Những điều bạn chỉ có thể làm được với iPhone

Nam Air
7/8/2008 5:47Phản hồi: 457
Những điều bạn chỉ có thể làm được với iPhone
Sử dụng iPhone đã lâu, mình thực sự cảm thấy iPhone là một người bạn, trợ lý đắc lực, mà không có một điện thoại nào có thể thay thế được

Trong vô vàn chức năng cũng như ứng dụng của iPhone trong cuộc sống, mình chỉ xin giới thiệu, đánh giá những cái chỉ có mình iPhone có, bạn không thể làm được điều này khi sử dụng điện thoại khác 😃

Mình xin chia ra làm 2 mục, đó là hỗ trợ công việc và giải trí

1. Hỗ trợ công việc

Trong thời đại số này, email là một phương tiện giao tiếp cực kỳ phổ biến và tiện dụng,

iPhone đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ quản lý hộp thư của bạn.

iPhone hỗ trợ hầu như tất cả các hệ thống mail thông dụng

Từ mail công việc

Đến mail cá nhân

Điều đặc biệt là bạn hoàn toàn có thể sử dụng iPhone để kiểm tra tài khoản yahoo mail miễn phí, điều này không có một điện thoại nào có thể làm được nếu như bạn không có tài khoản yahoo mail plus

Quảng cáo

Để làm được điều này, apple đã thỏa thuận với Yahoo Inc, và apple xây dựng một máy chủ imap yahoo dành riêng cho khách hàng sử dụng iPhone của họ, hoan hô apple!

Hệ thống hỗ trợ file đính kèm của iPhone cũng hoạt động cực kỳ xuất sắc, hiếm có điện thoại nào có thể xem được hầu hết các thể loại file đính kèm, từ pdf, doc, xml, jpg, png, mpg, 3gp, mp4, mp3.... như iPhone

Như vậy, iPhone đã có thể giúp bạn điều hành công việc ngay trên đường đi, ngay trên đất Việt, chứ không như các điện thoại được cho là hỗ trợ email xịn, nhưng lại không dùng được ở Việt Nam ta vì chưa được hỗ trợ - 😃

Ngoài việc quản lý thư xuất sắc, iPhone còn quản lý lịch hẹn của bạn rất trực quan, như một trợ lý thực thụ

Quảng cáo

Các ghi chú của bạn được chia thành từng mục rõ ràng

Và luôn nhắc bạn, giúp bạn không quên bất cứ buổi hẹn nào

Cũng không thừa khi nhắc đến apple safari, trình duyệt di động xuất sắc nhất từ xưa đến nay, giúp bạn cập nhật thông tin, lướt web một cách nhanh chóng
Sử dụng safari trên iPhone là một trải nghiệm lý thú và bất ngờ, và chắc chắn phải thay đổi quan niệm về iPhone nếu trước đó bạn từng chê iPhone 😃

Bạn cần tính toán? đã có máy tính nằm sẵn, không cần cài thêm

457 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2. Mình xin tạm gác lại phần hỗ trợ công việc xuất sắc của iPhone để giới thiệu đến các chức năng giải trí mà khó điện thoại nào bì kịp

Trên mỗi điện thoại iPhone đều có phần mềm iTunes, nếu bạn không có tài khoản iTunes store, cũng không sao, bạn vẫn có thể dùng phần mềm này để nắm bắt tình hình âm nhạc thế giới
Album nào đang hot, bài hát nào đang được ưa chuộng, tất cả đều được cập nhật, tất cả đều nằm trong lòng bàn tay của bạn

Điều tuyệt vời là bạn có thể nhấn nghe thử bất kỳ bài hát nào, vào bất cứ thời điểm nào, mà không tốn một xu!

Ai sử dụng internet cũng biết đến Youtube, với iPhone, youtube nằm ngay trên tay của bạn, fan của Blackberry mà thích youtube thì xin mời mua iPhone nhé 😃

iPhone còn là một máy chơi nhạc, xem phim tuyệt hảo, với hệ thống quản lý album xuất sắc

Thông tin về thư viện âm nhạc của bạn hiện ra chỉ sau 1 lần chạm tay

Xem phim trên iPhone thì không còn gì để phải chê, chất lượng hoàn toàn xuất sắc

Và nếu bạn muốn xem với màn hình lớn, chỉ cần cắm cáp chuyển ra tivi là xong!
Nếu những phần mềm có sẵn trên máy không thõa mãn được bạn, đã có appstore
Với appstore, bạn có thể tài và cài những ứng dụng mới nhất cho iphone của mình

Hàng ngàn ứng dụng xuất sắc, và 25% số đó là miễn phí

Nếu chịu khó tìm kiếm, bạn có thể cài những ứng dụng có chức năng tương đương với các ứng dụng phải mua! thậm chí có ứng dụngmiễn phí mà lại rất hay

Ví dụ như phần mềm nhận diện âm nhạc, đưa iPhone vô loa phát nhạc thì ngay lập tức, ta có thông tin về ca sĩ, tên bài hát, tên album

Hoặc ta có thể quản lý tài khoản flickr của mình ngay trên iPhone (xin cám ơn anh Binhpt ạ)

Kiểm tra tốc độ mạng wifi mình đang ngồi chỉ cần 1 nút nhấn

Hoặc xem bói dùm bạn bè 😁

Và chơi những game do các công ty lớn và chuyên về game cung cấp

Trên đây chỉ là sơ lược những gì iPhone có thể làm, mà blackberry, symbian, palm phải bó tay
các bạn còn chờ gì nữa, hãy gia nhập hội iPhone ngay nhé 😃
Chào các bác !
Em mới sử dụng IP nên không biết nên đã cài QuickPwn Nên quá trình jailbreak gặp trục trặc Và bây giờ màn hình IP chỉ hiện báo cắm USB vào iTunes mạng hình bị khóa cứng không mở đựoc nữa . Có bác nào biết giúp em với
\\

cho em xin phần mềm kiểm tra tốc độ wifi và xem bói với
Hic ! Anh Nam làm mí kái này chắc chết anh em hết quá, em thì ko cần nhìu thông tin vậy đâu, chỉ có mỗi cái game lắc lắc của anh đã làm em mua iPhone lun òi, ko cần care mí kái khác...hehe
Ặc ặc, nhột quá. Hông biết có phải nói cái di động mình đang xài hông ta? :confused1bb:
Hổng lầm thì anh xài BB, em bị anh Nam dụ dỗ mua iPhone roài, nhưng dùng đi dùng lại vẫn ko buông dc em BB, cơ mà thấy iPhone cũng hay, thôi thì 2 tay 3 chân 5 súng vậy :d
p4bus800
ĐẠI BÀNG
15 năm
😁 cái này nghe quen quen
có 1 ông em làm giám đốc 1 hãng điện thoại bên Úc vậy mà còn chưa dám xài BB nữa vì phí thuê bao chịu không nổi 🆒
megaxpop
ĐẠI BÀNG
16 năm
Đọc xong kết IPhone quá, nhưng mà lỡ yêu BB rùi! ^^
Cho mình hỏi ! Phần mềm máy tính down ở đâu vậy ?
Đang cần 1 con máy tính như demo ở trên !!!
phần mềm này bạn không cần down ở đâu cả
nếu bạn sử dụng firm 2.0 thì chỉ cần lật ngang màn hình khi sử dụng máy tính, máy tính khoa học bự hơn sẽ hiện ra 😃

còn nếu bạn xài firm 114 trở xuống thì vào installer cài các HP calc nhé, cũng rất tốt
Tedy186
TÍCH CỰC
16 năm
Phải công nhận IP là một chiếc điện thoại tuyệt với nhất, nó làm được nhiều thứ mà các điện thoại khác kô thể làm được, nhất là FW 2.0 đã có những cải tiến tốt về app và game biến IP trở nên thú vị hơn rất nhiều
đúng , I LOVE IP

Hehehehe
Mỗi dòng có cái hay riêng,các bác hơi tâng bốc apple rồi.Em thấy điểm mạnh của IP là giải trí chứ hỗ trợ công việc thì còn thua xa BB.

Xin đính chính:
"Những điều bạn chỉ có thể làm được với iPhone và Máy tính" 😁

mấy cái demo giới thiệu này em làm trên máy 2.0.1 không jailbreak bác ạ, hoàn toàn iPhone với iPhone, không hack không gì cả ạ 😃 nên không cần máy tính đâu 😃
còn có máy tính vô thì còn nhiều nhiều cái hay nữa :D

p/s bác mới cạo đầu ạ? :D
Mới bán iphone 1.x kieu nay phải mua lại iphone 2.0 thui.
herovt
ĐẠI BÀNG
16 năm
bữa giờ có nhiều mem BB vào chê aiphone .. cám ơn bác AB14 viết bài này .. ai có chê nữa cho link vào đọc bài này ..khỏi mất công cải nhau .. iphone có cái đặc biệt riêng của nó .. mà hiện giờ chưa máy nào có .. còn tương lai ... chưa biết được hehe
babygoat
ĐẠI BÀNG
16 năm
ko thấy nói là pocket pc - windows mobile ko làm được nhỉ :p, nhưng ghét nhất là những soft cho ppc cũng bắt chiếc những hiệu ứng của iphone , mỗi cái phải có bản sắc riêng chứ 😁
kết cái chức năng GPS của Iphone, chỉ cần bấm 1 cái là biết mình đang ở đâu, gõ thử 1 địa chỉ cần đến, tốn vài s nó cho đường đi rõ ràng, khoảng cách và cả thời gian ước lượng để đi đến đấy

em yêu bb nhưng em...cũng ghiền IP 😁
babygoat
ĐẠI BÀNG
16 năm
phần mềm map GPS nào chả có chức năng này 😕 , các phần mềm kia còn có giọng nói bằng đủ các thứ tiếng báo là đến đâu rẽ phải , ré trái, đường nào một chiều nữa kìa :D
tieu_tang
ĐẠI BÀNG
15 năm
GPS down ở đâu ạ? làm ơn chỉ giúp với ạ! mình có IP mà k có chức năng này...huhu
dangnhutung
ĐẠI BÀNG
16 năm
bác này hnay rảnh qá đi quảng cáo lại cho apple thì phải.....:-<
ai nói gì thì nói,Iphone vẫn là vô địch về giải trí,còn phục vụ về công việc thì vẫn ko thể bằng được BB rùi.ôi!tôi yêu cả 2 mới chết chứ!!!
bac nói vậy sao mà được! chuyện đơn giản nhất mà mấy anh điện thoại trung quốc làm được mà mấy anh apple ko làm được đó là quay video!!!!!!!! như vậy iphone chả đáng 1 xu để phải bỏ tiền ra mua! tối ngày nói đâu! cái đơn giản còn lamg không được
bolynu
ĐẠI BÀNG
15 năm
ông này bị khìn khìn à...chưa được đụng đến IPhone bao h phải không :confused1bb:.
Iphone cái gì làm không được,quay video ai nói là iphone quay không được trời,quay tốt là đằng khác...xin nhắc lại với bác 1 câu,với IP,không gì là không thể

I LOVE IP :p
Đúng với iPhone không gì là không thể trừ việc tháo pin ra hằng ngày như một con điện thoại thông thường 🆒 à quên còn thêm việc nhét một cái thẻ nhớ chứ
No. Ý tôi là những soft này nếu không chạy trên iPhone thì chỉ có thể chạy được trên... máy tính ấy mà (iPhone ~ Pc) :p

Cạo lâu rùi. Gần đây thấy Bác show hàng đầu trọc lên cũng đua đòi show theo :D (cái ava cũ chụp gần 2 năm về trước.....)
Xin chào Bác TRANTH !!!!!! cám ơn bác nhé Iphone thật là tuyệt phải không ạ ??? còn nhiều nữa chưa phát huy ra hết đó ,à Cám ơn bác AIR luôn nhá ,một bài viết tuyệt vời.Thân
Chà chà, mình đang xài hàng khủng vậy à ^__^
Bác Airblade14 làm bài này không pít có nhận được thù lao của quảng cáo apple chưa nhỉ, bài viết hay thế mà không được thưởng thì tức quá.
tất cả tính năng còn lại Treo đều có phần mềm hỗ trợ em dám chắc mua Treo rồi mua cả phần mềm vẫn rẻ hơn bác mua iP nhiều đấy (world phone đấy nhá không tính unlock đâu 😁)
thành viên palm đã nhảy vào :D, em cũng đã xài nhiều và treo vẫn bên mình chinh chiến năm tháng :D
có thể palm ko thời trang được như IP nhưng theo em nó đáp ứng đủ cho nhu cầu của mình và quan trọng sóng sánh ăn đứt IP, đơn cử là đợt rồi đi phan thiết leo đồi cát, các máy của cty em mất sóng gần sạch trong khi em vẫn treo650 chát ầm ầm và centro gọi về cho em yêu khí thế 😆
tuỳ sở thix của mỗi người thui
iphone hơn các dt khác ở cái multimedia và cái mh cảm ứng tuyệt vời ,......
em có ông bác , ông ghét nhất là dt mh cảm ứng , dc người ta cho con o2 atom thì ổng bán đi mua con nokia n81 xài , đâu phải ai cũng thích màn hình cảm ứng , cái đó tuỳ vào sở thix thui
Nếu đã sài IP rùi là k muốn sài đt khác lun, em đang nói em, k nói ai khác đâu nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019