Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những người sử dụng FPT F8 chia sẻ kinh nghiệm

truongpv
25/8/2012 17:54Phản hồi: 145
Những người sử dụng FPT F8 chia sẻ kinh nghiệm
Điểm nổi bật trên FPT F8 phải kể đến tính năng chính sau: Hỗ trợ 2 sim 2 sóng, kết nối 3G lên đến 7.2Mbps, Wi-Fi 802.11 a/b/g/n, định vị GPS.
FPT F8 được thiết kế với chất liệu nhựa cao cấp với kiểu dáng đẹp bắt mắt. Vỏ nắp sau thiết kế tháo lắp dễ dàng ôm trọn bo viền máy cho cảm giác an toàn khi bị va đập. Nắp sau F8 được sơn bằng lớp sơn mờ chống bám dính vân tay thường thấy trên các dòng máy HTC.

Thiết kế trên FPT F8

FPT F8 chạy trên chip xử lý Qualcomm 7225a 800 MHz, bộ nhớ RAM lớn 423MB, máy sở hữu màn hình cảm ứng điện dung đa điểm với độ phân giải cao 320*480 Pixels rộng 3.5 inch. Màn hình không phím cứng thay vào đấy là 4 phím cảm ứng. FPT F8 sử dụng chip đồ họa GPU Adreno 200 giống như trên model HTC Desire V cho những ứng dụng đồ họa sắc nét và mượt mà. F8 cho phép bạn truy cập internet với tốc độ 3G cực nhanh hỗ trợ lên đến 7,2 Mbps phục vụ mọi được đa số nhu cầu công việc và giải trí. FPT F8 có thể thiết lập thành bộ phát Wifi chia sẻ kết nối mạng 3G cho các thiết bị khác.
F8 sử dụng hệ điều hành Android OS, v2.3.6 (Gingerbread) cùng với cấu hình phần cứng khá mạnh mẽ qua phần mềm chấm điểm Antutu Benchmark cho kết quả 2.746 điểm cao hơn hẳn so với các máy khác có cấu hình tương đương.

Antutu Benchmark cho kết quả 2.746 điểm

Máy sử dụng pin Li-ion có dung lượng 1420 mAh
Cùng với kho ứng dụng của Androi, F8 sẽ mang đến cho người sử dụng một trải nghiệm thú vị khác với kho ứng dụng Việt Fstore cùng hàng nghìn ứng dụng hay thuộc các lĩnh vực đời sống, giáo dục, thông tin tiện ích, … và giải trí không giới hạn cùng các trò chơi hấp dẫn. Với F-store, người dùng có thể chơi thỏa thích cùng các trò chơi, ứng dụng miễn phí hoặc “mua sắm” những ứng dụng hữu ích, những trò chơi đẳng cấp cùng những trải nghiệm thú vị với thế giới công nghệ số.
FPT F8 so dáng cùng Samsung Galaxy Y Duos S6102
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

truongpv
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa có ai dùng hả?
rin10120
TÍCH CỰC
12 năm
chia sẽ là sao ko vào 2pic w619???
truongpv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá chỉ 1.950.000 thôi bạn ơi
http://diemsangviet.net/FPT-F8_cate_19898.html
Nói thật với các bạn là ở FPT thì luôn bán với giá 2.190.000K!

http://fpt123.net/Ho-tro-ky-thuat/F-Mobile-Dien-thoai-FPT.html
rin10120
TÍCH CỰC
12 năm
thế mà em mua ở FPT shop có 2tr140??
Có ai dùng thử cho cái review với nào
@aoe.info Video của mình minh mới xài, thấy khá tốt hơn q-mobile s11....
@dilinhqldt Mình có xem video giới thiệu F8 của bạn, chắc là từ hồi đó đến giờ bạn cũng đã có nhiều trải nghiệm về nó rồi, cho mình hỏi tính năng nghe nhạc bằng tai nghe của nó ( mình cần nhất tính năng này) như thế nào ?
Bởi vì mấy con Fpt đời trước thường nghe nhạc bé, thiếu bass, chán vô cùng, mình cũng ra Fptshop để dùng thử nhưng không thể thử nghe nhạc bằng tai được.. Mong bạn có thể chia sẻ giúp mình vấn đề đó > cảm ơn
@tagiathu113 chào bạn, nói nghe nhạc lọa ngoài nghe rất ấm khj mình đùng 320kz, còn nghe mix thì cũng ấm nhưg dây nghe nhạc của fpt kg có kẹp nên gây vướng víu bạn ah
rin10120
TÍCH CỰC
12 năm
@@ vào 2pic ktouch w619 mà bàn luận, 2 con giống nhau chia ra 2 2pic cho loãng à
xman9491
TÍCH CỰC
12 năm
anh e f8 vào hết 2pic ktouch w619 đi, cảm nhận cái j nữa, vố đối trong tầm giá dưỡi 3tr, ram 512 chip qualcom arm v7, còn j để dòi hỏi hơn nữa đây, close thôi
thangvh
ĐẠI BÀNG
12 năm
tại sao lại vào topic w619 thế hả bác 😁? Mà đấy là topic nào thế?

cho mình hỏi thêm là chất lượng điện thoại FPT F-mobile và Q-mobile có tốt ko? (dùng có được tầm 1 năm trở lên, đánh rơi lắp pin vào dùng lại như Nokia ko :D)
@thangvh 1 năm đủ sức chịu đựn của e em này
@thangvh mìn thấy mấy mẹ mình q-mobile thì xài 5 năm, chỉ hư pin thôi, rớt lên rớt xuống có sao đâu. .
domxam123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn dilinhqidt . cho mình hỏi là pin này nếu sài bình thường có đc 1 ngày ko
nghe nhạc âm lượng lớn nhất đc mấy h ?
xem phim đc mấy h ?
@domxam123 nếu mà sài bình thường thì được 2 ngày, nghe nhạc, chơi game thì có 1 ngày. tạm ổn
Một số ý kiến chủ quan sau khi sử dụng máy như sau:

• Kiểu dáng tương đối nói chung là xấu, cầm khá chắc tay
  • Màn hình không theo tỉ lệ 16:9 mà theo kiểu iPhone nên cảm giác khá rộng rãi
  • Các ứng dụng chạy mượt mà, đặt biệt xem TV với Viet Mobi TV thoải mái
  • Máy dùng lâu không nóng, pin 1420mah khá bền, nghe gọi thông thường khoảng 3 ngày.
  • Camera 2MP cho chất lượng ảnh khá, tốc độ bắt hình có độ trễ nhất định.
  • Loa ngoài to, có bass, không rè khi mở to hết cỡ
  • Màn hình độ phân tương đối chấp nhận so với giá thành
  • Wifi cực nhanh
  • Cảm ứng màn hình nhạy tạm ổn
  • Nghe gọi tốt bằng cả 2 sim
  • 3G tốc độ nhanh.
@dilinhqldt Bạn dùng thế nào chứ mình vừa mua được 3 hum. Chẳng hiểu thế nào chạy chưa được ngày đã hít rùi mà chẳng dùng là bao. nghe gọi 5-10phút, nhắn độ 30 tin, chơi game được 30phut.
@hoanghiep145 bạn nói quá, mình xài gọi nghe binh thường 4 lần 30phut có sao đâu, chơi game thì xạc đầy 100% chơi game 1h thì mất 30% có sau đâu. nói tào lao chắc không xài nói bậy. mình xài nokia x2-01 mới nghe nữa ngày hết pin mất, còn fpt f8 xài 2 ngày luôn. máy fpt tiếc 1 điều thôi chưa có thươg hiệu thôi. minh có cần dán màn hình cảm ứng không nhỉ
@dilinhqldt Mình dùng thấy vậy thì mới hỏi mọi người. Chưa dùng thì hỏi làm gì. Đúng là chơi thì ok vẫn lâu nhưng ý mình nói time chờ của nó cơ. Chờ được 2 ngày còn ý kiến làm gì?
hidronak
TÍCH CỰC
12 năm
con này tuyệt rồi các bạn. dùng kèm tablet thì sướng.
domxam123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này mà có đèn flash chụp ảnh thì mới đẹp.
@domxam123 Quá chuẩn mình chụp hình ban ngày tương đối chấp nhận..
Hướng dẫn cài đặt ứng dụng Android lên thẻ SD

Các ứng dụng Android được cài đặt mặc định vào bộ nhớ trong, nhưng bạn cũng có thể đặt thẻ SD làm vị trí cài đặt mặc định. Thủ thuật dưới đây cho phép di chuyển hầu hết ứng dụng vào thẻ SD mà không cần quyền truy cập gốc (root access).
Phương pháp này đòi hỏi hệ điều hành Android 2.2 hoặc mới hơn. Để thay đổi vị trí cài đặt mặc định, ta sẽ cần sử dụng ADB hay Android Debug Bridge, tiện ích có trong Android SDK của Google.
Kích hoạt chế độ USB Debugging

Đầu tiên, hãy kích hoạt USB debugging trên thiết bị Android. Mở màn hình Settings, nhấp Applications và chọn Development.
Nhấp để tích vào hộp USB debugging để kích hoạt. Việc này sẽ kích hoạt chế độ debug, cho phép người dùng thay đổi các thiết lập trên thiết bị Android từ máy tính. Người dùng có thể tắt chế độ debug sau khi hoàn thành công việc.
Cài đặt Android SDK

Hãy tải về và cài đặt Google Android SDK trên máy tính. Nếu chưa có Oracle Java JDK cài trên máy thì ta sẽ phải tải và cài đặt nó trước khi cài Android SDK.
Sau khi đã cài cả JDK và Android SDK, khởi chạy trình quản lý SDK Manager từ Start menu.
Tiện ích ADB không được cài mặc định. Nó nằm trong gói Android SDK Platform-tools. Chọn gói này và kích vào nút cài đặt để tải và cài công cụ.
Sau khi hoàn thành, kết nối thiết bị Android với máy tính qua cáp USB. Windows sẽ định vị thiết bị và cài những driver phù hợp một cách tự động. Nếu không, người dùng sẽ phải tải và cài driver từ nhà sản xuất thiết bị Android.
Sử dụng ADB

Mở một cửa sổ Windows Explorer và tìm đến thư mục android-sdk\platform-tool. trên Windows, bạn sẽ thấy thư mục này tại C:\Program Files (x86)\Android\android-sdk\platform-tools theo mặc định. Kiểm tra C:\Program Files\Android\android-sdk\platform-tools nếu đang sử dụng bản Windows 32 bit.
Khởi chạy cửa sổ Command Prompt trong thư mục này bằng cách nhấn và giữ phím Shift, kích chuột phải lên thư mục và chọn Open command window here.
Chạy câu lệnh adb devices để thấy thiết bị Android đã được kết nối.
Chạy câu lệnh sau để đặt vị trí cài mặc định vào thẻ SD:
adb shell pm setInstallLocation 2
Nếu muốn đổi lại và cài ứng dụng vào bộ nhớ trong như mặc định ban đầu, hãy chạy câu lệnh:
adb shell pm setInstallLocation 0
0 biểu thị cho bộ nhớ trong của thiết bị, và là giá trị mặc định. 2 biểu thị bộ nhớ ngoài, có thể là thẻ SD hay USB.
Chuyển ứng dụng sang thẻ SD

Các ứng dụng hiện giờ có thể được di chuyển sang bộ nhớ ngoài. Ví dụ như, dưới đây bạn sẽ thấy ảnh chụp màn hình ứng dụng Slacker Radio. Trước khi thay đổi, ứng dụng không thể dời sang ổ USB. Sau khi thay đổi, nút Move to USB storage đã được kích hoạt và ta có thể dời ứng dụng.
Để chuyển một ứng dụng vào thẻ SD, mở màn hình Settings, nhấp Applications và chọn Manage Applications. Chọn ứng dụng muốn chuyển và nhấp nút Move trên màn hình thông tin chi tiết của nó.
Lưu ý

Một số ứng dụng không nên được cài vào thẻ SD mà nên cài trên bộ nhớ trong. Bộ nhớ ngoài không khả dụng khi thiết bị Android được bung trên máy tính vì thế các ứng dụng luôn hoạt động cùng thiết bị phải được để vào bộ nhớ trong. Các công cụ (widget), chương trình khởi động, những ảnh màn hình sinh động và những dữ liệu bạn muốn sử dụng khi thẻ SD được bung trên máy tính nên được đặt vào bộ nhớ trong.

NamNguyen (Theo HowToGeek)
dlmlmd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dilinhqldt Ai đã làm theo cái này cho F8 và thành công rồi? cái này có ổn không? để em còn làm thử. xem ra tốt hơn root máy, phiền phức, lắm bước ghê lại còn nguy hiểm nữa.
@dlmlmd Theo mình root khi hết bảo hành thôi, nêu muốn root thì backup lại dử liệu máy đễ khỏi công ty biết hihi
mình theo này rồi sao máy không dò ra driver nó nhỉ anh em nào root máy rồi bày linh nha thank
các bạn cho mình hỏi hiện fpt f8 ở hanooij có chỗ nào còn hàng ko? nếu ko thi bao h mới có thank
@TrangToan Từ rồi mua, mình tin chắc fpt sẽ ra loai mới hơn tốt hơn fpt f8..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019