Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những CEO được trả lương cao nhất giới công nghệ ở Mỹ, gấp hàng trăm lần 1 nhân viên

Nam Air
27/8/2015 4:32Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huynhtoan92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Để được mức lương ấy cũng không hề đơn giản đâu ;)
Đối với những con người đó thì tiền bạc ko là gì cả.quan trọng đối với họ là cống hiến và giá trị bản thân.
Xin hỏi,
Ví dụ 1 tập đoàn có Lợi nhuận là 10 tỷ $, có nghĩa là Doanh thu - Chi phí (bao gồm lương) rồi. Xin hỏi 10 tỷ $ này sẽ thuộc về ai nhỉ?
@manchirua bởi mói nói tụi cổ đông lương 1$/năm mới là tỷ phú
@manchirua Thường lãi sau thuế sẽ được chia ra nhiều phẩn : Thưởng cho nhân viên, tái đầu tư để mở rộng sxkd, trả lợi tức cho cổ đông...
KIRA1573
TÍCH CỰC
9 năm
@manchirua lương cho nhân viên, chi phí tái đầu tưu, tiền lời cho các cổ đông, nói chung là chia đều cho ai có cổ phiếu của tập đoàn đó
Sửa lại đi bác thớt :-"
Sao bằng mấy Thanh niên Tinh Tế gõ phím....
Gõ phím nhận xét dạy đời mấy ông trên làm giàu như nào nữa cơ kìa 😁:D
Lương của nhân viên Ebay chỉ có 13k /1năm thì sống bằng niềm tin ah, bài viết đưa ra các chỉ số không sát về tỷ lê
@kenny81_hp Đồng ý
Mod Copy và paste không đọc lại bài gì cả
16. CEO Intuit, Brad Smith
Lương năm 2014: 16,5 triệu $
Lương trung bình 1 nhân viên: 126.999$
Tỉ lệ: 130 lần
Intuit là công ty công nghệ ở Mỹ phát triển phần mềm kế toán, nhân sự, thuế và tiền lương, họ có 4 sản phẩm nổi tiếng là QuickBooks, TurboTax, Quicken và Mint
Viết bài phải chỉn chu chứ!
dáng thím Cook thật đáng yêu quá mà 😁
họ giỏi thì họ xứng đnasg nhận số tiền đó.
KIRA1573
TÍCH CỰC
9 năm
Yahoo đang tụt dốc mà sao CEO lương vẫn khủng thề nhỉ ?
bishop008
ĐẠI BÀNG
9 năm
ceo facebook không có số má à ???
Vẫn thua mấy ông quan lớn ở Vn 😁:D
VDRZ
Trứng
9 năm
Chủ yếu là thưởng thôi. Luơng có bao đồng đâu 😁
mình thấy xứng đáng. Mục tiêu phấn đấu của chúng ta.
Cái này bị nhầm gì đó, như này thì phải là hơn 1000 lần chứ.

lô nguyên hình là pê đê 😕 ko ghét bỏ gì nhưng cứ thấy ghê ghê làm sao ấy :oops:
@LONG ĐẠI GIA bạn ơi mình có phải là bê đê bị bệnh ko? Mình cười kiểu trên hàng ngày nhưng mà cái con cờ him, à quên cái con tờ im <3 mình chỉ động đậy được trước phụ nữ... Mình là một thằng bê đê tồi tệ hu hu 😔((((((
p/s: GFY đi bạn. gg để biết GFY là gì nếu chưa biét nha.
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LONG ĐẠI GIA ko dc dùng từ bê đê để nói người đồng tính và người chuyển giới,đó là 1 từ vô nghĩa tục tĩu và vô văn hóa. Người chuyển giới thì gọi họ bằng chị,ng đồng tính gọi họ bằng anh. 😃 người rất thiếu kiến thức và văn hóa mới dùng từ bê đê. và ăn nói kiểu "ghê ghê làm sao ấy,lộ nguyên hình"
cho thấy em là 1 thằng trẻ trâu vô học,con trai mà đi kỳ thị,miệt thị người khác bằng từ bê đê thì vô cùng hèn hạ,nhục nhã,thua cả chị em phụ nữ. với lại. em nhìn em đi,ở nhà gõ phím,tiền người ta làm ra 1 tháng đủ mua đất của cả tổ tông dòng họ nhà em đấy. Ng ta là gay,là con trai nhưng chỉ yêu con trai thôi,ng ta vô cùng tài giỏi,em là con trai dị tính,yêu con gái nhưng lại vô cùng hèn hạ thiếu học thức chỉ biết đi chê người khác. Em nói ng ta ghê,nhưng anh thấy chính em mới là đứa đáng kinh tởm 😁. hihi
thuyrs
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ruaconbaccuc nói như bạn thằng buôn ma túy, trùm mafia, buôn lậu, buôn nội tạng người cũng kiếm được rất nhiều tiền, chả nhẽ cứ kiếm được nhiều tiền là đáng được tôn trọng à, xin lỗi chứ kẻ khinh thường khả năng của người khác như bạn mới là kẻ vô học não ngắn, tôi chỉ dành sự tôn trọng cho những người đáng được như thế mà thôi , mà bạn ( kẻ đánh giá con người qua năng lực kiếm tiền ) không nằm trong số đó. Nhũng người đồng tính sống một cách hòa nhập bình thường ko quấy rối phiền nhiễu đến mọi người xung quanh đều đáng được tôn trọng như mọi người, còn cái thể loại cứ phải ra vẻ ta đây đồng tính thời thượng làm đủ trò kinh tởm để nổi tiếng phiền nhiễu đến mọi người thật sự rất đáng ghê tởm rất đáng khinh , và cái hành động này của timcook cũng thuộc hàng nhẹ trong cái thể loại mà tôi vừa nêu và chắc chắn người đàn ông kia cũng đã rất khó chịu khi rơi vào hoàn cảnh kinh khủng như vậy, dù chưa đến mức đáng kinh miệt nhưng cũng thật khó mà để tôn trọng 1 con người như vậy
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thuyrs 😃 viết dài,nhưng lời lẽ từ ngữ rất trẻ trâu vô học,nhảy dựng lên như muốn cắn người khác vậy 😃) . Đúng là trẻ trâu,ko nói ở đây,thích thì qua facebook.com/ruaconbaccuc2707 cãi,qua đó anh sẽ dạy dỗ em vài bài học làm người,trẻ trâu đừng phá hoại tinhte. Tay nhanh hơn não,anh hùng bàn phím,nhớ là qua fb sủa tiếp,còn sủa tiếp ở tinhte thì ko ai quan tâm đâu
Tim Cook là gay và anh ấy thật là giỏi :D. Chỉ những thằng con trai hèn hạ,nhục nhã,vô học,vô đạo đức mới đi kỳ thị gay :D
thuyrs
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ruaconbaccuc gay detected
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
thế mới biết bọn nước ngoài trả lương cho công nhân bình thường cũng bèo lắm ko bằng lương tb cụ thể là thằng ebay
CEo điều hành cả 1 công ty đem về hàng tỷ lợi nhuận thế còn quá rẻ để trả cho họ
4phuong.vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có vài cty chẳng liên quan đến công nghệ gì cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019