Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những cách, ứng dụng tối ưu tốt hơn cho note 2!

sieunhanhoi
28/11/2012 9:25Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dec0nlonton
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay lắm. Tks bác nhiều. Để em test. Trc h cứ lo hết bộ nhớ 😁

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
dec0nlonton
ĐẠI BÀNG
11 năm
Từ khi move xong.😕
Đã mở cả trong app này. Ngoài launcher ==
@dec0nlonton tức là sao bác?
dec0nlonton
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sieunhanhoi Làm theo đúng hướng dẫn luôn đó. Kết quả sau vài phút test là gỡ luôn cái gl to sd.

@dec0nlonton Tùy bác...mình dùng rất ok

sao có 1 vài game nó ko có trong list move thì làm sao di chuyển vậy anh em

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@vohuythong đó là một nhược điểm của chương trình này! nhưng game cài trực tiếp từ google play thì có game thấy có game không, còn những game cài từ file apk là có hết....(từ đó các bác tự khắc phục)
@sieunhanhoi bác coi lại dùm cách khắc phục với,mình cài game từ file apk trên thẻ nhớ nhưng trong ct cũng ko hiện gae để move ,chỉ hiện chỗ open thôi

@vohuythong mình sẽ tìm hiểu thêm và cũng sẽ tìm xem có cách nào chuyển hay hơn không?
bác cho em hỏi với nó chỉ move file data thôi có đúng không và chỉ gameloft mới được hả bác? E thử move cái zombieville thì check trên thẻ nhớ là 273mb và trong máy là 58mb không biết làm thế đã đúng chưa hay còn sót
@huytranquang710 các game bác nhé, và nó chỉ move data thôi, nên là có thể trên máy vẫn còn dung lượng như của bác!
mà cái gl to sd mình thấy reset máy thì lại phải vào gltosd để open lại đúng không hả bác chủ thớt
@huytranquang710 đúng rồi, để chương trình nó chọn lại....
hix lại phát hiện một lỗi nữa là những game mà không move thì khi unmount no không tìm thấy file data bác ạ có cách khắc phục nào không
Cho mình hỏi phần mềm tăng kết nối. Wifi với 3g là gì vậy link die rôif mình k tải được
@kamaz68 uh, họ gỡ mất rồi, chán quá, mình để một link khác, nhưng mất phí
Ặc chán thế thế k cài được nữa à
@kamaz68 mình thấy lần trước nó đề giá 9.99 $ mà bây giờ còn có hơn 2 $ ...giảm giá thế, đọc qua thì nó bảo là đã dùng android thì sẽ phải dùng để tăng khả năng kết nối....

- mình sẽ fix lại link sớm thôi, nếu bạn thích...
@sieunhanhoi ok thanks bác nha... e mới chuyển sang android vừa mới root nhưn đang chả biết xong phỉ làm gì, bác chi dùm cho e
Cảm ơn bác, rất nhiều thông tin bổ ích cho con gà như em,

Bác có thể nói rõ hơn câu trên của bác không? em không hiểu ấn cái gì khoảng 2s, cảm ơn bác
@leonguyen17 đó cái multiview ( cái đó hiểu nôm na nó là cái để chạy đa nhiệm, chạy nhiều ứng dụng một lúc) khi mình ấn 2 giây thì nó sẽ hiện ra, khi muốn tắt thì ấn 2 s để tắt....
Hay..! Oánh dấu
Các bác cho e xin ứng dụng blacklist ..... rồi đc ko ạ. Hic
@Phương Hoàng Quân nếu bạn dùng note 2 thì trong phần cài đặt đã có rồi nhé
@sieunhanhoi E muốn tìm ứng dụng có chức năng giống iblacklist của ip ý ạ, có cuộc gọi hay sms nó ko đổ chuông hay hiện màn hình thông báo, báo nào có có link bản full làm ơn chia xẻ cho e với
@Phương Hoàng Quân Cần gì cầu kỳ, bạn lên appstore down cái easy filter về là xong, nó là phần mềm miễn phí
@lungtung123 E thử roiif bác ạ, cài bản pro luôn ý, cuộc gọi đến nó vẫn hiển thị ngoài màn hình
@Phương Hoàng Quân dùng bản có sẵn của máy khá ổn
không bác dùng bản này cũng khá ổn:
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.anttek.blacklistvi&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwxLDEsImNvbS5hbnR0ZWsuYmxhY2tsaXN0dmkiXQ..
123kts
ĐẠI BÀNG
11 năm
Note2 có sẳn mà, cuộc gọi đến có hiện gì đâu.
Các bác cho hỏi em chụp ảnh và quay mấy cái clip, giờ muốn chuyển hết sang thẻ nhớ thì lam thế nào ạ? Trước em để chế độ lưu trên máy mà. Mới dùng Note II đc 2 ngày, mong các bác thông cảm,
@thanhchunggdtd để chuyển sang thẻ nhớ bác vào chương trình quản lý file (trong máy nếu dùng tiếng việt nó tên là file của bạn) copy các file trong file của bạn/tất cả file/sdcard0/DCIM copy sang file của bạn/étdcard là nó sang hết
lần sau bạn chụp ảnh bạn vào máy ảnh/cài đặt/vị trí lưu-->thẻ nhớ thì lần sau không vào máy nữa
bác cho e xin 2 link app
- Chương trình hỗ trợ tăng kết nối wifi tốt hơn
- Chương trình hỗ trợ tăng kết nối sóng điện thoại, 3g tốt hơn
@heoyoungsaeng ok bác đợi mình úp link đã
@sieunhanhoi vâng tks bác
@sieunhanhoi Gần 1 tháng rồi pro ơi
@whycryhp sory bác, mình đã gửi link ở trang đầu rồi, tại lâu không chú ý nên cũng quyên luôn...mong các bác thông cảm
phần mềm tăng sóng ko down đc bác ơi có bản full cho e xin với
Hình như cái tăng sóng wifi kia chỉ để làm.cảnh thôibhả pro ơi, e đang bât ké wifi hàng xóm 2 vạch, cài xong h thấy còn có 1 vạch hề hề giải thích hơn về cái này đc ko pro
@whycryhp thế mới lạ nhỉ ? 😁 ...mình thấy trên ggplay nó bán 9.99 $, bây giờ thì nó gỡ rồi
mình đọc qua trên đó thì nó ghi rất hoành tráng là: nếu máy bạn bắt wifi kém thì cài vào sẽ giúp sóng mạnh hơn, liên tục tăng cường tín hiệu...
và mình cũng đã thử test thì thấy tín hiệu nó nhanh hơn ...
@sieunhanhoi Mình chả thấy nhamh hơn tý.nào, vẫn thế
ai có link ghi âm cuộc gọi ko cho mình xin với. lấy trên google play về dùng ghi âm cứ eo éo . nghe giọng mình thì nét nghe giọng người ta nhỏ.
@khcvn bạn thử cái này xem, mình dùng trên note 2 khá ổn
http://appstore.vn/android/details?id=com.skvalex.callrecorder_vi
Ngon

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
e có 1 con note2 đang cần tiền nên muốn bán bác nào mua lh e nhé e ở đn xin lỗi vì spam ^^
vuitinh_hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi là hiện tại đã có bản rom cho máy Note 2 Hàn mà thêm chức năng của Note 3 chưa nhỉ
@vuitinh_hp cái đó bác pải tìm hiểu thôi, vì ít người dùng máy hàn lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019