Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những vấn đề gặp phải sau khi Jailbreak Untethered iOS 511

ap-pad203
26/5/2012 11:10Phản hồi: 107
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vicaca
TÍCH CỰC
12 năm
JB bằng bản 2.1.1 xong add các source rất khó khăn, hơn nữa cài các game đã xxx như Pes 2012 hay Alphat 6 qua itools đều không thành công.
Các bác có bị như vậy ko???
1/ Lần JB 5.1.1 này Absinthe đã ko thể hiện tính mượt mà của mình ! Kém hơn cả 5.01 !

2/ Gây nhiều khó khăn khi Load Cydia, Add Source....

3/ Rất Khó Khăn khi cài Sbsetting !

@@@ : Vẫn JB đc ! Vẫn cài Add đc, Vẫn Sbs đc ! Hơi lâu, hơi khó.....phải chịu khó 1 tý thôi nhé 😃

Chúc các bạn thành công ! Lúc mới ra mình chơi luôn, và phải Retores ! Chơi lại mấy lần ! Sáng nay 7h dậy Mới Cài Đc Sbs và add S !

Cũng vui ! Thú vị ! Các bạn cố lên nhé, máy Sim Free chơi vô tư đi !
tuti2222
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái ipad 3 mình thì bị mất tiếng tất cả các app cái vào sau khi jb...
Có ai bị giống mình ko?
Giups đỡ mình nếu biết nhé
Thank
Nickyvo1003
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như sever cydia đã ổn định trở lại rồi. Các bạn thử lại xem, mình mới vừa add sỏuce ngon lành sáng nay.
vicaca
TÍCH CỰC
12 năm
Không cài được App và Game bên ngoài cydia giống như bản 5.0.1 trước kia.
Pin kém hơn nhiều, để qua đêm mà mất hơn 10% pin mới ghê chứ.
Hi vọng sẽ ổn định trở lại sau vài ngày.
tuyenhv98
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vicaca bạn vào cydia add địa chỉ cydia.hackulo.us vào > vào địa chỉ ấy cài cái appsync for os 5.0+ là vi vu rồi
vicaca
TÍCH CỰC
12 năm
@tuyenhv98 Tại mấy hôm đầu server Cydia quá tải nên ko add được thêm source nào cả, nên cũng ko cài được Appsync.
Hôm qua mình cài được rồi, nhưng Pin vẫn kém, để chế độ airplane qua đêm mà mất hơn 10% pin, thật sự không hiểu tại sao nữa.
Ko biết là lỗi do máy hay là do jb nhưng mà trước h máy tôi ko bị tình trạng này. Tôi mới up lên 5.1.1 và jb nhưng mà bây h cứ nhận cuộc gọi xong thì máy bị treo, lấy đt khác gọi vào máy ko sáng đèn nhưng ở máy kia vẫn báo là có tin hiệu vẫn gọi đc. 1 lúc sau thì ip tự động restart lại rồi chạy ở chế độ safe mode. Có ai biết giải thích hộ với. Xin cảm ơn.
Chắc do máy và mạng. Hoho
duyminh1078
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đã cài cydia được rồi. Cài luôn AppSync rồi. Nhưng sync app từ iTuness qua thì báo failed. Mình xài iPad 3 4G
@duyminh1078 Bạn cài appcr@ck thì phải vào Cydia cài Appsync 5.0+ trở lên mới cài qua vi tính được bạn nhé !
vothuong009
ĐẠI BÀNG
12 năm
ipad 2 em làm bt mà bắc ơi bác chép game thì dùng cái phần mềm iphone pcsuit í hay hơn cái ifun box vạn lần
Ip4 sau khi up lên 5.1.1 thì JB bằng absinthe 2.0.1 thì bị lỗi . Mất chương trình SMS , chương trình gọi đi , danh bạ ,hộp Mail . Giờ chỉ nge được chứ ko gọi đi dc , ko nhắn tin được . Có bác nào bị tình trạng như vậy ko . Giúp e với . tks all
thaimeo2411
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phanvanchungvn Mình cũng bị giống bạn nên phải restore và jailbreak lại từ đâu
Bản 5.1.1 này xài chán wa'. e để ý thấy sau khi lên 5.1.1 thì cột sóng chưa bao h lên full được 5 vạch cả. Đó chính là nguyên nhân làm máy e hao pin. để qua đêm mà mất tới tận 10% mặc dù đã tắt hết push mail, notifications. hic..
bacs nào bị lỗi pin sau khi jb ko.pin máy mình xuốg nhanh kinh luôn.h chưa đc ngày nữa 😔
tat 3g di khi nao dung thi vao sbs bat len la ok
Jb xong vẫn vậy k thấy khác. Hihi
Sbsetting ko đc thì add bằng IP Yeta mình thấy OK chỉ có cái Activator báo phiên bản cũ thôi ah với lại 1 số app ko tương thích lắm.
Mình dùng iPad 2 3g :
Một số App cài vào không có tiếng : VietTv Pro , Baby tell , VNkids HD ......

Nhìn chung thì chạy mượt hơn 5.0.1 , nhưng pin thì có vẻ nhanh hết !
tuti2222
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Chef Thang
IPAD 3 JB xong bị mất hết âm thanh các App + Game cài vào sau khi JB.
Có bạn nào bị giống thế này không ạ?
Có bạn nào biết cách khắc phục chỉ giúp mình.
Thank
Pin nhanh hết là do cài phần mềm trên cydia. Có ứng dụng chạy ngầm mà
dungeon8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em dùng Ipad2. Sau khi jailbreak ko báo Done mà toàn hiện dòng chữ Recovery completed. If you want to retry jailbreaking, unplug your device and plug it back in là làm sao nhỉ 😔 Có ai bị tương tự không ạ
@dungeon8x Restore FW gốc xong cắm cáp chạy lại là ăn luôn thôi bạn ơi, mình nghĩ k còn cách khác.
black_w0lf
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dungeon8x Mìh làm 5 lần trên 4S đều như vậy. Cuối cùng phải rs, lại mắc thêm lỗi 3194 và 11. Cả tiếg mới xog.
Cách cuối là rs. Nếu hết cách thì b nên rs lại thử xem 😃
vuminhhong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình JB cho con iPad 2 + iPhone 4S ngon lành, chỉ add source của GSM là chậm tí thôi. Còn các bạn nói 5.1.1 hao pin thì mình thấy phải xem lại, mình thấy pin dùng tốt hơn 5.0.1 nhiều!
Mình cũng dùng Zephyr, rất tiện lợi.
boynhatrang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con iPhone4 của mình sau khi JB thì chạy bình thường, không có vấn đề gì cả, pin hao hơn có lẽ do vọc máy nhiều, một hai hôm sẽ BT trở lại đó mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019