Những điểm số benchmark đầu tiên của Samsung Galaxy Note 3

vuhai6
5/9/2013 2:49Phản hồi: 410
Những điểm số benchmark đầu tiên của Samsung Galaxy Note 3
tinhte_note 3.jpg

Galaxy Note 3 là chiếc điện thoại thứ 4 được trang bị bộ xử lý mới nhất và mạnh nhất của Qualcomm, cùng với LG G2, Sony Xperia Z UltraGalaxy S4 LTE. SoC Snapdragon 800 trên Note 3 có xung nhịp 2.3GHz cùng với GPU Adreno 330, có thể nói đây là một cấu hình rất rất mạnh, với 3GB RAM thì việc mở nhiều cửa sổ trên màn hình chắc không gặp vấn đề gì cả. Như thông lệ, chúng ta lại so sánh chiếc máy mới này với những máy đã ra mắt trước đây để hình dung xem nó ở vị trí nào. Các bài benchmark được Gsmarena thực hiện trên thiết bị mẫu trưng bày tại IFA 2013, các điểm số chỉ mang tính chất tham khảo và không có gì nhạc nhiên nếu như sau này bạn mua Note 3 và tự kiểm thử, vì đơn giản là điểm số benchmark không bao giờ giống nhau cả.

Benchmark Pi - Điểm số càng thấp càng tốt: đây là phép đo sức mạnh của 1 nhân
1. Benchmark Pi.png

Linpack - Càng cao càng tốt: Linpack là một app benchmark CPU thuần túy khi chạy phép đo khả năng tính toán dấu chấm động của hệ thống. Cụ thể, nó đo xem chiếc Android của chúng ta có thể giải hệ N^N các phương trình tuyến tính Ax = b trong bao lâu. Kết quả được Linpack trả về dưới dạng Triệu phép tính dấu chấm động trong một giây (MFLOP/s) và kết quả càng cao thì cho thấy máy xử lí càng tốt
2. Linpack.png

AnTuTu - càng cao càng tốt: Phép đo tổng quan, đánh giá về tất cả các mặt của hệ thống như CPU, GPU, RAM. Đo hiệu suất tổng thể.
3. AnTuTu.png

GLBenchmark 2.5 Egypt (1080p off-screen) - Càng cao càng tốt: Kiểm tra sức mạnh của GPU
4. GLBenchmark 2.5 Egypt (1080p off-screen).png

GLBenchmark 2.7 T-Rex (1080p off-screen) - càng cao càng tốt: kiểm tra sức mạnh của GPU
5. GLBenchmark 2.7 T-Rex (1080p off-screen).png

SunSpider - càng thấp càng tốt: SunSpider là ứng dụng do WebKit phát triển và thường dùng để đo hiệu suất trình duyệt đảm nhiệm các hàm JavaScript, vốn được dùng rất rộng rãi ở nhiều trang web khác nhau trên khắp toàn cầu. Nó không chạy các bài thử nghiệm Document Object Model (DOM) và các hàm API liên quan đến trình duyệt hoặc hệ điều hành. Trang web này sẽ thực hiện rất nhiều bài kiểm tra, từ việc tạo mây tag, raytracer 3D, mã hóa cho đến xử lí chuỗi, khả năng tính toàn và vòng lặp.
7. SunSpider.png

Nguồn: Gsmarena
410 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các anti cứ dìm hàng điểm benchmark đi, nó vẫn bán tốt dù các bạn nói gì đi nữa
@fall2509 Trước giờ các dòng Galaxy S thì doanh số tốt thôi, còn Note thì chưa nghe nói về doanh số!! Đang muốn biết doanh số dòng Note từ trước đến giờ!!
@Phone219 Cái này từ năm ngoái đây, đọc báo nhiều vào bạn nhé
http://genk.vn/dien-thoai/doanh-so-samsung-galaxy-note-dat-moc-10-trieu-thiet-bi-2012081602337121.chn
http://gafin.vn/20120816112243706p0c40/doanh-so-galaxy-note-da-vuot-10-trieu-chiec.htm
vãi ss cái gì cũng nhất nhỉ
Cứ chạy mượt mà, pin trâu là ok rồi.

Gửi từ GT-N7100 của tôi
thg.1812
TÍCH CỰC
11 năm
@nhocYCA Chip 1000 chấm mà chạy đang bon tự nhiên khực khực khực phát thì cũng đau mắt lắm. Pin to có gì hay ho lắm đâu, cứ như ôm bom bên mình ý.
lbrolken
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vãi cả anh SAM, không biết có overclock ko?
@lbrolken cũng thấy hơn G2 mấy đâu vài điểm chả nói lên gì =))
@bomduc
Cứ LG là ổn , hồi trước chỉ có 1 vụ scandal bên máy lạnh bị lộ nên tởn rồi, ko dám lừa bà con VN nữa. Chỉ có anh $$ là chưa tởn thôi :oops:
quá ngon rồi , có 1 cái là thua G2 thôi
Sài samsang chỉ sướng được cái điểm cao.
@angle_squall Điểm cao đánh vào tâm lí vào đa số người dùng rằng "họ đang cầm trên tay một thết bị có sức mạnh xử lí xếp TOP" và hầu hết trong số họ chẳng bao giờ cần sử dụng đến sức mạnh của nó
Cứ chạy mượt mà, pin trâu là ok rồi.

Gửi từ GT-N7100 của tôi
Mua hay không mua... hix hix. Thích nhưng muốn camera tốt hơn
@changphuthuybietyeu Cái điện thoại thì có chụp kiểu gì cũng ko đẹp đc đâu bác. nhu cầu chụp để lưu trữ với face thì thừa sức bác ạ. mình xái ip4 cùi bắp,giờ note 2 thấy đáp ứng đủ nhu cầu. cấu hình giờ ok cả rồi nên ko lo. giờ quan tâm nhất là màn hình và pin. mà màn hình thì cũng full hd rồi. mắt trâu như mình nhìn hoài cũng ko ra. pin note 2 thì khỏi bàn rồi. note 3 chắc cũng gần như thế.
ss ghét mỗi cái nhìn xấu và rẻ tiền,còn lại m ko chê đc điểm nào.
@changphuthuybietyeu Nhu cầu cho phone camera 5.0 là chuẩn rùi bác...nếu cho chọn galaxy nexus và nexus 4 giá trên lệch 1,5 đến 2tr thì thà chon galaxy nexus.
Đã dùng ultimat hd(xneo, xarc s), xgo, lu520, glaxy core....hình như cảm biến cmos r có vấn đề hay sao chụp ko bằng 3 con 5.0 kia và đã xuất ra hình ảnh và con xgo là nhất.

SONY using tinhte.vn
bb_curve
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vẫn thua LG G2 điểm Antutu.
Trung :)
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bb_curve Hiệu năng tổng thể là thua G2
Samsung có hack Benchmark tiếp ko đấy ;) kết quá !
exchangeu
TÍCH CỰC
11 năm
@llong Bạn có biết khái niệm hack là gì ko?
@exchangeu Không bạn ơi ;)
exchangeu
TÍCH CỰC
11 năm
@llong Bữa trước đọc bài thì Ss chỉ tăng xung nhịp của hệ thống khi chạy app test thôi, overload vậy thôi, chứ có can thiệp thay đổi điểm ảo đâu mà hacko_O
phuocauduy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@llong câu hỏi hoi bi thùa,ko thủ đoạn làm sao lên hạng dc. Do là truyền thống rúi
@llong Chắc ko hack đâu vẫn thua LG G2 điểm Antutu kìa,...đã hack thì phải hack tất chứ.
khoanjoin
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc chắn có người bảo trải nghiệm mới là tất cả, điếm số chỉ là phù du, hầu hết tất cả các đt có điểm ben cao ngất ngưỡng thì lun mượt mà
Bản Exynos ko biết thế nào nhỉ?
Mặt sau mà làm chất liệu như da mấy em PG Hàn thì hết nói....
@vophuochigh-tech con cpu đấy dùng cùi lắm dùng s800 ấy
vinaxin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn cấu hình là thèm rồi, chắc phải đợi 1 năm nữa mới có xiền mà mua
LapNguyenNT
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thấy top 3 luôn là Note3, ZU với G2 nhỉ 😃
Cái này tính chất tham khảo qua thôi, chứ để quyết định mua em này có lẽ phải tận tay sờ và tận mắt kiểm tra chứ mấy cái này ảo lắm 😃
Test benchmark nữa với ss à. Ss mà gặp app test như cá gặp nước. Với ss tin chỉ số là ngố. Bị hack là cái chắc, mẹ hack như game cờ tướng trên zingplay, đánh đông dẹp bắc luôn
@salemetaplas Hack Sam chăng😁
tonion
TÍCH CỰC
11 năm
@salemetaplas
Nick bạn có bị SS hack không mà thấy topic nào của Sam cũng vào comment vậy =))

Hay Seeder SS trá hình =))
@Ga_depzai :D
@salemetaplas Nghe thằng này nói ngứa cả đ..t. vì quá ng..u!
@salemetaplas cái này SS dùng để dụ KHỈ
@phaikodo bạn cần gì quá quan tâm vào vụ này, chỉ cần biết nó là S800 , 2,3GH ram 3GB và USB 3.0 cùng cây bút với quá nhiều tính năng hay là đủ để bạn trải nghiệm nó rồi. Cấu hình thằng này hiện nay là cao nhất và cũng có ram cao nhất. Nên quan trọng là có thích hay không chứ về sức mạnh thì khỏi phải bàn.
Hãnh diện cho những ai được sở hữu những chiếc máy nằm trong top đầu nhỉ!
@fanyingni ko biết ý bac là khen hay chê đây:p
@chavalier Mình là người thường xuyên lên diễn đàn góp tiếng nói và nếu bạn là người cũng thường xuyên tham gia chắc hẳn sẽ không lạ gì mình, có thể nói mình là người luôn theo đuổi chủ nghĩa khách quan, có sao nói vậy, không mỉa mai, không chê bai, không hâm mộ đến cuồng nhiệt cho nên có thể kết luận là những gì mình nói đều đúng như những gì mình nghĩ và nếu hiểu theo hướng tiêu cực thì chính là người chẳng có gì đặc thù riêng còn nếu hiểu theo hướng tích cực thì chính là người luôn đóng góp mang tính xây dựng.
Nó quả là con quái vật thật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019