Những điều cần biết về Intel Ivy Bridge

Duy Luân
24/4/2012 0:21Phản hồi: 155
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xu hướng mới là một máy bàn cực khủng + ipad. hết. còn máy tính sách tay sẽ bị đẩy lùi.
Sandy Brigde còn chưa dùng nó đã ra Ivy rồi, vãi công nghệ ... 😔
May quá. Con H67 của mình vẫn chạy được Ivy Bridge 😁
Em Core 2 còn chưa đc nắm tay nay Intel lại có thêm 1 công chúa nữa 😕
Đời bất công hay tại mình nghèo 🆒
Mấy cưng nào vote cmt cuả anh thì vào đây mà coi nhá, đã ngu thì đừng tỏ ra nguy hiểm

http://vr-zone.com/articles/ivy- brid...own/15637.html
Spider
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái cơ bản không phải là nó mạnh cỡ nào hay chúng ta đang sử dụng cái yếu hơn. Đã là công nghệ thì chắc chắn sẽ không bao giờ dừng lại mà sẽ phát triển ngày càng mạnh hơn. Co bản các bạn hiểu được các bạn đang sử dụng máy tính của các bạn cho mục đích gì. Nếu các bạn thật sự hiểu thì sẽ chọn được đúng CPU phục vụ tốt cho việc của mình mà không phải lăn tăn suy nghĩ nhiều.
vumyduc1992
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái đồ hoạ 4000 này chơi được 45% game hiện hành cơ á!
cái 3000 kém quá à,không ổn lắm
hic hic! dung la công nghệ thay đổi không ngừng. Con laptop mình mua tháng 12 năm 2010 chip core i5 - 480 giờ đã bị lạc hậu rồi.
Thanks bác, bài hay quá 😃
losbancos
TÍCH CỰC
12 năm
bài viết rất hay!! khái quát đầy đủ !
Ivy chạy trên nền công nghệ 22nm , vậy so với 2m nè mình con máy mình là ông ngoại!!! công nghệ phát triển nhanh quá , dong bridge chưa nóng máy h dòng Ivy đã ra mắt!!!
Bao nhiêu lăm rồi vẫn trung thành em intel pentilum D 3.0 😁 !!!!!
Cốm D.A
TÍCH CỰC
12 năm
Mới hí hửng với chú Dell core i5 Sandy Bridge, vậy mà giờ đã lại xuất hiện Ivy Bridge nữa rồi, chóng hết cả mặt 😁
Cốm D.A
TÍCH CỰC
12 năm
Mới hí hửng với chú Dell core i5 Sandy Bridge, vậy mà giờ đã lại xuất hiện Ivy Bridge nữa rồi, chóng hết cả mặt 😁
Cốm D.A
TÍCH CỰC
12 năm
muadem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàng quá ngon luôn. HEHE!Nhìn thôi cũng đủ mê. 😁 Khi nào có điều kiện phải sắm ngay!!
Ivy Bridge có phải dùng socket này ko nhỉ 2011 for 2nd Generation Core™ i7 Processors

http://maihoang.com.vn/Products.aspx?cate=231&pr=201&tct=963&

Con main rẻ nhất hơn 6tr 😔
@thinhkieuphong ý bác là thế nào..Ivy có thể dùng được các main đời Sandy mà..Ví dụ như con vài con i5 ivy dùng socket LGA 1155 đó...hơn 1tr 1 cái main là dùng ivy ngon lành,,,,hé
@thienhai_241 nhưng sao biết được con Ivy nào dùng socket 1155 bác ơi 😁
@thinhkieuphong đơn giản là bạn xem thông số kỹ thuật của con chip ivy đó thôi..google để bác làm j???ko tin google thì bạn ra hẳn cửa hàng máy tính sờ box xem thông số..
Vẫn đang xài em HP Core 2 Duo từ năm 2008 đến giờ, chưa hư bất cứ thứ gì, mỗi cục pin bị chai 😁
Asus K55VM-SX128 / i5-3210M

kon này cũng là Ivy Bridge mà ko thấy i5 - 3210M trên đó... giải thik giùm em, vậy con asus k55vm sx128 dùng chip gì các pro...
@phongnguyen190891 con của bạn cũng dùng chip Ivy đó thôi..Bạn nên đọc kỹ bài viết nhé..con của bạn là chip ivy vì có số 3 đầu mã hiệu kìa..nếu là số 2 đầu đoạn mã thì là chip sandy..oki..của bạn là 3210M nên nó là Ivy..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019