Những người sử dụng FPT F8 chia sẻ kinh nghiệm

truongpv
25/8/2012 17:54Phản hồi: 145
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới mua con F8 mà ko bjt làm gì??? ko có game nã hxjhxj
trungmeo22
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko pjt cai f8 doi cu dung chip 800mhz co te lam ko m.n? con qsmart s1 dung chip 1ghz lun. hjx. ma e thay cai man hinh f8 hoi xau nhi?@@
qtmx2f
ĐẠI BÀNG
11 năm
E thấy dùng cũng tốt đấy. Nhưng mà 3g viettel hơi chậm, wifi nhanh. Nhưng em không thể xoay ngang màn hình khi nhắn tin. Ai giúp e vs. 3g chậm thì khắc phục kiểu gì? Em cảm ơn trc.
bạn nên dùng gói mimax đó để nhanh, và lướt web đùng phần mền dophin ấy, sẽ lướt web nhanh. còn không xoay màn hình thì kéo từ trên xuống nhìn thấy biểu tưởng tắt mở xoay màn hình, nếu mà làm không được thì gọi mình 0987975100
qtmx2f
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dilinhqldt mình không xoay đc khi để mà nhập ký tự nhắn tin và mấy cái khác, còn các cái khác vẫn tự đông xoay đc, nhạy là đằng khác. Giải thích giùm mình đi.
bạn làm thử vào cài đặt hiển thị rồi nhấy vào tự động xoay màn hình nhớ đánh dấu tích để đồng ý nha, nếu không xoay thì, bạn tắt máy tháo pin, sim ra hết rồi để 1phút rồi gắn vào lại, vì có thể đo nóng máy, máy mình lâu lâu bị lỗi zậy. chúc bạn may mắn
Trị treo cảm biến xoay + tiềm cận:

tắt máy -> giữ vol up + nguồn -> giữa cho đến khi nó hiện tới bootsreen -> bỏ ra -> xong
rin10120
TÍCH CỰC
11 năm
Rom gốc sms ko xoay đc đâu, up rom khác đi

Sent from my F8 using Tinhte.vn
qtmx2f
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rin10120 lúc ở cửa hàng mình mua vẫn xoay đc mà, nhưng khi về thì lại thật khó khăn.
@qtmx2f ửa mà bạn làm thêo cách tớ chỉ chưa, nếu không đem đi bảo hành là rồi đó
@rin10120
@rin10120 Up rom khác là ntn ạ. E cũng k xoay để nhắn tin đc
cho hỏi tớ có con fpt f8 cũ ( 800mhz , 2.3.6 ) bây h mang xuống FPT nó có nâng cấp lên 1ghz , 4.0.4 cho tớ k
@Kim Joo Na ai biết trả lời dùm tớ với ^_^
@Kim Joo Na K đc đâu p.chip 1g là phần cứng khax mà.4.0.4 thì bạn tự up lên đi

Gửi từ HTC Nexus One của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@chauvjp96 uk! tks
@Kim Joo Na không có kỹ thuật viện nào điên làm đâu, chỉ có thể bạn làm thôi,
link hướng dẫn root máy
http://www.tinhte.vn/threads/1486525/
Giúp e với các bác ơi
@Sơ Sinh Tỷ Tỷ tốt nhất bạn nên, để dành tiếp chưa cần thiết mua, máy đòng này mau hư, bị lỗi. nếu để dành lên 5tr thì mua sory xperia go chống nước, chống bụi... bền khỏe, còn thằng FPT,.... mua về xài lúc đầu vui lắm, như xài nhiều chán vì cảm ứng 2 điểm nhạy bằng.. Nếu để FPT gần điện thoại Samsung, Sony. thì nhìn thật buồn. Mình xài khá nhiều điền thoại nên mình nghĩ ông bà nói đúng: tiền nào cũa nấy.
cảm ứng không nhạy cho lắm.
@dilinhqldt Cảm ơn bạn,
FPT F8 (của hãng F-mobile) mình nghe nói nhiều về tính năng nhưng chưa nghe bàn về chất lượng và độ bền...nên cũng không mặn mà lắm.
Còn Gionee infinity power và ...passion thấy ngta bán rất chạy và đc đánh giá cao, chưa nghe ai phàn nàn về độ bền.
Mình đã cầm qua chiếc ...power, thấy cũng ổn (tuy hơi dầy) nhưng rất hài lòng về tính năng xem và edit office trực tiếp khi check mail.
So sánh ra thì thích chiếc ...passion hơn (hơn đc cái màn hình, mỏng, có flash,)
Hiện đang tìm mua lại 2 con này ...nhưng vẫn chưa có 😔
Chỉ là tò mò muốn "tiếp cận công nghệ" với chật lượng ổn định và giá hợp lý, chứ mình không quan trọng thương hiệu. Còn nếu 5tr thì ...mình chờ chiếc Micromax A90 về VN. :p
@Sơ Sinh Tỷ Tỷ Nên không quan trọng đến chất lượng thì có thể mua FPT, Q-mobile nhưng chỉ xài tạm thôi, theo thời gian thì không bền. Tốt nhất mua SS, Sony, Nokia, Apple. vì tiền nào cũng nấy thôi. Chứ mình FPT F8 chủ yếu là gọi điện 2 sim,xem phim, lướt web, GPS đi chơi khỏi lạc đường. chơi game trên điện thoại chán. cảm giác cảm ứng như thế nào, mình chỉ thích xài sory,apple,ss,bb thì tuyệt nhưng ít tiền quá, nên xài đỡ. vài năm sau mình mua được vì dang giảm hjhj
@dilinhqldt Biết vậy nên cũng đã dẹp luôn cái ý định mua F8 rồi.
Đang ngâm cứu Gionee infinity ...
Còn về nokia thì hoàn toàn ko thích window phone
Apple thì ip4 giờ kiếm cái 2hand long lanh thì tầm 4tr cũng có, ... và đơn giản là ko ưa ip, chỉ mê macbook thôi 😆
SS & Sony thì chất lượng khỏi phải bàn ... nhưng với số tiền tương đương thì... khó tìm dc con cấu hình cao.
Thôi thì đành chịu...tiền nào của nấy.
Nhưng ít ra Khựa cũng có khá nhiều hãng điện thoại làm ăn chất lượng,
" Người ta nhiều tiền...ngta chọn thương hiệu,
Mình tiền không nhiều... mình thận trọng,tiếp cận công nghệ bằng cách khôn ngoan và hợp lý. "
(Đang mặn nồng với BB và chỉ bik ngóng z10 thôi...chứ không có điều kiện:p )
.
.
.
*công nhận mình cũng nói nhiều thật 😃) *
@Sơ Sinh Tỷ Tỷ nói hay. làm quen nha
các bác cho em hỏi liệu có phải hàng gia công k mà sao giá nó rẻ thế zâyh
mới mua được 1 tuần cảm nhận: máy chắc chắn, chơi game oke và nghe gọi tốt, lướt web ổn ở nơi có sóng tốt. với giá dưới 2tr là ngon nhất so với Q s12 thì ngon hơn vì Ram 512 và chip lõi kép Có điều kiện sẽ mua con PAD hoặc Iphone 4S cũ xem thế nào bác nào có mua PAD hoặc Iphone 4S rồi cho kinh nghiệm phát
@huyxp mua máy sài tạm thôi. nói chung cũng tốt, độ bền không biết thôi xài 2 năm bỏ hơ, vì hồi tết mình lên đà lạt thấy công nhận sướng, chỉ cần gõ tên địa điểm và thế phượt thôi không cần hỏi ai thế mới kinh. chạy 300k đi 3ngày 2 đêm, xài GPS hết 1 ngày thì chiều sắp hết pin hic. tuy 2tr nhưg mình đối với mình cũng đủ trải nghiệm lướt web 3G, xem phim, nghe nhạc, chơi avatar hihi. bây giờ mình cho đứa em xài chơi, bây giờ đợi mua điện thoại 4G luôn, đừng nên mua bây giờ nữa
fpt f8 1tr9 50k thui.mih ms mua.nhung mau het pin wa.pin dk 1420mAh thui.
jo kiem pin tren 2000mAh ko pit co ko
pin mua thêm, mua ở dochoididong.com mình mua ở đây nè
có ai biết cách tiết kiệm pin ko vậy - mới mua 2 ngày sạc 5 lần rồi có chơi game gì nhiều đâu lên F-store 1 tí dow linh tinh tí là hết pin
@lambosan Dễ lắm.sạc đầy pin.xong tắt nguồn.đảm bảo 1tháng chưa hết pin

Gửi từ A7+ của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
cái này thj chuẩn ne, mua them pin thôi có gi đâu khoag 200 trở xuống.
mới mua 1 e hàng hand loại cpu 800 giá 800k kaa .... phải công nhận máy xài rất ngon mình cực ưng ý lun dù đả xài qua rất nhìu máy xài anroid lõi đơn lõi kép tùm lum ... máy rung rất mạnh , loa ngoài to rõ hay bass trép đầy đủ ko rè dù mở to , loa trong nghe to rất rõ , màn hình cảm ứng rất nhạy rất đẹp dù độ phân giải và màu sắc ko cao đẹp hơn mí e q mobile s01 , s12 , viettel 8404 , galaxy y , mini lun ,,,, pin trâu xài nghe gọi 3 ngày chơi game wifi web tàn tàn cũng 1ngay hơn ... mình đg xài rom xperia -v1 rất nhẹ và mượt ram trống 270-330m lun nếu task kill app ... hạn chế là camera có cho dui nhưng chụp cũng oki , thiết kế hơi thô nhưng cầm chắc tay bộ nhớ trong có 128 nản ... game thì chiến tốt tất cả các game hạng nặng lun vì cpu 800 loại armv7 và ram 512 lận mà ... còn mí e cpu 1G mà ram có 256 thì bó tay nhá
@boynhaque may ban oi co cach nao root con f8 ma k can may tinh k
em đang định bán 1 em F8 đời đầu, còn bảo hành hết tháng 10/2013, Máy bình thường như cân đường hộp sữa. Có dán màn hình với dc thêm cái ốp lưng. Bán nhiu dc các bác. Tại em mới có máy mới
@nhut_nhut bán được 500k nha em, có gì bán cho anh cũng duoc
rin10120
TÍCH CỰC
11 năm
Xách ra Fpt nó thu lại cũng đc 700-800k

Sent from my Lenovo A800 using Tinhte.vn
Tổng hợp các game các bác vào tải tốc độ cực nhanh
http://....../Q8jGm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế