Nikon giới thiệu Nikon V1, J1, Nikon 1 và hàng loạt phụ kiện, ống kính

sonlazio
21/9/2011 4:42Phản hồi: 88
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn đẹp thật .. nhưng giá hơi cao so với nhu cầu của mình .. hic hic . đành đứng nhìn e no thôi .
CF 2.7x sao cạnh tranh với Sony NEX được...
Có adapter để chuyển các ngàm khác (F, EF, A...) thành Nikon 1 được ko?
bó tay với ảnh, chẳng nhìn thấy đằng sau máy.... người đăng bài này mắc cười ghê

---------- Post added at 03:53 PM ---------- Previous post was at 03:52 PM ----------

xấu hơn nex sony nhiều.... cạnh tranh ko lại là chắc rồi, giá cả thế nữa
Danamuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế này thì anh em mê chụp ảnh lại có thêm nhiều lựa chọn rồi nhỉ
Máy cũng đẹp nhưng cảm biến nhỏ, giá cả có vẻ ko cạnh tranh lắm nhỉ? Phong trào ko gương bắt đầu lên cao rồi đây hehe... Gom hàng chuẩn bị săm máy mới nào!
Petronius
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái sensor thế này thì lỡ cỡ quá. Nhưng để chờ xem phân giải và chất lượng ảnh thế nào. Thực ra vấn đề không (hoàn toàn) nằm ở kích thước sensor mà ở công nghệ xử lý hình ảnh tích hợp bên trong nó. Chẳng hạn con 10D ngày xưa sensor crop 1.5 nhưng chất lượng hình ảnh chắc chỉ bằng mấy con micro four-third bây giờ, thậm chí dynamic range và ISO cao còn kém hơn.

Do vậy nếu chất lượng ảnh và phân giải của dòng máy này đủ tốt (8-9/10 so với NEX) thì cũng sẽ là một đối thủ đáng gờm đấy. Tại vì crop 2.7 đồng nghĩa với việc ống kính sẽ rất nhỏ gọn. Nhìn hình thấy con 10-100 (tương đương 27-270) bé xíu thế cơ mà.
KAKALAS
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mặc dùng là nikon fan nhưng tớ thấy cái này thiếu tương lai
1. Đi quá chậm so với thị trường.
2. Đánh mất lợi thế của kho ống Nik
3. Thiết kế xấu.
4. Giá không cạnh tranh.
Tớ vẫn mong số vốn đầu tư cho vụ này được dành để đưa lại nhiều tiện nghi hơn cho dòng DSRL hơn nữa. VD 1 cái Fx rẻ hơn D700 chẳng hạn? mơ ước của tớ đấy!
bolynu
ĐẠI BÀNG
13 năm
quá đẹp
Dragonthl
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình nghĩ cái ống 10-100 là zoom quang còn điều khiển bằng nút điện tử thôi chứ nói zoom điện tử dễ gây nhầm lẫn.
Thiết kế không đẹp bằng Sony,đặc biết là số 1 trước máy nhìn vô duyên quá!
thấy thiết kế kg đc đẹp bằng nex.
nhin thèm wá
ChuotThanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
ôi cái giá.... chờ đợi canon xem nữa như thế nào
hood mấy ống này thế nào nhỉ ................?
romero
TÍCH CỰC
13 năm
Mấy con này cứ lỡ cỡ thế nào ấy, thích nhẹ bé sang chụp ảnh đẹp chơi Leica cho đúng chất, thích chất ảnh DSLR thường có khi còn rẻ hơn, không thì cứ Camera Phone chụp hơi tệ nhưng "alway available" còn quan trọng hơn
Thích NEX5 hoặc X100 hơn 😁
bad_child88
ĐẠI BÀNG
13 năm
bộ bác nghĩ ai cũng dám bỏ mấy ngàn $ chỉ để mua 1 cái máy mà chụp ra hình cũng chả hơn mấy cái máy rẻ hơn cả chục lần ah? camera phone chụp thiếu sáng thế nào? tốc độ chụp ra sao? manual setting có ko? focus có thấy bực mình bao giờ chưa? "always available" nhưng bỏ lỡ khoảnh khắc cũng như ko.
Nếu đã có sở thích chụp hình thì ko nên suy nghĩ thiển cận thế.

---------- Post added at 08:02 PM ---------- Previous post was at 08:01 PM ----------

nex 7 thì sao hả anh? :D
romero
TÍCH CỰC
13 năm

Um, vừa post thì tìm thấy em Fujifilm FinePix X100, fallInLove with her rùi, ai mua nầm dê đeee. Em Nikon hình thức xấu quá mua dòng này quan trọng là phải đẹp
chờ bài review về ảnh chụp thực tế của mấy em này, trong số thiết bị công nghệ thì thông số kỹ thuật của máy ảnh có lẽ là vô duyên nhất! "chỉ số cao" chưa chắc đã là xịn! Mấy anh chơi dslr chắc hẳn đã biết 'đọ' như thế nào rồi phải ko?
muitendenvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mình chẳng thấy ham hố gì cả zzz
vphlong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không khoái loại máy ảnh này lắm, lưng lửng thế nào ấy. Nhỏ cũng ko thực sự nhỏ. Lớn cũng không lớn. Giá thì chát.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019