Những vấn đề gặp phải sau khi Jailbreak Untethered iOS 511

ap-pad203
26/5/2012 11:10Phản hồi: 107
Mình lập thớt này để mọi người vào trao đổi và thảo luận về những vấn đề cũng như cách giải quyết sau khi JB iOS 511.

Các bạn JB xong có gặp vấn đề gì ko? 4S thì mình k chơi installous 4 vì k có nhu cầu game trên 4S. Còn iPad 2 sau khi JB thì ko dùng được installous 4, chép game qua i-funbox xong k install được. Từ đêm qua đến giờ vẫn vậy. Có lẽ nào phải dùng bản Absinthe 2.0.1?
Bạn nào có cách fix thì giúp mình với. Còn lại mọi thứ ngon lành k vấn đề gì cả.
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình tải Absinthe 2.0.1 về chạy mà toàn báo lỗi Absinthe not responding !

Đó là lỗi gì vậy các bác !
@Chef Thang Hiện tại bác đã làm gì với thiết bị của bác rồi?
@ap-pad203 Các bác xem hộ xem lỗi gì nhé !
New Picture.jpg
Cái lỗi recovery thì download bản 2.0.1 về sẽ hết !!
mình không cài được sbsettings
@haiiou Bạn dùng NCsetting đi , cũng khá là giống SBsettings , nhưng dùng qua Notification Center , Cài thêm Omnistat Notification Center để hiện thị thông tin giống như SBsetting !
quicktimes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haiiou caj sb lỗi tùm lum
May quá, sáng nay thấy các có tool 201 đang định làm lại mà các bác bảo khó khăn trong việc add source cũng như SBSettings nên e thôi.
iPad 2 cứ nằm vậy đã, mấy hôm chắc ok thôi! Lần nào cũng vậy!
@ap-pad203 Add ban đầu hay bị lỗi , add xong nếu như cảm thấy có lỗi thì xóa , add lại là được ! Còn cài app bên trong , hay bị lỗi server , cài không được , cứ " Return to Cydia " rồi thử cài lại là được ngay ! Bạn cứ JB đi ,không sao đâu bạn !
mình JB vẫn chưa thấy lỗi gì cả.thỉnh thoảng cdya bị văng ra ngoài.thấy mỗi riset máy lên chậm hơn.k JB xài app bản quyền sướng hơn.
App bản quyền thì là app bản quyền, lên Cydia cũng nhiều cái bạn phải mua cơ mà. Công nhận iPhone giờ ko có Zephyr thì cực kì khó chịu.
Hihi.chẳng pk làm gì nên ko có lỗi để phiền
thanh3593
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up sỏuces cydia.vn thi treo ko up dc ai bị ko ?
Mr.Nam1987
ĐẠI BÀNG
12 năm
😆 cả ngày hôm nay và đêm qua cydia quá tải các soure đều vậy ae lên cố gắng chờ đừng vội rs jb lại làm j cho mất công tình trạng chung thôi
Vấn đề là có 1 số app chưa tương thích 5.1.1 và theme bị lỗi 2 icon ảnh và camera.
@nhq1485 Respiring lại là hết ngay ...
@nyshink hết sao đc hả bạn? mình repsing mãi rồi...
@nhq1485 Mình cũng bị vậy mà , Respiring xong là hết liền ..
@nyshink bạn dùng theme nào vậy?
@nhq1485 Glasklart !! :p
Sao mà có nhiều phần mềm k dùng được.toàn lỗi thôi😔(
ai chỉ giúp mình.tại sao mình lại có 3 cái mục trắng trắng thế kia...xóa đi thế nào.mỗi khi mình cài soft mới thì lại có 3 cái mục đấy.mình đã khởi động lại máy thì 3 cái đấy biến mất nhưng khi cài soft mới thì lại hiện lên
@zigzag1234 bạn vào SBSetting kéo xuống dưới cùng chọn Mobile Substrate Addons
sau đó off cái libhide nhé;)
Tìm sbsetting k có là tnao nhỉ
@CONGZOOM trong scoure bigboss đó bạn
minh thi cai binh thuong cha co van de gi ca
sacutara
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pin 5.1.1 (ip4, jailbreak, restore from backup) có vẻ kém hơn nhiều so với 5.1.
ninuna12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vừa JB cho con Ip 4S Fw 5.1.1 rất Ok từ khâu cài source đến khâu cài file deb.Nhưng khi ngồi vọc vạch nghe nhạc bằng loa ngoài thì loa có lúc nghe được có lúc bị mất tiếng, không biết có bác nào bị giống mình xin chỉ cách fix lỗi. Máy mình chỉ cài Appsync, HisStore, và Winterboard thui. tình trạng bị mất tiếng loa ngoài kéo dài để cả lúc nghe nhạc, lúc nhận cuộc gọi đến.
bạn vào SBSetting kéo xuống dưới cùng chọn Mobile Substrate Addons
sau đó off cái libhide nhé;)
cám ơn bạn rất nhiều.thank😃 😃
khanh11h
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em không dùng được cái zephyr
Khó chịu vô cùng
@khanh11h tuyệt cú mèo, thanks bác rất nhiều về cái zephyr.
mình cũng muốn trải nghiệm JB 5.1.1 nhưng hiện giờ ngoài cửa hàng cũng chưa cài dc, ,ma mình thì ko biết jailbreak by myself thế là lại đợi cửa hàng bắt đầu JU mới làm, có bạn nào biết cửa hang nào hiện tại đã JU 5.1.1 ko, mình ở Ho Chi Minh city, iphone 4 world 4.3.3;)
@black_w0lf Right, đúng rồi. Thanks bạn nhiều. Mình sẽ thử. Vì lúc đầu còn băng khoăn ko biet làm sao, sợ làm sai máy bị trùm mềm thiên thu, ma điện thoai ko ai liên lạc dc thi tiêu ;)
thonglb
TÍCH CỰC
12 năm
@black_w0lf win xp có JB được không bạn hay win 7
black_w0lf
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thonglb Cả 2 đều dc 😃
thonglb
TÍCH CỰC
12 năm
@black_w0lf uh mình thử xp rồi.ok lắm!