Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những điều cần biết về bộ nhớ trong của Blackberry

debone
16/1/2009 13:44Phản hồi: 64
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình 8310.
có thêm thằng bbdict(10mb) free mỗi 17mb
total:57...
mình thấy total 57mb là vì RIM bảo có 6mb ram SD cho em này. + lại vừa đẹp.
duckidz
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình hỏi chút là bb87 os 4.5 của mình dùng bình thường khởi động lại máy thì free 10mb, nhg dùng đến khoảng còn free 4-5 mb thì phần my ringtones và preloaded ringtones trong media không hiển thị các file của mình, trong phần all ringtones thì còn. Reset lại máy thì hết. Có phải do bộ nhớ bị tràn không?
hj....hôm nay kiểm tra con 87 của thằng em thấy file total 64,7 mb.....choáng!
máy em 8310 mấy bữa nay chạy rất chậm, em thử reset nhưng ko cải thiện được tình hình. vô status thì thây file free = 0 bytes:shocked7fl:. Em đã xóa bớt mấy ứng dụng ko cần thiết thì thấy file free tăng lên 11MB. Thử xóa hết tin nhắn và mở mấy ứng dụng chạy ngầm như calculator,media như bác debone nói thì thấy file ko thay đổi gì hết ?
có phải bộ nhớ trong máy để cài ứng dụng thôi ko ah, có cài được vào thẻ nhớ ko?
em dùng 8320, cài bbdict với một số cái khác nữa chỉ còn khoảng 2Mb free thôi , còn total file có 55Mb
ác, mấy pác chuyên nghiệp we'. mình cũng dính vấn đề này nhưng mà @@
minhtinh_8x
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đang sài OS 4.5 máy 8830 Sprint (nếu theo bài viết của bác chủ thớt thì chẳng cài gì ngoài room chắc là được dư 20MB). Chờ tin các cao thủ free 20MB sài OS 4.5 và máy 8830 S.
Ôi tức ghê, cái này em thấy nó âu cũng là cái số. Con 7130 cũ của em, cài hết tất tật dư 25mb lúc khởi động, sau khoảng 1h nó giảm xuống 21mb, sau đó cứ để thế dùng mãi, 2 tháng chả phải reset làm gì cả. ( Bộ nhớ nó giảm chút xíu do nhắn tin nhiều thôi ) 21.4mb sau hai tháng thì nó xuống khoảng 20,6mb.
Trong khi con 8700 của em, bộ nhớ trống 33mb mà sau 1h còn 29mb, sau đó cứ giảm dần, nhanh lắm cơ, mỗi ngày tầm 1mb ( mà mình ko làm gì nó vẫn giảm cơ, lướt web không, gọi không, nhắn tin ko thế mà nó vẫn giảm). 😔(, chán.
Một trong những cái nản của em khi dùng BB là dính phải những con thế này đây.
Phần này em xin phép phán bừa: có gì các bác bỏ quá
Chắc BB đểu mới bị cái này, chứ BB xịn cho doanh nhân mà cứ rình rình đi reset ko có mất hết tin nhắn thì điêu lắm.
Thằng bạn em dùng 7290, hàng xịn, nó mua ship 2tr cơ mà ( 1.5 năm trước ) sau khi bật máy ổn định hết trống có 5mb thôi, mà chả bao giờ thấy nó giảm thêm cái gì cả, mà nó dùng nhiều, nhắn tin nhiều, chứ ko phải là để không đâu.
mấy anh ơi chỉ dùm em với...không biết sao khi trước em copy ảnh vào hay nhạc vao thi thấy total size la 15 mb thí mà bi jo chỉ con có 5 mb la sao ak hik giúp em vơi hik
BlackSun
TÍCH CỰC
14 năm
Để media 5mb thì làm sao đủ để cho ảnh vào hả bác?
mitvan
ĐẠI BÀNG
14 năm
FILE FREE an toàn:
4.1: 5mb
4.2: 15mb
4.5: 20mb
an toàn quá mức cần thiết ý chứ...theo em OS 4.5 chỉ cần 11 ~ 13 mb là ổn
forever3
TÍCH CỰC
14 năm
Không bao giờ để chạy ngầm những chương trình mà không dùng đến. thi thoảng restart lại máy cho giả phóng bộ nhơ.Khởi động lại máy em có 13Mb bộ nhớ Free. Dùng thế này thấy cũng ổn rùi. Máy em 8800.
Neu Vay thi no cung dau the thay doi nhieu den the ....?
May tui xai ko cai them gi luc dau la 32458601 bytes ma xai 1 ngay con lai co 15366784 bytes
Tat nguon mo lai tang len 28451203 byte la sao ....................:banghead:
Em xai 7130 ............................!

Yeu Em Khong Phai vi TIEN
Yeu Em vi Soi DAY CHUYEN Em Deo ....!
set1132
ĐẠI BÀNG
14 năm
may bac giup em voi cai backberry 8830v cua e bo nho File free cua em con duoc 3,5mb khi vua reset lai va ko sai bat cu cai gj nhung khoang 1 gio dong do la no giam xuong' con` 0 luon ko sai gj dc het luon khong le 1 phai reset 1 ngay may chuc lan hay sao hic hic

---------- Post added at 08:54 AM ---------- Previous post was at 08:51 AM ----------

may bac giup em voi cai backberry 8830v cua e bo nho File free cua em con duoc 3,5mb khi vua reset lai va ko sai bat cu cai gj nhung khoang 1 gio dong do la no giam xuong' con` 0 luon ko sai gj dc het luon khong le 1 phai reset 1 ngay may chuc lan hay sao hic hic​
bác ơi cho em hỏi, file free bb 8110 của em còn có 15- 16 mb (em dùng rom 4.5.0.174 ) thì có làm sao không ? theo bác là phải rom 4.5 cần file free 20 mb, bác giải thích rõ hơn và đơn giản về nó cho em về cái này được không ?
cũng thấy hay hay. hoan hô, phát huy tinh thần, phát huy 😁
tớ 8830 s, OS 4.5, chả cài phần mềm 3rd nào, mà sau khi bật, có 21Mb trống
dùng giảm dần,
có lúc giảm còn 14mb.
hoxuanan88
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho gà mới hỏi tí, e ko hiểu : em mở controlbbanel thì trong mục INFO thấy file free : 4.9 MB ; file total 5 MB . Trong mục Tool thì : free memory :19.1 MB ;total memory 27.2 MB. E ko hiểu "file free" và "free memory" có nghĩa ra sao mà khác nhau vậy ( e dùng 8830, bộ nhớ máy 60 mb)?
File Free ở đây là bộ nhớ Media của bạn , bạn có thể để là 5mb hoặc 12mb hoặc tối đa là 15mb ! Còn Total thì là tổng bộ nhớ còn trống thôi !
Total hay là free memory ạ, em hơi mập mời mong anh và mọi người chỉ giáo :p
theo mình biết thì thông số flash do nhà sản xuất tính là 1KB = 10^3 bytes, 1MB = 10^3 KB, trong khi đó tất cả hệ điều hành mà e biết (gồm BBOS) thì 1KB = 2^10=1024 bytes, 1MB=1024KB (theo hệ binary, còn hex thì e quên cách tính roài), nếu bác nào rảnh thì lấy total memory của mình ra quy đổi thử coi đúng hông, khi nào có kết quả báo e với =)), đừng chém e tội nghiệp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019