Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những ứng dụng hay, chất lượng dành cho người dùng iPhone

Blaze1st
26/12/2012 13:6Phản hồi: 128
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cần mỗi cái google maps thì h VN vẫn chưa có
Tommy297
TÍCH CỰC
11 năm
MCTube ứng dụng dùng để DOWNLOAD trên Youtube cho những máy chưa JAILBREAK
MCBackup và idriver Lite ứng dụng BACKUP và RESTORE toàn bộ danh bạ gởi bằng email
MrActor
TÍCH CỰC
11 năm
dùng icloud cũng lưu được đầy đủ ghi chú mà có thể xem khi không cần mang máy theo mà.
Cám ơn bạn đã giới thiệu, quá hay.
cái số 8 nên thay bằng 1 app duy nhất Line message
đều đã xài qua hết. ứng dụng trên rất hay.
Mình ko dơn Google Maps về đc, vì Account VN mà nó lại Unavailable in VN store 😔(
Google map có gì hay. Dữ liệu củ, người ta làm đường mấy năm mà chưa cập nhật. Trong khi Map của apple đã cập nhật. Chỉ vì có mấy cái lỗi nhỏ mà dân ta cứ hùa theo xài google maps...
duy2
TÍCH CỰC
11 năm
@Nottoolatetolearn Ở VN dùng Apple cũng đâu có thua gì GM mà các anti cứ phải chém nhỉ, chắc là các cu đó có dùng đâu mà toàn đọc báo nói về lỗi của AM
Chẳng hạn
Apple map ImageUploadedByTinhte.vn1356608739.338338.jpg
Và G map
@duy2 Thực ra Apple vẫn thua kém GG Maps khá xa. Apple thiếu hẳn phần thông tin doanh nghiệp địa phương, ví dụ bạn muốn tìm một cửa hàng, cột ATM hay cây xăng trên Apple Maps thời điểm hiện tại là không thể. Apple cũng ko có thông tin về phương tiện giao thông công cộng (tàu, xe bus). Chức năng gợi ý tìm kiếm trên GG Maps cũng vượt trội so với Apple Maps, ví dụ khi đang đứng lại khu vực Hoàn Kiếm, HN và gõ từ khóa “kem” thì trên GG Maps từ khóa “kem Tràng Tiền” sẽ được đẩy lên đầu (khá thông minh!) trong khi Apple Maps thì toàn đưa những gợi ý không đâu, thậm chí còn “không hiểu được Tiếng Việt”! Còn nữa là tốc độ thực thi tìm kiếm trên GG Maps chính xác, thông minh và có vẻ nhanh hơn Apple khá nhiều (ví dụ tìm Big C thì GG Maps nó hiểu ngay, nếu đứng ở khu Trần Duy Hưng, HN thì nó trỏ ngay đến Big C Thăng Long, trong khi Apple Maps ko hiểu gì… )… Tính năng Flyover (trên iPhone 5) thì chỉ là trò trẻ con so với Street View…
Nhìn chung tuy có vài điểm cộng như giao diện đẹp, rõ ràng, tính năng turn-by-turn khá cool. Nhưng xét về độ chính xác, phong phú thông tin thì GG Maps vẫn hơn hẳn (bất kể nơi đâu!)
gauheo205
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao cái google map down về rồi tính phí mới xem được bản đồ là sao .
Đã tải hết các ứng dụng kia về rùi, hehehe.
Xin phép bổ sung thêm Viber, Draw Free, money lover
gauheo205
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai down được cái google map thì up lên host cho anh em không down được với .
Một app việt hay dành cho anh em xem bóng đá ngoại hạng anh: https://itunes.apple.com/us/app/football4fan-for-englands/id586818182?mt=8
Ngoài ra còn có các app dành cho giải Serie A, La Liga, Bundesliga, Lique 1
https://itunes.apple.com/us/artist/truong-quoc-phu/id554898962

Những cái trên kia chủ yếu dành cho anh em và công việc, còn dành cho chị em thì còn có LINE Camera và LINE Chat nữa bác ơi!!!
Quá hay, Tks
ko thấy đề cập bitesms nhỉ
Có Ứng dụng nào uốn lại Iphone 5 bị cong không 😁
q128
TÍCH CỰC
11 năm
Đã cài cả 4
bauman
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chuyển qua dùng Sony đi bác, trên Sony có cái TrackID, hoàn toàn như thế, cài mặc định, chạy ngon lành cành đào!
zeku91
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào biết app nào giấu được sô điện thoại k ạ 😔 . search google ra ứng dụng ringshuffle ma tìm k có thấy hic2
mình có 3GS, mà dạo này ko sdung được các apps nữa 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019