Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những thủ thuật và kinh nghiệm giúp bạn sử dụng Evernote hiệu quả hơn

Duy Luân
16/3/2013 15:44Phản hồi: 143
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dk4r
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay quá, mình xài chức năng note đơn giản thôi, thích cái sync giữa các thiết bị, không ngời lại nhiều thứ hay như vậy.
chỉ dùng đơn giản thôi
có cách nào xóa note hàng loạt k nhỉ, trước e lỡ tay add nó zô facebook thế là nó gửi 1 nùi note zô, h có cả 5k notes nhảm nhảm của facebook mà k bít cách nào xóa hàng loạt note cả... 😔
@blackmoonT92 Nó? Facebook? Evernote?
@Duy Luân lúc vọc vẹc thằng evernote trên android thế nào nó hiện ra cái khung đăng nhập vào facebook, thế là tự nó add mail evernote có dạng xxx@m.evernote.com zô facebook, thế là từ đó mấy cái email thông báo của facebook cứ gửi zô mail evernote....
duyquangphm
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình toàn lưu tên quán ăn ở SG trên Evernote, có lần đi dường Trường Chinh móc ra định mở lên tìm địa chỉ quán, nhém chút bị giang hồ giựt, sợ quá bỏ đến giờ 😆
komodo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rất hay, có cái Mã hóa một đoạn chữ trong Evernote này thì chỉ làm được trên máy tính thôi, trên ĐT thì mình không thấy.
H4TLove
TÍCH CỰC
11 năm
Ever này ko có chức năng todo list nhỉ !
Tréo
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này Catch có đó!
Cái này hay dùng để phác thảo (viết tay) tiện thật. Google hình như định mua lại kìa.
Ưu điểm nữa là chạy đa hệ điều hành Symbian, WM6.5, Android. ....
Evernote tiện lợi vô cùng. Có pm nào có khả năng search nội dung vào tận file hình đính kèm chưa, ngoại trừ evernote

Gửi từ GT-I9070 của tôi
zrockbuiz
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình trước cũng dùng Evernote, nhưng thực sự ko thích lắm. Dùng colornote vẫn thích hơn.

Sent from my HTC Desire S using Tapatalk 2
zrockbuiz
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thấy Catch cũng đc

Sent from my HTC Desire S using Tapatalk 2
Alex Pham
ĐẠI BÀNG
11 năm
Evernote rất tiện và giao diện cũng thân thiện, phù hợp lưu giữ những nội dụng chuyên sâu. Còn những ghi nhớ mang tính tạm thời và cần nhanh thì vẫn dùng Google Keep
Ngoài Evernote thì có OneNote của Ms có vẻ cũng khá! Nhưng Evernote chuyên nghiệp hơn nhiều, thích cái Webclip của nó, có điều là ko hỗ trợ gán tag ngay!
Cảm ơn bạn mình cũng dùng cái này từ lâu nhưng nay mới biết các thủ thuật
Xin hỏi anh chị em Tinhte về Evernote,

Thằng Evernote mình cài trên pc, một thời gian ổ C đầy mình dùng Tuneup để quét dọn, lúc dọn xong thì ông Evernote này báo thiếu mất file msi. Kiếm lại file trên evernote để cài lại nó báo cài rồi không cho cài nữa. Bực mình vào registry hì hục hết 15' mới vạng hết registry của nó đi, nhưng cài lại nó vẫn báo là 1 máy chỉ cài cho 1 user.

Vấn đề này thực sự là khó chịu khi không có Evernote để có thể synchronize bằng PC. Chả nhẽ lại ghost lại máy..

Vậy có cách nào để cài lại Evernote mà không cần phải đập lại máy..!!

Xin cám ơn..!!
E mới cài lại Evernote trên win 8, nhưng ko gõ được tiếng việt có dấu .... ?:mad:
gihu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Topic đã lâu nhưng bây giờ lại phát sinh vấn đề cần giúp đỡ:
Hiện em muốn dùng 2 tk, 1 để làm việc nhóm, 1 cá nhân thì em có thể luôn đăng nhập đc cả hai không? hay cứ vào tk này thì phải out tk kia?
(Em không muốn dùng cách Share note như đã nói để trong nhóm ai cũng có thể vào bổ xung thông tin)
Thanks!
cũng hay
Có cách nào đặt password cho ghi chú của mình ko các bác 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019