Những điểm mới trên iPhone 3GS 2012

425wertweatg
28/7/2012 4:26Phản hồi: 52
Những điểm mới trên iPhone 3GS 2012
Hệ điều hành iOS 5.1 là điểm sáng nổi bật của iPhone 3GS 8 GB phiên bản 2012. Hệ điều hành này cho phép người dùng có được trải nghiệm mới và nhiều tiện ích hơn với các ứng dụng trên iPhone.
Theo đó các thông báo (notification), tất cả từ SMS, cuộc gọi nhỡ, cuộc gọi thoại và các thông báo mới của ứng dụng, đều được hiển thị ngay trên đầu màn hình để không làm gián đoạn quá trình sử dụng điện thoại.

Hay như đối với camera, qua iOS 5.1, biểu tượng camera ngay trên màn hình đã khóa, phím tăng âm lượng (volume up) được dùng để chụp ảnh, các thao tác phóng to ảnh, cài đặt, chỉnh sửa ảnh đều có thể thực hiện ngay trên điện thoại thay vì máy vi tính.
Đồng thời, iOS 5.1cập nhật phiên bản Genius Mixes và Genius Playlist mới giúp việc đăng ký iTunes Match, lướt nhạc, phim và chương trình truyền hình mới thuận tiện hơn. Photo Stream cho phép xóa nhanh (trước đây kho ảnh phải có hơn 1.000 bức mới có thể xóa). Một cải tiến quan trọng của iOS 5.1 nữa là cải thiện đáng kể thời lượng pin. Các ứng dụng khác như mail, chơi game, trình duyệt web, kết nối, notes, đọc tin tức… với trình duyệt mới này cũng trở nên tiện lợi hơn nhiều.
iPhone 3GS phiên bản 2012 cho thấy Apple đang hướng đến phân khúc tầm trung của thị trường. Giá của một chiếc 3GS bản không khóa mạng là 375 USD. Tại Việt Nam, chiếc 3GS 2012 được bán với giá thống nhất là 7 triệu đồng.
Nếu trước đây mức giá cao ngất ngưỡng khiến nhiều tín đồ Apple chỉ có thể ao ước có chiếc iPhone chính hãng thì giờ đây mong muốn có thể trở thành hiện thực với iPhone 3GS phiên bản 2012. So với hàng cũ hoặc hàng xách tay trôi nổi, thì đây có thể xem là một mức giá lý tưởng để sở hữu một chiếc iPhone chính hãng mới 100% nguyên seal.
iPhone 3GS cũng là điện thoại đầu tiên của Apple được phân phối tại Việt Nam thông qua các đại lý với mức giá thống nhất 7 đồng cho phiên bản 8 GB màu đen. Người dùng có thể yên tâm về chất lượng mà không phải lo lắng về nguồn gốc, chất lượng sản phẩm như khi mua hàng "xách tay".
iPhone 3GS phiên bản 2012 được bảo hành 12 tháng, áp dụng chế độ một đổi một cho tất cả các lỗi do nhà sản xuất trong thời gian bảo hành.

iPhone 3GS phiên bản hệ điều hành iOS 5.1 có nhiều tính năng nổi trội:
- iMessage: tích hợp sẵn trong phần "Tin nhắn" cho phép chia sẻ hình ảnh, phim, danh bạ và vị trí, hiển thị tin nhắn dưới dạng đã chuyển và đã đọc, dễ dàng nén và bảo mật tin nhắn
- Trình duyệt web Safari: có khả năng loại bỏ quảng cáo/flash khi duyệt web, lưu lại trang web đã đọc dưới dạng offline, dễ dàng chuyển đổi các trang web với tốc độ nhanh và mạnh mẽ hơn
- Cập nhật firmware thông qua kết nối không dây
- Sao lưu và phục hồi các dữ liệu thông qua iCloud
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giá 7 triệu thì ko hợp với cấu hình
nhưng đúng theo apple là : "tạm mắc tốt"
thix xài LG vì :"Ngon Bổ Rẻ"
@cutruong789 của rẻ là của ôi 😁
@cutruong789 bạn xem bõ này bạn sẽ hết muốn mua LG 😁
http://www.tinhte.vn/threads/1409505/
moi012000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Những điểm mới. Cuối cùng cũng chỉ là khác mỗi cái iOS 5.x thôi :|

Cứ đi so cấu hình. Thứ cầm 7tr mua con nào chạy ngon hơn 3GS 8GB ko. Cứ thử sử dụng rồi sẽ biết, đừng nhìn cấu hình mà so sánh.
@moi012000 Em cá là mấy con WP gen 1 chạy mượt hơn, gía giờ cũng khoảng 4củ
cũng tất nhiên thui
mỗi người 1 suy nghĩ
"Think Deffirent"
tùy thui
ko trách
mình yêu thix LG và Apple vì ko làm quá 1 sự việc
tất nhiên mình ko thix 1 điểm của LG là chậm nâng nấp
nhưng lun lun đứng đầu về lĩnh vực phát triển
vd:LG 2x ( smartphone đầu tiên 2x),....
nhưng khi cho ra mắt thì ko p~ hãng LG cho ra dt 2x
mình thix Apple vì "CEO tốt nhất của apple đã qua đời" đã cho mình nhìu cái hay về smartphone
và thậm chỉ mình p~ nể 1 cách ko thể tả dc
còn bác mobi12000 thì bác nói rằng
apple làm thế để cho các nước như VN hay lào , campuchia,.... các nước thu nhập thấp khác tiếp cận dc apple
chứ bây giờ Châu Mỹ hay Châu Âu đã nhàm chán với Iphone 3GS rùi
7 triệu mà mua mới thì
http://www.vienthonga.vn/sony-ericsson-mt11i-neo-v.html ( hơn iphone 3GS bằng 1 cách xa xôi)
http://www.vienthonga.vn/sony-ericsson-st18i-x-ray.html ( nữa nè)
http://www.vienthonga.vn/samsung-i8160-galaxy-ace-2.html
http://www.vienthonga.vn/samsung-i8150-ancora.html
còn 2HAND thì bỏ qua nhé ( vì sợ kể ko hết)
@cutruong789 Tớ vật vờ trên ebay.de (Đức) cũng không phải ít.
Hiện tại một con 3GS dùng rồi (1-2 năm tuổi) mà trạng thái còn tốt bán vẫn được tầm trên dưới 180€, sứt sẹo (xước) thì tầm trên dưới 160€. Người ta vẫn tranh nhau đấu giá .
Trong khi với tầm tiền đó thừa đủ để mua 1 cái Galaxy hay HTC cấu hình khủng hơn rõ rệt .
@nova_ck nhàm chán mới bán
@cutruong789 Lozl có ng chán thì có ng mua nha bạn. 1 ng bán 10 ng mua.
moi012000
ĐẠI BÀNG
12 năm
cutruong789: bạn dùng thử mấy con này chưa. Hơn 1 cách xa xôi tui ko dám tin á.

Tui cũng dùng thử nhìu Android. Galaxy S1, Xperia Arc, HTC......nói thật chứ về độ mượt cảm ứng + chạy game ứng dụng...chưa con nào tầm giá đó qua 3GS lun á bạn. 7tr là mua máy mới hết nhé.
Galaxy Ace 2 mà bạn kêu hơn 3GS 8GB.

Về phần cảm ứng, nhắn tin.....tui cầm ONE X trên tay cảm giác cũng ko sướng = iPHONE.

2HAND bỏ qua là đúng, kể ko hết thì ko phải. Nếu với giá đó 2HAND thêm tí nữa bạn mua iPHONE 4 rồi so với các máy khác.
@moi012000 đúng công nhận
ko mượt bằng IPHONE vì APPLE đã tối ưu hóa các giao diện và game hay ứng dụng cho HỆ ĐIỀU HÀNH IOS
tctvn
TÍCH CỰC
12 năm
@moi012000 công nhận điều này nhé! nhìn phần cứng so sánh chưa hẵn đã đúng. iphone + ios chung 1 lò và chỉ riêng mình nó nên tối ưu lắm!
moi012000
ĐẠI BÀNG
12 năm
uh. Đa số người dùng đều muốn máy phải mượt. Động chạm vào cái gì nó cũng phải trơn tru mướt mờ thì mọi người mới thích xài.

Android cái gì cũng được, chỉ tại mỗi cái nhắn tin ko thể sướng bằng iOS được, bởi thế mún mua Android nhưng kẹt cái tin nhắn đấy. Dùng Android thích hơn.
tất cả những cái này đều là của IOS 5.1.1 mà
tdang1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Về phần cứng thì có gì hơn 3gs cũ không? Nếu vẫn như cũ thì chạy iOS 5 sẽ hơi bị chậm vì ít Ram
tctvn
TÍCH CỰC
12 năm
@tdang1 không hẵn là vậy nhé! có 3gs thử nâng lên ios 5 sẽ thấy nhanh hơn rõ nhé. có 2 máy cài ios 4 và ios 5 test thử bit liền! (rõ nhất safari)
dicky1986s
ĐẠI BÀNG
12 năm
iphone 3gs sản xuất năm 2012 ko khác tí j về cấu hình so với năm 2009
ari.phan
ĐẠI BÀNG
12 năm
3Gs 2009 cũng có các tính năng đấy mà. Đấy chỉ là IOS 5.1.1 thôi, cái đó thì 3GS 2009 vẫn lên được và chạy êm ru, đâu phải đợi đến 2012 mới có. Khác mổi cái là được phân phối tại Việt Nam và được bảo hành tại Việt Nam thôi.. 😁
@ari.phan yes
disconect
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là điểm mới của OS chứ đâu phải của điện thoại ?
điểm mới là ta được xài hàng mới 100%, tất nhiên những tính năng trên Iphone 4 đều có trên 3GS,về phần cứng tuy vẫn vậy,nhưng khi khoác lên IOS 5, thì apple đã tối ưu hóa hệ thống,nên chạy rất mượt....
Anti LG SAMSUNg.Hàn Quốc
rockboys
ĐẠI BÀNG
12 năm
7tr thì đúng la nhiều sự lựa chọn, tuy nhien 3gs ko phải là sự lựa chọn tồi 😃
obix
TÍCH CỰC
12 năm
@rockboys 7tr thêm chút xíu là có iPhone 4 luôn roài. Tội gì phải dùng 3GS???
MrSad
ĐẠI BÀNG
12 năm
@obix Chút xíu nữa cũng phải thêm 4tr rồi. chút xíu gì nữa 😔
chơi game trên ios5 sướng gì đâu 😃 mua về lại quay lại 4x
@nâu_đá_12 hình như cái này được cài sẵn 5.1.1
@cutruong789 cài sẵn ios5 mà, thế mới có cái mới chứ 😁 nhưng dùng ios5 trên 3gs k ngon lắm ( chơi game thôi nhé) ip4 thi thoảng còn ức chế nói chi 3gs
3GS vẫn là lựa chọn tốt, tuy nhiên cái giá thì hơi mắc một chút!
quá hợp lý...
mình đang dùng 1 chiếc 3GS 8gb của HQ. Thấy màn hình hơi ám vàng híc. Ko biết máy mình lỗi hay do Apple sản xuất 2 loại màn là trắng vàng và trắng xanh nữa. mọi người tư vấn giúp mình với.
@duongnguyenquy212 hoàn toàn bình thường bạn ơi...k lo nhé..
@phamtruonggiang với cả loa của mình nếu để nhạc chuông max thì có hiện tượng rè. ko biết là do máy hay do bên trong đã bị thay đồ nữa.
@duongnguyenquy212 đa số các loại máy để max hay bị rè lắm bạn à,vấn đề đó hok sao đâu,bạn đừng lo quá 😁
@duongnguyenquy212 Máy mình cũng vậy, có thể do cái bài nhạc đó không ổn, nhưng mình nghe radio thì rất ổn, nói chung là chẳng sao cả...Bạn yên tâm nhé..
tiệm mình bán có 4trieu
@vipcong1994 4tr là hàng đã qua sử dụng hoặc là hàng dựng,mà nếu là hàng dựng thì bạn cũng chả biết đâu 😆,bạn đem 4tr ra cửa hàng xem bạn mua phải hàng dựng hay hàng cũ 😃)
chuẩn luôn, iphone giá rẻ thì làm gì có hàng chất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019