Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những phụ kiện đáng sắm cho BlackBerry Q10

The Phone
29/5/2013 9:56Phản hồi: 13
Những phụ kiện đáng sắm cho BlackBerry Q10
Mới ra mắt được một thời gian nhưng các phụ kiện dành riêng cho BlackBerry Q10 cũng đã khá nhiều. Và việc chọn lựa một phụ kiện đi kèm cũng không kém phần quan trọng. Dưới đây mình xin đưa ra một vài phụ kiện cần thiết và đáng để sắm sửa cho chiếc Q10 của bạn:

Bao da BlackBerry chính hãng

Đây có thể được coi là phụ kiện tốt và không thể bỏ qua cho bất kì ai đang sử dụng BlackBerry. Nó có một vài mẫu cho người dùng có thể lựa chọn trong khoảng giá 400.000 tới 700.000VND tùy thuộc vào chất liệu và thiết kế. Đây không phải là một mức giá cao so với những tiện ích mà nó đem lại.

Ngoài mục đích chính là làm đẹp và bảo vệ chiếc điện thoại của bạn, chiếc bao da của Q10 còn có tính năng khá thú vị. Khi bạn bật chế độ kết hợp với bao da thì lúc bạn rút điện thoại ra màn hình sẽ sang và ngược lại đút vào màn hình sẽ tự tắt. Đến thời điểm hiện tại chắc chỉ có BB mới có trang bị tính năng này.

Ốp lưng Incipio cho BlackBerry Q10

Hãng sản xuất phụ kiện Incipio cũng cung cấp tới người dùng BlackBerry nhiều loại ốp lưng cho BlackBerry Q10. Nếu bạn là người thích trang điểm cho chiếc Q10 thì có lẽ ốp Incipio cũng là một lựa chọn không tồi. Có khá nhiều lựa chọn về màu sắc cũng như chất liệu được Incipio cung cấp với mức giá dao động trong khoảng 600.000 VND.

Bao da Proporta cho BlackBerry Q10

Nếu bạn vẫn thích sử dụng bao da nhưng lại không thích thiết kế của những chiếc bao da chính hãng thì Proporta là một lựa chọn khá tốt. Hãng cung cấp chiếc bao da dành riêng cho Q10 sử dụng miếng lót nhôm bên trong cùng các đường may chi tiết và sang trọng. Đây sẽ là lựa chọn phù hợp với những doanh nhân. Mức giá cho một chiếc bao da này rơi vào khoảng 700.000 VND.

Pin và thẻ nhớ

Như chúng ta đã biết thì BlackBerry Q10 có nắp lưng tháo rời và pin có thể được thay thế. Vì vậy với những người có nhu cầu sử dụng cao thì việc sắm cho mình một viên pin mới khá là cần thiết.
Một viên pin chuẩn mới cho BlackBerry Q10 có giá khoảng 500.000VND. Nhưng nếu xét về lợi ích kinh tế hay sự tiện dụng mình nghĩ các bạn nên sắm một chiếc dock sạc cho tiện.

Dock sạc pin của Q10 khá gọn gàng nó đi kèm với một pin dự phòng. Ngoài việc sạc cho pin dự phòng thì chiếc dock này cung cấp them tính năng kết nối Micro-USB để nó có thể sạc cả pin dự phòng và Q10 cùng lúc. Giá bán của chiếc dock này khoảng 600.000VND
BlackBerry Q10 cho phép bạn mở rộng lưu trữ ngoài 16GB bộ nhớ trong. Và SanDisk microSDHC 32GB sẽ là một lựa chọn tốt. Với mức giá hợp lí ( khoảng 500.000 VND) và tốc độ đọc ghi dữ liệu nhanh.

Tai nghe

Quảng cáo

Nếu bạn hay nghe nhạc trên điện thoại thì tai nghe BlackBerry đi kèm không phải là tốt nhất. Tai nghe đi kèm của Q10 mặc dù đeo khá thoải mái nhưng âm thanh khá nhỏ vì thế mà việc sử dụng tai nghe tốt hơn cũng là một điều cần thiết mặc dù hiện tại trên thị trường cung cấp khá ít những mẫu tai nghe dành riêng cho BlackBerry.

Tai nghe Bowers & Wilkins P3

Là một lựa chọn tốt, chiếc tai nghe P3 B & W cung cấp cho bạn một trải nghiệm âm thanh tuyệt vời cùng nhiều màu sắc bạn có thể chọn lựa cho BlackBerry Q10 của mình. Nhưng mức giá của nó cũng không hề thấp, hiện tại giá của nó rới vào khoảng 170 bảng Anh.

Atomic Floyd SuperDarts

Mặc dù được thiết kế dành riêng cho các thiết bị Apple nhưng việc sử dụng chiếc tại nghe Atomic trên Q10 cũng không phải là tồi. Trải nghiệm âm thanh khá tốt với âm bass chắc và ấm. Nhưng việc thiết kế tai nút cũng sẽ gây sự khó chịu nếu bạn sử dụng quá lâu.
Theo http://www.pocket-lint.com

Quảng cáo

13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lethesang
ĐẠI BÀNG
11 năm
ae thích thì làm cái ốp viền bb Q10, nhìn gọn mà đẹp nữa
Mua cái ốp lưng ở chỗ nào thế
Bao da quá đẹp cho anh em Q10
PingMD
CAO CẤP
11 năm
Không thấy cái bao da nào đẹp hết.
Bao da Blackberry Q10 Viva Nuevo đã có mặt tại ThePhone với mức giá cực hấp dẫn 😁. Đủ 3 màu cho ae chọn lựa nhé ;)

Thương hiệu Viva là thương hiệu nổi tiếng thế giới về phụ kiện cho Smartphone,Tablet đã có mặt tại thị trường Việt Nam được 5 năm. Thương hiệu Viva đã gắn liền với các phụ kiện cao cấp nhât về bao da cho Blacberry. Các sản phẩm của Viva chú trọng nhiều vào chất liêu da cao cấp, thiết kế gọn nhẹ, màu sắc trẻ trung sang trọng đã làm nên thương hiệu cao cấp của hãng
Bao da Blackberry Q10 Viva là bao da cao cấp nhất dành riêng cho máy Q10, được làm từ da bê mềm nhẹ cao cấp, đi kèm chức năng hostler đóng mở bao da tự tắt màn hình kết hợp với 1 ngăn để thẻ ATM, Card Visit tiện lợi sẽ là sự lựa chọn hoàn hảo cho bạn khi tìm kiếm một chiếc bao da cao cấp đầy đủ chức năng dành cho máy Q10
Một số hình ảnh của chiếc bao da Q10 Viva:
phamduysc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác có sạc ngoài hay dock sạc cho Q10 không ? Nếu có cho em xin cái giá với 😃
PingMD
CAO CẤP
11 năm
Bác cho em hỏi có cái ốp viền cho Q10 ko? Nếu có cho em cái hình.
Các bác tư vấn giúp em chọn mua tai nghe cho Q10 với giá tầm 2tr trở xuống. Cảm ơn các bác!
@laidai Tai nghe trên 2tr thì có quá nhiều sự lựa chọn.. Beat là 1 ví dụ 😁
Biotmube
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hâm nóng vấn đề phụ kiện cho Q10. Đang khát 1 cái ốp viền màu royal blue or coban blue
Đã bác nào mua bao da Q10 ở đây chưa thế, có phải hàng chính hãng ko ạ?

http://didongcaocap.vn/bao-da-cam-tay-blackberry-q10/
Mình đang tìm dock kẹp Q10 đặt trên ô tô để dẫn đường. Không biết thị trương loại nào tốt vậy anh em?
Incipio cho BlackBerry Q10 ở đâu bán vậy mấy bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019