Những thay đổi đáng chú ý của Windows 10 build 10122: Start Menu, Tablet Mode, trình duyệt Edge...

Duy Luân
21/5/2015 21:57Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ntth1978vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
update tự động nó bị lỗi này giờ ko biết phải làm gì? mình xài surface pro 3 , dang chay "win 10-10074" hic hic
Photo 09 42 52 22-05-2015.jpg
Mấy bản trước xấu quá cài xong lại mất công cài lại bản W8.1
cho mình hỏi khi mình cài đặt win 10 tới đoạn này thì nó báo "somethings are wrong" thì làm thế nào[​IMG]
kenls
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai biết về cái quay phim màn hình nầy trên win 10 ko chỉ em với?
Mới phát hiện ra, Windows + G, Windows + Alt + G
Screenshot (2).png Screenshot (3).png
Download update nửa tiếng rùi vẫn 0% 😔
trumcute
TÍCH CỰC
9 năm
mấy anh cho em hỏi. ở màn hình start ấy, sao những áp thứ 3, khi đính vào start thì toàn bị nhoè ấy @@ nhìn mất mỹ quan đô thị quá. phải khắc phục thế nào ạ.
ví dụ như cái chrome này. và nếu muốn đặt app vào list most use thì làm sao ạ @@
em cảm ơn
Có bạn nào dùng mấy Main đời cũ: Socket 775, tầm từ 2009 đổ về trước mà cài được Win 10 hoặc Win 8.1 ko nhỉ? Mình dùng Main Asus G43 P5QL-CM thấy trên trang chủ chỉ có Driver hỗ trợ tới Win 7 😔
cuoctinhxanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dangleminh179 driver win7 vẫn dùng đc cho win 10. của mình chip intel g33/31 từ năm 2009 còn hỗ trợ nữa mà 😃
Các bạn cho hỏi có cách nào tăng tốc độ của Windows update lên đc ko vậy, e đợi hơn 3 tiếng đồng hồ rồi mà nó mới down đc 30%. Có thể hy sinh tốc độ vào web ... để tập trung tăng tốc độ update trước cũng đc 😔
@dangleminh179 kéo file iso về mà cài mới là nhanh nhất à
@quetoi160 nhưng mình ko muốn phải cài lại hết toàn bộ các phần mềm trong máy ý 😔
@dangleminh179 chọn chế độ upgrade là giữ lại hết
@dangleminh179 chọn upgrade là dk mà. tuy nhiên hay bị lỗi
@quetoi160 cuối cùng thì mình cũng cài xong bằng windows update rùi, tạm thời thì chưa thấy lỗi gì. Có thể cài bằng cách này tuy chậm nhưng an toàn hơn chăng 😁
chài, để từ 12h đến giờ nó đc 59% rùi, ko nỡ bỏ 😁:D:D
skyline.tng
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào cài bản này xong loa nghe nhạc cứ có tiếng bụp bụp nhỏ ko. Nghe rất khó chịu.
Ban đầu mình cứ tưởng Cortana là 1 cô gái sexy =))))))))
elkun6789
ĐẠI BÀNG
9 năm
e bị lỗi k chơi đc game fifaonline 3, vào đc lúc là out 😔
bản này tương thích với amd gpu kém quá, mấy lần đang dùng crash win tắt màn hình, mãi mới recover lại được
Các pro tinhte cho mình hỏi với 😔 mình mới cài bản build này vào máy. mà sáng nay bố mình có cài bkav vào và không khởi động được máy. mình không biết làm thế nào nên dùng chức năng reset, giờ reset xong mình mất hết dữ liệu trong ổ E. có ai biết cách khôi phục chỉ mình với :(
Ok. Tks bác :3
bach060687
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngày trước bản 10074 chạy chỉ hết chưa đến 50% RAM, lên bản 10122 chạy lúc nào cũng hết 70% RAM mà chẳng chạy ứng dụng gì. Hjc hjc
sao e tưởng cuối năm nay mới có win10 vậy
1 số ứng dụng không hỗ trợ, như phần mềm diệt virus kaspersky.............
Hoang Min
TÍCH CỰC
9 năm
Ai giúp mình với, chả hiểu sao cập nhật nó cứ ở 0% mạng mình vẫn dùng bình thường, trước mình cài bản 10074 bằng file iso thì vẫn cập nhật mấy cái khác được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019