Nikon ra mắt D7200: 24.2MP, Expeed 4, ISO 25.600, thêm Wi-Fi và NFC, giá từ 1.200 USD

Trung Dt
2/3/2015 5:9Phản hồi: 64
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hệ thống lấy nét của Nikon có gì hơn Canon vậy bác?
@forever12800 Mình chưa từng dùng qua Canon nên không thể đưa ra so sánh hệ thống lấy nét của 2 hãng.
Mình chưa biết tí gì về DSLR cả, nhưng cứ nhìn thấy máy ảnh là muốn cầm nghịch. Với 1 người kĩ năng chụp ảnh = 0 như mình thì mua con này có hợp lý ko các bác? Mình sẽ dùng nó để chụp ảnh gia đình, đi du lịch, ảnh sản phẩm. Các bác ai biết chỉ giùm nhé, tks
o0masieu0o
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bang3lang OK bạn ah. Mới bắt đầu đừng có nghĩ dòng rẻ tiền là dễ sử dụng. Như nhau cả thôi, rẻ cho người ít tiền, đỉnh cho chuyên và nhiều tiền. Bắt đầu ở khúc giữa như 7k2 này rất tốt, làm quen nhanh thôi. ống kit 18-140 là đủ cho nhiều nhu cầu khác nhau từ gia đình, du lịch, sản phẩm đều tốt.
@o0masieu0o Cảm ơn bác, để em nghiên cứu làm con này với ống kit theo máy. Em thích chức năng wifi để chuyển qua iPad cho nhanh, đỡ mất nhiều thao tác ^^
avan1211
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em đang dùng D7000 và có đôi chút thất vọng về hệ thống lấy nét của nó, nhiều tấm chụp ra xem luôn trên máy rất ưng nhưng về cho lên máy tính thì out hết. Test máy và lens cẩn thận thì lại k bị lệch focus 😔 Nghe bác Thanh nói trong video lựa chọn ống tele thì D7100 cũng không chắc chắn lắm về focus nên giờ em chỉ mơ lên FF D700, D800 thôi. Giấc mơ Crop xin dừng lại ở D7000 thôi...
Gif
TÍCH CỰC
9 năm
@duonglam1211 Lỗi focus phần nhiều là do lens và cách chụp chứ không phải do máy. Mình xài D800 lens 50mm 1.8G mà nhiều khi out nét còn nhiều hơn D5200. Đổi 1 cái lens khác thì máy nào chụp cũng nét, vậy không thể kết luận là do máy được
avan1211
ĐẠI BÀNG
9 năm
@qk7 Cảm ơn bác có lời góp ý. E để máy trên tripod chụp test focus mà cứ phát nét phát out. Không biết tại sao luôn. Chứ body thì em test trên VIC chuẩn focus rồi. Lens thì là con 35mm f/1.8G DX cũng mới mua ở VIC còn BH. Không biết có nên mang lên VIC kiểm tra lại không. Nhiều lúc có cảm giác hoang mang với lens dòng G của nikon vì nghe nói nó mà lệch focus là phải gửi vào tận SG or đi Singapo xử lý, VIC HN không xử được.
ronaldomu
TÍCH CỰC
9 năm
@duonglam1211 Có thể bạn mua trúng bad copy. Mang ra VIC Bảo hành đi ạ. Mượn body của họ tést là biết mà. Mua ở VIC thì yên tâm, khỏi sợ chi phí kiểm tra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019