Nikon sẽ giới thiệu chiếc DSLR D7200 trong tháng 3 tới: Chip Expeed 4, cạnh tranh với 7D mark II

Gia Tường
20/2/2015 2:54Phản hồi: 24
Nikon sẽ giới thiệu chiếc DSLR D7200 trong tháng 3 tới: Chip Expeed 4, cạnh tranh với 7D mark II
Theo trang Nikon Rumors, Nikon sẽ giới thiệu chiếc DSLR tiếp theo của hãng D7200 trước ngày 13/3/2015. Chiếc máy này sẽ được nâng cấp chip xử lý lên Expeed 4 thay cho Expeed 3 như người tiền nhiệm D7100. Máy có cảm biến 24 megapixel với hệ thống lấy nét tự động MultiCAM 3500DX2 51 điểm. Thiết kế của máy sẽ mang hơi hướng của D750 với màn hình có thể xoay lật. Nikon cho biết chiếc D7200 này sẽ cạnh tranh trực tiếp với chiếc 7D mark II của Canon.

Cấu hình rò rỉ của Nikon D7200:
  • Cảm biến APS-C 24MP mới
  • Chip xử lý Expeed 4
  • Nikon D750 styled body with a tilting screen
  • Hệ thống lấy nét tự động MultiCAM 3500DX2 51 điểm
  • Có Wifi tích hợp
  • Tốc độ chụp liên tiếp 6fps
  • Bộ nhớ đệm: 16 RAW+JPG
  • Video: 1080p 60fps và 720p 120fps (có thể có video 4K)
  • Khẩu độ video có thể thay đổi khi đang ở chế độ Live View
  • Thiết kế giống D750, có màn hình xoay lật
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tốc độ bắn có 6fps thì cạnh tranh sao được :eek:
mbvinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đúng là không hiểu con này cạnh tranh với 7D II kiểu gì??? Tốc độ chụp liên tiếp có 6fps, lấy nét 51 điểm - trong đó chắc chỉ khoảng 31 điểm crosstype là cao. Trong khi 7D II dual chip Digic 6, 61 điểm crosstype, 10fps!!!
vẫn chờ flagship crop nikon 😁
Nikon D400 thì chưa tung ra cứ tung bản nâng cấp từ D90 lên làm gì nhỉ :3....D7xxx D71xx....
@NgoTuan86vn Thật ra thì Nikon đã muốn khai tử dòng semi-pro crop như D300/D300s nên D400 sẽ không có. Bây giờ xu hướng sẽ là FF giá rẻ cho mọi người. Có thể nói D300s là crop đỉnh cuối của Nikon rồi. Mình gắn bó với D300s cũng hết 1 năm, thậm chí xài ngon hơn D600, D750....tất nhiên là thua về sensor chứ thao tác và cách sử dụng ăn đứt
taducanh
TÍCH CỰC
9 năm
Sao rumor bảo con D7200 có hệ thống lấy nét 72 điểm và 8fps cơ mà.
htt11
ĐẠI BÀNG
9 năm
chờ 7000 giảm giá 😁:D
Onesec
ĐẠI BÀNG
9 năm
@htt11 Nhiều khi ko nên tin vào review quá thím ơi, D7000 ko ngon đâu
Nó chụp ngon ban ngày thôi. Phơi đêm hay chụp ảnh có nhiều góc tối là hình xuất hiện quầng. Con nào cũng bị hết, tràn lan ngoài thị trường giá chưa đến 11tr nhưng ko ai nói về khuyết điểm này
quangvt6636
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Onesec Nghe bác nói làm em hồi hộp.Em mới mua d7000 đc gần 1 tháng .chụp tối bị bị quầng là sao bác ,em lo quá nhờ bác thông não giúp em với.
Onesec
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangvt6636 Ko nói về vấn đề noise, bác thử vác ra chụp phơi sáng chừng 10s. Để thử 1 khoảng tối rồi cho ảnh vào máy tính zoom lên sẽ rõ. Cái đó cũng ko là vấn đề lớn pts xử đc nhưng thần thánh d7000 thì ko nên.
Lí do tại sao giờ nó tràn lan trên chợ bán máy ảnh.
Body crop thì d7100 mà quất. Mua đc bộ lens N cho nó là bán body lên FF là vừa 😁

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
quangvt6636
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Onesec em vẩn chưa hiểu lắm.bác có ảnh minh họa cho em 1 tấm vì em mới cầm máy nên mọi thứ còn mù mờ lắm.Thank bác nhiều
@Onesec D7K mình đã từng xài gần 1 năm, không bị hiện tượng đó. Còn việc D7k nhiều trên thị trường do nó là dòng máy giá rẻ giống D90 ngày xưa nên phổ biến...Nếu thực sự D7k có hiện tượng đó thì các forum trong và ngoài nước đã lên tiếng rồi.
BangCoi96
ĐẠI BÀNG
9 năm
  • Khẩu độ video có thể thay đổi khi đang ở chế độ Live View
Cái này videographer sử dụng Nikon đang mong chờ lâu lắm rồi =))
HV889
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BangCoi96 d610 là có rồi mà
Màn lật nhìn nó yếu yeesus sao ấy, cá nhân thích loại ko lật 😃
@KimJongUn chụp overhead rất tiện bác à. nikon làm theo ca cũng có lý do chứ
ad cho mình hỏi là máy mua mới 100% vừa unbox từ hộp ra thì số shoot là bao nhiêu vậy? tại mình có đứa bạn nó mới mua con D7100 100% vừa lấy trong hộp ra cũng set ngày tháng năm mà sao test số shoot đã hơn 1000 rồi? không biết là ở trong nhà máy họ có test shoot không và nếu có thì họ test bao nhiêu vậy? mong các và admin trả lời giúp mình với. mình xin cảm ơn!
@HitmanA4 Mua phải hàng like new rồi :3.....
@NgoTuan86vn Xin thưa là hàng new set time là số shot = 0. Do thật chất máy ảnh đã được chụp hàng trăm tấm ở nhà máy trước để test khi đưa ra thị trường. Sau đó họ sẽ reset về 0 và packing cho chúng ta. Bất cứ máy nào cũng thế. Có thể hàng này là hàng dựng hoặc hàng refurbished.
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
canh tranh kiểu gì đây trời...muốn chơi lại con 7D2 trâu bò thì thông số thế này sao mà chịu nổi chứ...chưa dùng nhiều nhưng cầm bắn thử ở imagine square và đọc thông tin trên mạng thì 7D2 chụp thể thao và chim cò thú vật bao đỉnh...tất nhiên ko bằng mấy quả bánh chưng 1D hay D4 được....chắc con này cạnh tranh với 75D của canon sắp ra quá....họa chăng D400 chung chiếu với 7D2
nobitaadidas
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thông số thế này cạnh tranh sao nhỉo_Oo_O
7D II mắc thần thánh ko biết bao giờ mới way về giá tri6 thực của 1 em semi pro
@phuong laptop 7d2 là pro r chứ semi pro j nữa bác, pro crop
giá tầm 20 triệu II là đủ cạnh tranh 7D II rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM