Những game Windows Phone cực hay đầu năm không thể không thử

tuanseoco
30/1/2015 9:56Phản hồi: 10
Những game Windows Phone cực hay đầu năm không thể không thử
Chúng ta hãy cùng nhau điểm mặt những game mobile hấp dẫn trên Window Phone đầu năm 2015 này nhé.

1. Dragon Mania Legends

Dragon Mania Legends là một game có cách chơi tương tự như Dragon ciy. Nhiệm vụ của game thủ khi tham gia vào game là nuôi những con rồng, lai tạo chúng để sinh ra những con rồng cực mạnh và sát cánh cùng chúng trong các trận chiến.

Tính năng nổi bật:

• Xây dựng đảo Rồng cho riêng mình
  • Ấp/nở những trứng Rồng mạnh nhất
  • Cho ăn, âu yếm và huấn luyện Rồng con để tăng kinh nghiệm
  • Thu thập và khám phá tất cả loại Rồng
  • Khám phá thế giới game với hơn 100 điểm khác nhau
  • Dạy các kỹ năng mạnh mẽ cho các con rồng

Download

Windows/RT: http://apps.microsoft.com/windows/v...6028e363ccfb?ocid=GAMES_SOC_TW_ORGANIC_DRAGON
Windows Phone: https://www.windowsphone.com/en-us/...-legends/8ae2ccd0-4c54-4951-bf0f-83d714fc0dc0

2. Final Warlord

Final Warlord là tựa game online kết hợp hai thể loại RPG và SLG được phát hành bởi AE Mobile. Người chơi sẽ phải chiến đâu với những trận chiến khó khăn và tìm kiếm cho mình những kho báu để tích lũy kinh nghiệm, vàng và các nguyên liệu khác để nâng cấp.
Chọn cho mình các class trong trò chơi như Knight, Archer hoặc Mage để dấn thân vào cuộc phiêu lưu đầy nguy hiểm, xây dựng nhà, quân đội cho riêng mình cùng với hàng triệu người chơi khác trên toàn thế giới.

Tính năng nổi bật :
  • Nâng cấp nhà và quân đội để chống lại thế lực hắc ám
  • Nhiều nhiệm vụ để hỗ trợ người chơi
  • Tạo và tham gia guild cùng nhau chinh chiến
  • Nâng cấp nhân vật với nhiều trang bị cực hiếm
  • Hệ thống rèn đồ, quần áo, quái...rất da đạng

Download https://www.windowsphone.com/en-us/store/app/final-warlord/258682c6-c20d-464d-b32d-85f575e6059e

3. Evolve: Hunters Quest

Quảng cáo

Evolve: Hunters Quest làm một game giải đố Match 3 được xây dựng dựa trên Evolve-trò chơi đã giành chiến thắng trong chương trình Best of Show của E3.Trong game, bạn sẽ phải nối 3 thẻ bài cùng màu để tạo ra những đòn tấn công dữ dội về phía kẻ thù đồng thời làm đầy các thanh năng lượng để mở khóa nhiều khả năng đặc biệt của thợ săn. Bên cạnh đó, game thủ cũng phải nỗ lực hết mình kiếm thật nhiều Mastery Point nhằm xếp hạng nhân vật hất cao.
Khi chơi Evolve: Hunters Quest, game thủ sẽ có thể khám phá hành tinh Shear đầy luôn ẩn chứa rẫy những con quỷ độc ác. Hãy khám phá và hoàn thành bộ sưu tật các loài động vật hoang dã, kỳ lạ trong Bestiary và kiếm nhiều lá bài nghệ thuật cho game console Evolve. Bạn có thể tiến hành cải tiến mọi kỹ năng bằng việc xem phại những pha nối hình tuyệt vời của mình từ hiển thị từ trên xuống.

Tính năng nổi bật :
  • Chiến đấu với 100 nhiệm vụ thú vị
  • Tạo ra các đòn tấn công đặc biệt thông qua việc sử dụng nhiều thợ săn
  • Nối 3 thẻ bài cùng màu để tấn công đối phương và mở khóa kỹ năng thợ săn
  • Kiếm nhiều điểm Mastery để xếp hạng nhân vật thật cao
  • Thu thập nhiều loại động vật hoang dã trong Bestiary

Download http://www.windowsphone.com/en-gb/store/app/evolve-hunters-quest/82a8028d-82e3-4897-97e0-3389f6a0e802

4. Bomberland

Boomberland – Game đặt bom cực đỉnh đã được một studio Việt Nam phát triển cho WP. Với cách chơi gần giống với trò Bomberman cổ điển lúc xưa, nhiệm vụ của người chơi là khéo léo tìm cách tiêu diệt những tên zombie bằng cách đặt những quả bom của mình. Trong game xuất hiện nhiều vật phẩm giúp người chơi tăng cường sức mạnh của của các quả bom của mình hoặc tăng tốc độ di chuyển, máu, v.v... khiến trò chơi cuốn hút hơn rất nhiều.
Phiên bản game Boomberland cực mới với 40 màn chơi thử thách, hình ảnh sống động, âm thanh vui nhộn cùng với bản đồ thú vị và dễ chơi, lôi cuốn người chơi ngay từ cái nhìn đầu tiên. Cùng hàng ngàn người chơi, bạn hãy tự mình trải nghiệm những giờ phút giải trí tuyệt vời với Boomberland!
Hãy sống lại những giây phút tuổi thơ với game Bomberland hoàn toàn mới

Quảng cáo

Download http://www.windowsphone.com/en-us/store/app/đặt-bom/f121eed7-d492-43f7-8cd6-17a26b8c5de3

5. EvolutionMultiplayer

EvolutionMultiplayer là game online rất thú vị trên Windows Phone. Bạn sẽ hóa thân thành tay bắn súng để tiêu diệt các mục tiêu khác. Vẫn là phong cách game bắn súng nhưng người chơi sẽ được chơi trong một khung cảnh sci-fi vô cùng hấp dẫn.Khi bạn bắt đầu chơi EvolutionMultiplayer, bạn sẽ cần phải đăng kí tên thi đấu để tham gia game. Sau khi tạo xong tên tài khoản thì bạn sẽ được bắt đầu tham gia trò chơi. Nếu bạn bị "tiêu diệt" trong quá trình chơi game, EvolutionMultiplayer sẽ cho phép bạn "tái đấu" sau vài giây. Và bạn sẽ xuất hiện ngẫu nhiên ở bất kì vị trí nào và do đó, người chơi phải tranh thủ và tập trung để tránh "chết" lần 2.
Với giao diện bắt mắt, game cung cấp cho bạn một môi trường sci-fi để chiến đấu và ra tay "bắn tỉa", cảm giác hứng thú đặc biệt khi chơi nhưng vấn đề mạng và cấu hình máy cũng là 1 phần quan trọng để bạn có trải nghiệm tốt nhất.

Tính năng nổi bật :
  • Hiệu ứng hình ảnh tuyệt đẹp và điều khiển trò chơi rất tốt!
  • Chiến đấu người chơi khác trong thời gian thực!
  • Nhiều bản đồ trò chơi và vũ khí!
  • Xếp hạng hệ thống, nhiệm vụ và Leaderboard!

Download http://www.windowsphone.com/en-us/store/app/evolutionmultiplayer/610e77eb-ae34-4016-92a6-ce905ac2ecf1

6. Zombie's Got a Pogo

Đây là một tựa game thể loại endless running quen thuộc nhưng mang tới cho người chơi một trải nghiệm đầy vui nhộn và thử thách hoàn toàn mới. Trong game, nhiệm vụ của người chơi là cố gắng điều khiển nhân vật của mình - một Zombie di chuyển qua các chướng ngại vật và hoàn thành các cấp độ thử thách khác nhau của trò chơi.
Zombie's Got a Pogo mang đến cho người chơi một loạt các thử thách để bạn vượt qua như bom, mìn, bóng tennis và nhiều vật cản khác. Tuy nhiên, không giống như những trò chơi cùng thể loại khác là bạn chỉ việc chạy và né các chướng ngại vật trong Zombie's Got a Pogo bạn sẽ phải điều khiển nhân vật Zombie của mình di chuyển trên 1 chiếc lò xo một cách khéo léo và từ từ. Việc này đòi hỏi bạn phải tính toán khéo léo và chính xác góc độ và tốc độ nếu không bạn sẽ là người thua cuộc.

Download game hiện đang free http://www.windowsphone.com/en-us/store/app/zombie-got-a-pogo/55d83d9f-3498-4fd3-948f-5073e8bd6d3f

Chúc các bạn chơi game vui vẻ
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai chơi final warlord thì vào guid WPVN nhé 😁
Góp một game
Hamster Gourmand
Nếu bạn cần gây stress cho cái đầu của bạn thì thử game này. Nhiệm vụ của bạn là cắt khối màu cam để dọn đường cho con hamter có thể ăn hết 3 loại trái cây và về đích, game đc đánh giá khá khó vì nếu bạn cắt nhích đi 1 pixel thì mọi chuyện hoàn toàn khác, GAME FREE VÀ HỖ TRỢ RAM 512

Tải game tại đây http://www.windowsphone.com/vi-vn/store/app/hamster-gourmand/3be94251-4e32-429b-b723-8fc4b2b0ed3f
Cam on ban. Nhieu hi vong ban se gioi thieu nhieu game hay nua ơ. De cong dong wp choi
cái EvolutionMultiplayer chơi ko hay, chóng mặt nhức đầu mà lại chậm trong việc kết nối nưa, nhưng cũng không thể ko khen khi nó là một trong những game multiplayer hiếm hoi 😁
ai biết cách hack my talking tom trên wp 8.1 ko
Cái game Final Warlord nhìn giống Thần khúc của vn mình nhỉ 😃
lúc trước còn hack dc giờ khó lắm, qua winphoneviet có 1 bài hướng dẫn đấy bạn
có bạn nào biết cách hack game dragoon manila legends không> chỉ giúp mình!
@oversoul171 của gameloft thì khó nhai lắm 😁 mà nó bán cũng rẽ mà bạn :D 30k dc 205vien :D với lại chơi game này lâu lâu vào chăm nom rồi lai thôi :p khi nào có legend thì mới đem đi dánh chứ thường thì đánh ko lại ai đâu :D
Final Warlord hình như là Thần khúc của zing thì phải, nhìn y hệt
viêt nam minh cũng mua xong việt hóa lại thôi bác à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019