Những lưu ý khi dùng Nokia Booklet 3G.

HHHIEP
14/7/2010 7:56Phản hồi: 406
406 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

:inlove:Ack, cái boot này em không rành rồi mấy anh ơi. Liệu có thể mang file ra Aqua SG làm không anh? Aqua trong này có thân thiết và nhiệt tình bằng anh ko anh Hiệp? Nghe mấy bác khen anh hết lời, em cũng thấy yên tâm 😁

http://europe.nokia.com/support/product-support/booklet-3g/software

Cho em hỏi thêm, những soft ở web này của nokia mình có cần down về hết rồi cài đặt hết không mọi người?
HHHIEP
TÍCH CỰC
14 năm
Trường hợp máy bị màn hình xanh (Blue screen of dead) nguyên nhân là do chương trình AT&T đó bạn ah. Bạn chạy máy 1 thời gian nữa là sẽ hết thôi nhưng nếu cảm thấy khó chịu bạn không cần dùng qua nó cũng được có 2 cách là bạn gõ APN, Uses, Pass vào chỗ kết nối Wifi của Win 7 hoạc bạn gỡ bỏ luôn cái AT&T đó đi luôn và cài chương trình của chính hãng Option vào thay chạy rất nhanh và thông minh hơn AT&T nhiều.
Do bản Win 7 Untimate mình tạo nặng gần 6G nên không thể tải lên mạng để mọi người Down được, nên chỉ Up được bản XP thôi. Bạn không quan trọng mấy cái chức năng phụ kia có thể dùng bản Ghost XP của mình. Mình đã tối ưu hóa và không để bất cứ 1 thông tin cá nhân nào vào đó, kể cả thông tin của công ty.
Bạn nên Down đầy đủ các Softs cũng như Driver hỗ trợ của hãng điều này sẽ dúp máy bạn chạy ổn định và tốt hơn. Nhưng chỉ khi nào bạn cài lại Win 7 thôi nhé chứ hãng họ đã làm sẵn rồi. Ở cuối có phần Up Bios lên 2.0 nó mở rộng và Fix thêm được các chức năng mới cho máy. Lưu ý phải rất cẩn thận khi Up Bios nhé.
Trong bản Ghost Xp của mình có cài sẵn bộ Kaspersky rồi tặng cho anh em key kick hoạt dùng 200 ngày luôn nè. Q3E3Q-TY7WT-BRJBF-M229R. Lưu ý key này của mình có thể dùng cho rất nhiều máy nên không sợ trung key nhé.
Em có rất nhiều thắc mắc muốn được giải đáp, từ nay mong anh giúp đỡ:

1.Cái AT&T là gì, tác dụng ra sao? Thay cái option thì mình phải làm ntn?
2. Em muốn xài các chức năng đầy đủ của Nokia, như cái Ovi gì đấy.
3. Ghost cái link anh đưa thực sự vượt xa tầm kiến thúc cững như trang bị của em, nên không biết có thể nhờ ai chỗ Aqua SG làm giùm ko nhỉ. Em mua máy ở Gia Huy.
Công nhận 7 starter chạy châm thiệt 😔
TKS
bữa đọc trên mạng thấy có hướng dẫ xem video hd trên booklet, ko biết đã nói chưa, làm thử thấy tình hình cũng khả quan đó ^^ , nè mấy bác

1. Click chuột vào để mở bộ cài đặt của CoreAVC,

2. Sau khi CoreAVC được cài đặt, vào thư mục CoreCodec ở trong Start menu và chọn "Configure CoreAVC". Ở phần "Deblocking" chọn "Skip Always", ở "Deinterlacing" chọn "None" và nhấn OK.

3. Bước tiếp theo là cài đặt Media Player Classic Home Cinema. Sau khi cài đặt xong, ở thanh trình đơn chính trên Media Player, chọn "View", ở trong trình đơn của của "View", chọn "External Filters". Click vào nút "Add Filter" rồi nhấp chuột đôi vào "CoreAVC Video Decoder" . Nhớ chọn mục "Prefer" ở dưới nút "Remove". Nhấn OK.

4. Tiếp tục chọn "Options" từ trình đơn chính của Media Player. Sau đó chọn mục "Output" trong "Playback". Ở phần "DirectShow Video" chọn "EVR" như trong hình. Nhấn OK và tắt Media Player.

Mở thử 1 bộ phim H.264 độ phân giải 1080P, bạn sẽ bất ngờ về chất lượng hình ảnh. Tuy vậy, hình ảnh đôi khi vẫn bị khựng, hiệu ứng hình ảnh vẫn chưa thực sự sắc nét nhưng âm thanh thì ổn định, theo kịp hình.(720 THÌ K PHẢI BÀN)

link down avc và media player

http://www.mediafire.com/?87f5c8a4pyoawcf

http://sourceforge.net/projects/mpc-hc/files/MPC HomeCinema - Win32/MPC-HC v1.4.2499.0_32 bits/MPC-HomeCinema.1.4.2499.0.x86.exe/download
Phần mềm GT Connect của Option

Chào anh HHHIEP,
Em đã tự mày mò và cài Xp trên Nokia của em, các thứ khác work well như anh nói.
Riêng về cái 3G em vẫn chưa xài được, em có search thấy cái GT connect của Option nhưng không biết cách nào để cài cả, anh có link share cho em và hướng dẫn em cách cài với, cảm ơn anh nhiều,
Chào anh,
HHHIEP
TÍCH CỰC
14 năm
Phần mềm Option manager dùng để quản lý và sử dụng 3G của Nokia này khi các bạn cài ra nó tự cài Driver cho mình luôn rất là tiện dùng cho cả Win 7 và XP. Mọi người không nên sử dụng bản Ghost đa cấu hình vì nó chạy không ổn định và hay sinh ra những lỗi vặt.
Do Nokia sử dụng Card 3G của hãng Option nên khi AT&T phân phối sản phẩm này họ đã khóa các mạng khác lại để người sử dụng chỉ được sử dụng Sim 3G AT&T của họ, họ cũng viết lại phần mềm quản lý 3G AT&T Comucation Manager nhưng phần mềm này chạy rất nặng và chuối. Khi ta đã Unlock được rồi thì nên gỡ bỏ nó đi và cái phần mềm của Option vào máy sử dụng 3G không bị chậm và nhanh hơn rõ rệt luôn.
Nếu bạn nào không quen sử dụng phần mềm Ghost hoạc gặp khó khăn gì cứ mang qua chỗ mình (nếu ở Hà Nội thôi nhé). Mình nghỉ làm Aqua rồi nhưng vẫn sẵn sàng Support mọi người. Còn nếu ở các tỉnh thành phố khác thì cứ mang qua gặp các bạn kĩ thuật viên nơi mình mua máy yêu cầu hỗ trợ.
Mọi người muốn coi HD trên máy thì làm theo hướng dẫn của vovantan007. Các bản Ghót của mình cũng đã chỉnh sẵn rồi đó, nhưng chất lượng hình ảnh bị giảm đi do bộ Code chỉnh lại tốc độ xử lý của máy để chạy nhanh hơn nhưng nó chấp nhận được với màn hình 10" của máy.
Lin Down Driver và trình quản lý bên dưới. Nhớ nhé các bạn không nên sử dụng bản Ghost đa cấu hình nhé.
http://www.option.com/en/support/software-download/embedded-mobile-broadband/gtm382w/
http://www.mediafire.com/?fyfkn7qfito0a4p
nghiatn1a
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao mình cài GlobeTrotter Connect trên win 7 lại ko dùng đc nhỉ. Unlock card 3G rồi, nhét sim vào rồi nhưng mở GlobeTrotter Connect lên thì chỉ thấy báo "Device not found" . Hiệp giúp mình với . Thanks
con Booklet của em cũng bị y như vậy mặc dù đã cài driver GlobeTrotter Connect rồi, cứ mở lên waiting device 1 lúc rồi Device not found, máy mình xài Win 7. Ai biết chỉ giúp nhé. Thanks,
Mình cũng bị y như vậy, nhưng kết nối theo cách thông thường thì vẫn dc.

Nhớ là anh Hiệp có nói nên gắn thêm quạt tản nhiệt cho máy, em khui máy ra rồi nhưng không nghỉ ra gắn được quạt loại nào, ở đâu, còn vụ thay thay ổ chip ssd cổng ata thì tìm ko ra chổ bán.
A Hiệp có biết chỗ nào bán(trong nam) chỉ giúp, em nghĩ ổ chip thì gửi hàng chắc cũng ko vấn đề gì đúng ko anh, nếu thế ngoài đó có chỗ nào bán anh giới thiệu em luôn. Thank
Anh Hiệp làm cái hướng dẫn chi tiết từ việc gỡ bỏ AT&T đến bước cài phần mềm Option mới cho Win 7 để máy chạy 3G ngon hơn đi :d. Xin cám ơn anh 😁
HHHIEP
TÍCH CỰC
14 năm
Anh em cứ gỡ thằng AT&T củ chuối đi rồi cài cái Option zô thôi. Nếu anh em nào làm mà bị lỗi không nhân thiết bị thì Down cái Driver theo Link phía trên mình Up đó cài lại là Okie. Nếu khó xử lý quá qua chỗ mình mình làm cho nha.
Tiện anh em qua ủng hộ mình luôn nhé mình mượn quán ông anh lấy chỗ để anh em giao lưu và bán 1 số đồ và máy của Apple (có cả đồ cho PC và Lap luôn). Ư tiên giá cho anh em tinh tế nhé. Xin lỗi đã Spam anh em nào quan tâm qua chỗ em giao lưu nha. Lưu ý chỗ em có tầng 2 chuyên cho anh em hát miễn phí nhé bác nào có bản lĩnh lên thi hát với mình luôn (rất tự tin vì mình hát rất hay) 1 phòng nữa chuyên xem phim luôn ai thíc Copy phim gì cứ mang máy qua Free luôn. Thắc mắc cứ qua anh em trao đổi cùng học hỏi nhau. Chi tiết kick zô Link dưới.
http://macvn.com/forums/showthread.php?t=37962
HHHIEP
TÍCH CỰC
14 năm
Lưu ý khi mọi người cài trình Option nó không nhận được Crad là do nó bị xung Driver. Vì khi cài Option vào nó tự Up lại Driver nên sẽ bị xung. Mọi người dùng Driver chuẩn của Win 7 theo đường Link dưới rồi Up lại cho nó xong gỡ trình Option đi cài lại 1 lần nữa, mỗi lần Up lại Driver và cài lại Option nhớ Reset lại máy nhé. Cách hướng dẫn Up lại Driver làm theo Link dưới luôn, hướng dẫn dưới dùng để Fix lỗi không nhân Headphone của máy Mac MC374, MC374. Cách đó tương tự dùng để Fix lỗi Card 3G GTM 382 của Nokia. Cảm nhận luôn giữa AT&T củ chuối và Option khác nhau thế nào nhé.
http://macvn.com/forums/showthread.php?t=32632
http://www.mediafire.com/?tnwns49n7xkmjxk
Tiện đây anh em nào muốn Unlock thì qua chỗ mình nhé. Cần cài lại Win mình làm luôn cho Free khi cài Win nhá. Phi Unlock là 500k vì mình thanh toán với ngân hàng đã mất 430k rồi. Không sợ thiếu vì mình chuẩn bị luôn 4 cái thẻ VISA rồi. Ai có thẻ VISA mang qua mình Unlock miễn phí (chỉ mất 15 E trong thẻ thôi). Ai không có thẻ mà ở xa cần Unlock nạp tiền zô tài khoản của anh mình mình sẽ làm qua mạng cho.
Ngân hàng Vietcombank Hà Nội
Chủ tài khoản : Nguyễn Trọng Đức.
Số tài khoản : 0011 0011 28603.
Phần mềm dùng để sử dụng GPS các bạn tìm ở trong Forum nha của anh Huy còi đó.
Còn vấn đề tản nhiệt thì ta không thể gắn quạt vào trong máy đâu, chỉ mua quạt đặt ở dưới máy. Lưu ý không nên mua mấy cái quạt có nhiều đèn lòe loẹt nhé, nó làm cổng USB nóng và nhanh hỏng vò điện tiêu thụ ra đó nhiều. Mua cái Zodac là tốt nhất.
nghiatn1a
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình download driver cho win 7 về rồi nhưng ko biết cài đặt nó thế nào ? Giải nén ra thấy rất nhiều Foler mà ko thấy File .exe nên ko biết xử lý thế nào cả. Phiền anh Hiệp hướng dẫn anh em cài đặt driver để sử dụng Option cho ngon lành nhé . Cám ơn anh 😃
chào các bạn, hj HHHIEP ...
máy mình đã unlook 3g nhưng khi gắn sim 3g VITTEL vào toàn báo lỗi như hình
ai biết chỉ bảo với nhè... sim vietell minh vừa mua đăng ký sim 3g cho laptop tại nhà cung cấp vietell....cảm ơn rất nhiều
hoanle147
ĐẠI BÀNG
14 năm
cho minh hoi chut ve agps.minh da unlock 3g roi nhung khong biet cach nao de su dung cai gps nay.doc cac bai viet o tren minh van chua hieu ro lam nho cac bac chi giup su dung cai gps do trong nokiabooket nhu the nao.va can nhung phan mem gi de chay.Cam on cac ban rat nhieu
HHHIEP
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn Nghĩa giải nén cái Driver mình Up lên rồi làm theo hướng dẫn như bài này nha.
http://macvn.com/forums/showthread.php?t=32632
Bạn Đức coi lại cái Sim của bạn chắc chắn không còn tiền hoạc chưa kick hoạt 3G. Bạn cũng có thể đổi APN là e-connect sang v-internet hoạc ngược lại. Cái lỗi trên là Sim hết tiền đó bạn ah.
Bạn Hoan đọc kĩ bài này của anh Huy coi nhé.
http://www.tinhte.vn/netbook-umpc-202/su-dung-gps-tren-booklet-460294/
hoanle147
ĐẠI BÀNG
14 năm
cam on ban rat nhieu.nhan tien cho minh hoi luon.minh nghe noi khi mua may ve nen cai lai win 7 uminate se chay nhanh hon co dung vay ko?va co cai thien dc toc do dang ke ko?.may minh dang dung chia ra 3 o dia C D E vay khi cai lai co mat het du lieu tren o D ko? tks ban
cảm ơn Hiệp nhé! mình vẫn không làm được ..sim mình vừa mua có 50000 trong tài khoản mà. lúc đăng ký là mình mua sim 3g luôn , không hiểu tại sao nữa..nản quá..mang tiếng mình cũng là dân IT 😔
HHHIEP
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn cứ thử cài Win 7 Untimate đi chạy nhanh hơn rõ ràng luôn. Nhớ tắt giao diện Aero của Win đi thì còn chạy nhanh hơn và đỡ tốn Pin hơn. Khi cài Win bạn chọn Format ổ nào thì nó mất ổ đó thôi. Các ổ khác không bị ảnh hưởng mà. Nếu không tự tin nên Copy lại các dữ liệu quan trọng trước là Okie.
Bạn Đức mang qua chỗ mình, mình làm cho. Free mà gặp nhau trao đổi kiến thức luôn nha.
Cho em hỏi, máy bắn hình và nhạc qua N73 bình thường nhưng N73 không thể bắn qua Lap được 😔 Có cách nào không anh?
Cũng định mua tuy nhiên giá của nó giờ đã là 10 tr rồi, nhưng nghe các bạn nói về khá nhiều nhược điểm của nó thì hơi chùn chân. Vả lại thế mạnh 3g của máy giờ đã không còn khi hệ thống carl gắn ngoài 3g đã xuất hiện nhiều. hic, không biết có nên đầu tư con này hay con vaio cùng giá nữa
hoanle147
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khanh Ha than mem min da dung may nay dc 4t.Everything is okay.3g dc tich san trong may co uu diem thiet ke tien loi va gon gang khi dung hon khi ban phai cam o usb 3g len may.may chay ko qua toi dau.sau khi mua may ve ban co the cai dat rat nhieu chuong trinh ung dung,rat dep.than gui mot vai chia se voi ban.tks ban ! chuc ban vui voi em nay
Mình tải bản ghost xp về ghost lại xong khởi động win bị lỗi file C:\windown\system32\hall.dll, a Hiệp kiểm tra dùm.
HHHIEP
TÍCH CỰC
13 năm
Anh Hải vào lại Win mini sủa File Boot.ini vì khi lúc đầu mặc định ổ chính và nhận khởi động là ổ 7G nó là ổ Recover luôn nên anh Active ổ mà mình vừa Ghost nên phải sửa lại 1 chút là được.
[boot loader]
timeout=0
default=multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS
[operating systems]
multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS="Microsoft Windows XP Professional" /noexecute=optin /fastdetect

Anh sửa 2 dòng lệnh "partition(1)" thành "partition(2)" Save và Reset lại máy là được ngay. Chúc anh thành công.

Con Nokia này tuy có nhược điểm như chạy chậm, màn hình không được đẹp. Nhưng bù lại thì các chức năng khác và thiết kế của nó rất tốt. Bạn Khánh Hà cứ tham khảo kĩ. Tốt nhất là bạn đến của hàng nào đó có bán sản phẩm này xem thử và cân đối nhé. Mình tin bạn sẽ chọn nó đấy.

Bạn eari tải phần Bluetooth này của mình về cài xem có được không hoạc Down phần mềm của Nokia về là được ngay mà.
Ah, em biết rồi. Đã bắn btooth được. Cám ơn anh!

Anh có thể so sánh bản xp anh ghost với bản Win7 Ultimate cài bên ngoài k? Cái nào sẽ chạy ngon hơn? Ưu điểm từng bản? Hiện tại em đang xài Win7 Starter thấy chậm quá, chưa rảnh đi cài lại 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019