Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những tính năng có thể bạn chưa biết trong Android 5.0 Lollipop

Duy Luân
15/11/2014 6:18Phản hồi: 240
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không bít SS Galaxy A5 của mình có được Upgrade lên không nhỉ?...

Hóng quá.
moomyand
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trungkien7888 A5lên chắc chắn, chip snap 410 là chip 64 bit hỗ trợ 5.0 đầy đủ
@moomyand Chòa, thế thì thích quá, còn mong gì hơn nữa.
Cám ơn bạn nhiều nha.
các bác cho e hỏi chút là con s5 của e up lên 5.0 thì tin nhắn bị giới hạn còn có 70 kí tự , k biết bác nào có cách khắc phục thì chỉ giáo e nhé , tkss all
@châu. yên Bạn dùng S5 mã gì vậy bạn?
@benhviendienthoai24h E dùng 900h. Mà e sửa đc rồi. Chỉnh lại cài đạt tin nhắn sang tự động
Có bạn nào biết về bàn phím Samsung Note 4 không? Khi nhập liệu thì chỉ ghi nhớ được Chữ mà không ghi nhớ được SỐ. Dùng Note 2 vẫn bình thường. Tks all
xedieu
CAO CẤP
9 năm
@ngocminh0304 Là sao hả bác?
Bạn cho mình hỏi: mình dùng htc one m7 đã lên lollipop nhưng ko tìm thấy mục đèn pin trong nofitication vs lại đang dùng app mà có cuộc gọi tới cũng ko có như bạn, bị chiếm cả cái màn hình. Như vậy có phải di sense ko bạn???
Cá nhân mình thấy số 10 là xàm xí và thừa thải
P/s: em đang dùng nexus 7
huybach84
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho mình hỏi với ai giúp hoặc nhận sửa được không. vừa rồi em HTC one M7 hàng xách tay lên 5.0 giờ bị báo lỗi dừng com.android.phone, thế là không có sóng. Pro nào sửa hoặc chỉ giáo giúp với
huybach84
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bệnh e no đây. Ai giúp với
Các pro làm ơn cho em hỏi con máy em cài ro mà nó cứ báo lỗi ntn lsf bị sao ạ làm ơn giúp em vs
ngayvaluon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá đã. Chờ ngày Zen5 được cập nhật lollipop
Ko có biểu tượng Tìm kiếm và đèn pin ...
tân62
ĐẠI BÀNG
9 năm
@PHUNG CHI KIEN bạn dùng 2 ngón tay vuốt màn hình từ trên xuống thử xem
@tân62 Mình đã thử và ko thấy ji . Cảm ơn bạn.
Cho hỏi chủ thớt chút. Chiều nay mình mới up lên 5.0.2,máy htc816.Tuy nhiên mình tìm mãi ko còn chế độ Không Làm Phiền như trược.Chay lên TGDD các bn ấy cũng ko biểt.Tuy nhiên dòng mày Samsung,khi up lên 5.0.2 thì vẫn có chế độ nảy.Chu thớt biết nguyên nhân vì sao ko, và nếu đc thì chỉ giúp mình sao để dùng lại chế độ Không làm phiền ở các bản trước nhe.Thanks
s5 vn lên 5.0 rồi sướng
tankinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình dúng Note 3 lên 5.0 rồi, nhưng không biết cái mục tạo nhiều User nằm chỗ mà tìm không thấy, ai biết chỉ giúp với, thanks.
phaolon
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác chủ cho em hỏi máy e note3 SM900 lên 5.0 qua OTA xong ram lúc nào cũng 2ghi có cáh nào cho ram giảm không trước ở 442 ram chỉ cao nhất 1.7ghi nhờ bác chỉ cáh
em xin cảm ơn
ai biết root samsung s5 lên 5.0 không chỉ giáo mình
@cảm xúc một trái tim Có nhiều cách root lắm, bạn thử cf-root, v-root, kingo root trước thử xem.
@benhviendienthoai24h máy mình còn bảo hành root linh tinh thành cục gạch thì die
@cảm xúc một trái tim Mấy phần mềm đó nếu không root được thì nó báo fail chứ có bị gì đâu mà lo bạn 😁
@benhviendienthoai24h chắc k đấy
làm sao để khóa 1 ứng dụng trên màn hình như cái số 8 vậy. mình đang dùng cái note 3. đã up lên lolipop 5.0. làm theo hướng dẫn như trên thì không thấy có cái mục ghim ứng dụng như trên
amama
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đừng lên 5.0 vội,nhiều apps còn chưa tương thích.
Đang dùng S4 lên 5.0 có vẻ không đươc mượt lắm. Một số ứng dụng thì không hoạt động, chán kinh,😔.
Bác nào biết ứng dụng auto answer call cho android 5.0 ko ạ. Em đang cần quá mà tìm mãi toàn ko chạy được cho android 5.0

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019