Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những soft photography tuyệt vời cho iPhone/iPod/iPad

20cent
3/10/2010 2:24Phản hồi: 58
Những soft photography tuyệt vời cho iPhone/iPod/iPad
16. Phần mềm quản lý lịch làm việc (To-do): MIỄN PHÍ

Đây là app quản lý lịch làm việc (To-do) rất hay và ấn tượng. Thiết kế rất trực quang theo flat-design. Ở màn hình chính của phần mềm khi mở lên là ngày Today (bạn có thể xem ngày khác bằng cách vuốt trái hoặc phải). Ô 1 sẽ hiển thị thời gian của cuộc hẹn gần nhất và tên của cuộc hẹn. Ô 2 hiện thời tiết tại địa điểm hẹn hò. Ô 3 thể hiện hình của những người mà bạn sẽ gặp trong ngày hôm đó. Ô 4 thể hiện những điểm hẹn của bạn trong ngày. Ô 5 hiện tổng số km mà bạn sẽ di chuyển giữa cái điểm hẹn. Ô 6 hiện tổng công việc phải thực hiện trong ngày. Trong mục inside Mynd, bạn sẽ nhận được 1 bản thống kê (tính từ đầu tháng đến thời gian hiện tại): % công việc được hoàn thành, hình ảnh của những người bạn gặp thường xuyên trong tháng.

Hiện tại phần mềm này là miễn phí. Nếu ai có nhu cầu dung lượng lớn hơn mặc định thì đăng ký

mua gói phí hàng năm hoặc hàng tháng.

15. Action movie FX:

Cái này thì rất ư là hay. Sau khi quay một đoạn phim, bạn sẽ chọn ra trong đó 5 giây để add hiệu ứng (tông xe oto, máy bay thả bom, tên lữa, lốc xoáy, rơi máy bay...) vào phim.Nếu chọn gốc quay hợp lý bạn sẽ được 1 đoạn phim hành động bất ngờ... Phần mềm rất dễ dùng và đang bán rất nhiều hiệu ứng - quan trọng là có tiền. Mình đã làm rất nhiều trò với phần mềm này...hehe

Quảng cáo

14. Color focus:

Các chức năng chính: đoạn phim được quay/hình được chụp chỉ tập chung vào màu bạn chọn những màu khác là trắng đen. Rất dễ thao tác vì phần mềm trực quang. Nhìn hình dưới bạn thấy chủ máy đang quay phim với màu vàng chủ đạo. Tham khảo ở đây

13. Kinotopic+:

Các chức năng chính: bạn có thể tạo 1 bức ảnh động bằng phần mềm này. Sau khi quay 1 đoạn phim ngắn, phần mềm sẽ hiện 1 bức ảnh tỉnh...muốn động phần nào trong bức ảnh thì tô chọn phần đó. Mình không được tỷ mỹ nên làm hoài không đẹp được, chắc cần thêm cái stylus thì ok. Tham khảo ở đây

Quảng cáo

12. Qik Video camera:

Các chức năng chính: quay video ở nhiều chế độ (trắng đen, nổi bậc màu đỏ, avatar, phim xưa - Sepia, dùng lens, x-ray, sương mờ...) và kèm theo các công cụ khác. Bạn cũng có thể upload trực tiếp video bạn vừa quay được lên các trang mạng xã hội như: youtube, facebook...
Tham khảo

11. Camcoder Pro - HD video with Retina display:

Các chức năng chính: shaking indicator (bảo đảm chất lượng hình ảnh khi bị rung), grid & gravity helper (giúp giữ cân bằng máy và xác định mục tiêu khi quay), record duration (định thời lượng quay), Secret mode (với chức năng này người được quay không biết họ "On Cam"...keke...vậy là bạn có thể biên tập thành một film có độ hot như "Vàng Anh"... "vàng hoe", "vàng khè"... chẳng hạn), camera device (lựa chọn camera trước/sau)...
Tham khảo ở đây

10. Vintage maker:

Mình thích phần mềm này lắm.... Dùng phần mềm này, các video của bạn biên tập sẽ như thể loại film câm thời Charlie Chaplin của thập niên 20's.:dance: Phần mềm rất dễ dùng..vọc 1 tý là dùng được liền.
Tham khảo ở đây

9. Pano:

Cái này chắc chắn mấy anh chụp hình khoái lắm! Phần mềm này giúp bạn chụp những bức ảnh panorama. Nhưng mình thấy hơn khó dùng.

8. 360 Panorama:

Chức năng cũng panorama luôn nhưng nó tới 360độ lận. Như hình screenshot, lúc bậc lên là nền màu xàm với các đường grid. Bạn nhấn nút start capture là bắt đầu bạn quét theo các đường grid sao cho bức hình thẳng đẹp (ai ăn chân gà nhiều thì...)keke
Tham khảo ở đây

7. Video Panorama:

Trong 3 phần mềm chụp Panorama thì thằng này mình thấy dễ dùng nhất!:playfull:
Tham khảo ở đây

6. LENSES Miễn phí

Phần mềm là 1 bộ sưu tập gồm rất nhiều len cho máy chụp hình của iphone. Tạo ra những hiệu ứng như mắt cá, miniature (thu nhỏ).... Giao diện màn hình chính gồm 4 màn hình nhỏ thể hiện 4 hiệu ứng cùng lúc, để thay đổi len tap vào gốc trên bên phải của mỗi màn hình nhỏ. Muốn chụp hình hiệu ứng nào, thì tap lên màn hình nhỏ đó!

5. Tilt-shift gen: 0.99USD

Phần mềm giúp bạn có thể biến bức ảnh từ camera hoặc thư viện thành bức ảnh miniature
Giao diện của chương trình

4. 3D Converter: Miễn phí

Bằng phần mềm này bức ảnh 2D của bạn sẽ thành 3D. Mình mua phần mềm này rồi, nhưng không có kính chuyên dụng 3D để làm nên không biết bức ảnh làm ra có đạt hay không? Nói chung phần mềm rất dễ dùng.

3. Trip journal: Tạm dịch nhật ký du lịch

Phần mềm này rất hay này dùng để record (bằng note, photo và cả video) lại những khoảnh khắc đẹp trong chuyến đi của bạn; sau đó chia sẽ lên mạng xã hội facebook và Flickr hoặc xem bằng chương trình google earth và Picasa. Bắt đầu chuyến đi bạn tạo 1 new trip, để máy tự xác định vị trí GPS của địa điểm khởi hành. Nhấn vào biểu tượng "bàn chân gấu" (thoát khỏi chương trình để làm việc khác)...nó sẽ tự động record lại quãng đường bạn đi qua (theo vận tốc, độ cao địa lý...). Khi tới 1 địa điểm đẹp bán muốn chụp 1 tấm hình hoặc quay 1 clip, bạn bậc chương trình lên tạo 1 new waypoint (làm xong thì lưu waypoints lại trong trip)... Nói chung phần mềm rất dễ dùng và đáng đồng tiền bát gạo!

Phần mềm đang hỗ trợ cho iPhone, Android và cả Symban

2. iSpycam HD: đọc tiêu đề là hiểu rồi

Thông thường khi ở chế độ record video thì màn hình thể hiện hình ảnh đang quay. Vậy thì với phần mềm này các bạn có thể quay mà không ai hay biết, vì màn hình tối thui. Bạn chỉ cần bậc phần mềm lên bạn touch vào bất cứ nơi nào trên màn hình tối thui..là bắt đầu chế độ quay film. Hy vọng mình giới thiệu phần mềm cho các bác có mục đích cụ thể và trong sáng... hy vọng không đến tay đạo diễn Nhật ký vàng anh đâu nha!... haha

1. Leme Leme:

Phần mềm giúp biến hoá các bức ảnh vừa mới chụp hoặc trong camera roll với rất nhiều lựa chọn, chức năng tương tự với Color Blast... nhưng đáng nói ở đây là nó free.

Chúc vui nhé! Mình sẽ update thêm nhiều phần mềm nữa!
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

20cent
TÍCH CỰC
13 năm
Mấy bác down và nhớ click "Thanks" cho người nào up (ở dưới) nhé!

Chỉ giới thiệu thôi ahs? Nếu có link thì hoành tráng hơn nhiều. Dẫu sao cũng tks chủ thớt giới thiệu nhé
20cent
TÍCH CỰC
13 năm
mình dùng phần mềm bản quyển...giới thiệu để các bạn tìm tren cypia gì đó!
thanks thì click thank đừng nói...hehe
Linh79
TÍCH CỰC
13 năm
@Linh79 bạn ơi, down mấy cái này về oài làm sao chép vào ip bạn?Trước g mình cứ việc search tên app oài down từ appstore về thoai, thường mình down mấy app free về chơi nên những link này mình nghĩ down dzìa cho vào ip rồi dùng phải hem 😁 [[i'm a chicken sr ^^]]
20cent
TÍCH CỰC
12 năm
@thaoanthony chép vào thư mục chứa app của iTunes bằng cách mở iTunes vào phần apps click chuột phải vào phần mềm bất kỳ...chọn "Show in finder"... sau đó chép những application bạn down ở đây về và double-click là nó tự add vào iTunes. Connect iPhone/iPod/Ipad vào máy vi tính...drag apps mới chép vào iOS devices.
@20cent thks a nhìu nhìu 😃
20cent
TÍCH CỰC
13 năm
Cảm ơn bác Linh79....
20cent
TÍCH CỰC
13 năm
lên để mọi người tham khảo.....
anhtuan1709
ĐẠI BÀNG
13 năm
cám ơn hai bác đã giới thiệu, toàn phần mềm hay cả ^^
toàn những phần mềm hay nhưng mà với mình thì chẳng mấy khi dùng đến!
20cent
TÍCH CỰC
13 năm
Lên nào...cho mọi người cùng tham khảo... Ai có bản "c rack" thì giới thiệu nhe!
Linh79
TÍCH CỰC
13 năm
Bác thấy app nào hay thì share lên đi,link mình tìm cho. Dạo này thấy diễn đàn ít giới thiệu app mà chỉ toàn xin với giúp.
20cent
TÍCH CỰC
13 năm
cảm ơn bác hỗ trợ...
Đánh dấu khi nào cần quay lại
CaoHungVN
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ủng hộ Topics... tổng hợp thế này cho anh em tiện lựa chọn các bác nhỉ.
Linh79
TÍCH CỰC
13 năm
20cent
TÍCH CỰC
13 năm

Cảm ơn bác Linh nhé!
haquanghuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Những phầm mềm rất hay, cám ơn bạn chia sẽ.
Bác cho hỏi ngu cái, để cài vào IP cái phần mềm tải trên mạng về laptop rồi làm thế nào nữa, máy cai soft bác up lên là bản free hay ..... hay là dùng thử....?
Linh79
TÍCH CỰC
13 năm
Đâu có ai giỏi hơn ai đâu bạn,ko biết thì hỏi để trao đổi thôi. Những app đã post ở đây đều là bản full,thuốc men đầy đủ bác down về rồi kéo thả vô itune là ok.
Tiếp tục phát huy, giới thiệu tiếp đi !
Bro nào có file deb của app "Lockscreen Clock Hide" kô cho mình xin với.Đang cần gấp quá mà kô lên đc Cydia 😔Tìm mãi kô thấy đâu .Hix,máy mình 3gs 4.0
viet1812
ĐẠI BÀNG
13 năm
lấy source cydia.heaveniphone.com hoặc iphone.gsm.vn coi. Có mà.
20cent
TÍCH CỰC
13 năm
dạo này đang bận... mấy bữa nữa giới thiệu thêm mấy phần mềm mới mò ra...cũng hay lắm
hungxuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình thích 3D CONVERTER sao không thấy link của nó vậy ta, dù sao củng cám ơn đã chia sẻ.
vào appstore trên iP, rùi search 3D Converter, thế nào chẳng có 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019