĐẠI BÀNG
9 năm
@SlowlyTurtle có nhiều bác cái gì cũng chê được hết
@tuanhcm.nguyen thật buồn là touch ID chưa thuc sự nhạy....thỉnh thoảng không mở đuọc vân tay lên danh phải nhập pass....mà đã đăt pass thì kiểu j cũng không thể quên nên thím cứ an tâm nhé
trannhu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thích nhất cái Virtual Home mà JB mới có
Để thử dropbox seo ... Cũng có ít dữ liệu quan trọng
toàn app m ko dùng bj thật buồn

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Touch id có trên mac cũng hay đấy
chờ mong có app khoá từng ứng dụng bằng touch id , tất nhiên kg càn JB
@2BanTayTrang trừ khi apple làm. dev bên thứ 3 không có quyền can thiệp sâu như thế 😆
S.LT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có 1Password đó bạn 😃
heroautorun
ĐẠI BÀNG
9 năm
@S.LT e định nói như a...hehe
@S.LT Tay bị gì, nhấn 3 cái nó kg ăn. Có mà thốn 😁
Makoto81
TÍCH CỰC
9 năm
@S.LT Gặp trường hợp có cài 1password nhưng tự dưng máy nó bị khởi động lại (đôi khi lâu ngày ko khởi động lại thì máy nó cũng tự động khởi động) thì tèo.Thi thoảng mình vẫn bị thế mà. Lúc đó có 1 password cũng đâu có xài đc.
@S.LT Thế có khi nào bác quên luôn pass word master của 1password không? 😁
Dù Touch ID rất tiện , bảo mật tốt thật nhưng sẽ có 1 ngày nào đó, ko xa lắm, bạn sẽ quên mất passworld và đen đen đủi hơn nữa là không may hôm đó bạn dao cắt vào tay để lại vết sẹo thì bạn miễn dùng luôn
@trung tranquang Hình như não bạn có vấn đề thì phải
Prince23
TÍCH CỰC
9 năm
Em hỏi ngu cái. Touch ID là gì vậy ah. Đó h xài samsung nên ko biết vụ này tại noel này có ip6+ rồi,chán ss tận cổ rồi. Nên thấy mọi ng nói cái nqỳ hữu dụng quá nên hỏi nó là cái gì vậy. Em thấy chị em xào 5s dùng để mở lhóa màn hình hà
@Prince23 Touch ID là bảo mật bằng dấu vân tay,
@Prince23 Đó là bảo mật vân tay, BẠN PHẢI CHẠM NHẸ để quét vân tay.

Còn SS THẦN THÁNH thì phải CÀ MÒM VÂN TAY mới quét được vân tay

Sent from my iPhone 5s using Tinhte.vn
Prince23
TÍCH CỰC
9 năm
@iPhone69 hehe kể ra cũng hay bác ah. Ý em hỏi là ngoài bảo mật vân tay thì còn mở đc các ápp là bấm vô app ùi bấo nút home hay mà bấm home luôn nó vô thẳng app
Mấy cái trên mình lại k cần. Cần cái tin nhắn, ảnh, FB, Zalo lại ko có mới chán chứ 😔
Sao dropbox mình ko thấy cho mô để bật hết
Càng ngày càng đi đến chạm và chạm 😁
thinh0175
ĐẠI BÀNG
9 năm
hay qua
Em chỉ thắc mắc là tại sao những app mặc định lại k thể dùng TouchID, như Photos, Message chẳng hạn, những app này rất cần tới TouchID khi muốn riêng tư.
bad_boy174
TÍCH CỰC
9 năm
@phu_nguyen29 Jailbreak thì dc hết. Nói chung có touchid cũng tiện ghê. Mà touchid của apple mới đúng là touchid. Còn samesung cái j mà phải quẹt lên màn hình đến cái nút home. Thiệt là vãi lúa a samesung 😁

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@bad_boy174 Thật sự không hiểu Apple nghĩ sao mà những cái app mặc định không cho dùng Touch ID, khó hiểu?
@bad_boy174 quẹt đúng chiều nó mới nhận
kungvn
CAO CẤP
9 năm
@kool_boyjuly dân chơi này trước dùng S2 đúng không?
giờ chuyển sang iPhone à, đổi 6 chưa cưng?
@bad_boy174 Jb thì nói làm gì, mình đang jb đây, vấn đề là muốn xài ios 8 nhưng rất cần bảo mật cho mấy app mặc định.
XuanTrinh92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Touch ID phát triển thay cho password thì quá tiện 😁 chạm cái là xong chả phải nhớ pass, khả năng bị hack tài khoản thấp đi rất nhiều
3H&L
TÍCH CỰC
9 năm
Những ứng dụng như 1password mình chả bao giờ dám dùng, biết nó là thằng bỏ mẹ nào, đem giao trứng cho ác có ngày tèo, sợ lắm!

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@3H&L app này đc dùng phổ biến lắm bác ợ, cứ vô tư đi.
vanty2405
TÍCH CỰC
9 năm
cái này lên 8 mới có hay ao các bác. Em 5s 7.1.2 vào dropbox không thấy có vẫn bắt nhập pass

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019