Nikon xác nhận về lỗi màn trập xuất hiện trên dòng D750: có thể xuất hiện bóng đổ ám trên hình ảnh

Non@me
10/7/2015 8:56Phản hồi: 43
Nikon xác nhận về lỗi màn trập xuất hiện trên dòng D750: có thể xuất hiện bóng đổ ám trên hình ảnh
Camera.Tinhte.D750 2.jpg
Nikon chính thức lên tiếng về lỗi mới xuất hiện trên dòng máy ảnh D750: có thể một phần nhỏ trên hình ảnh chụp được bị che bóng bởi màn trập.

Hôm nay, Nikon đã chính thức công bố một dịch vụ tư vấn sửa chữa mới cho dòng máy ảnh Nikon D750, liên quan đến việc trên một phần hình ảnh được chụp có thể xuất hiện bóng đổ tối màu do bị màn trập che phải. Các bạn lưu ý rằng đây là một lỗi mới được phát hiện chứ không phải là lỗi lọt sáng như chúng ta đã biết từ hơn nữa năm trước nhé.

Theo Nikon thì màn trập của một số máy ảnh D750 của họ được sản xuất trong khoảng thời gian từ tháng 10 và tháng 11 năm 2014 vừa rồi có thể hoạt động không bình thường, thỉnh thoảng sẽ xuất hiện hiện tượng bóng mờ tối màu trên một phần bức ảnh do bóng đổ từ bộ màn trập của máy gây ra.

Camera.Tinhte.D750 3.jpg
Để kiểm tra xem thử máy ảnh D750 của bạn có phải là một trong những con bị dính lỗi này hay không, bạn hãy nhấn vào link này (bạn chọn ngôn ngữ mình sử dụng và sẽ được dẫn đến 1 trang để kiểm tra số serial máy của bạn có bị ảnh hưởng hay không) và nhập vào số Serial Numbers của máy D750 của bạn vào bên dưới theo như hướng dẫn. Số serial của máy ảnh bạn sẽ được kiểm tra đối với các sản phẩm bị dính lỗi này. Nếu máy ảnh của bạn là một trong những chiếc bị ảnh hưởng, sẽ có hướng dẫn yêu cầu sửa chữa được hiển thị. Nếu máy ảnh của bạn không bị ảnh hưởng bởi lỗi này, thì bạn hãy yên tâm rằng việc sửa chữa cho máy ảnh của bạn là không cần thiết và bạn có thể tiếp tục sử dụng máy ảnh của bạn mà không cần quan tâm đến vấn đề này.

Số serial của máy ảnh là dãy số gồm 7 chữ số nằm trong khung màu đỏ như trong hình trên.

Nếu như máy bạn thật sự bị lỗi này thì bạn hãy liên lạc với trạm ủy quyền của Nikon gần nhất để được hỗ trợ sửa chữa miễn phí, kể cả nếu máy của bạn có còn bảo hành hay không.
Theo Nikon
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các dòng FF mới ra của Nikon đều bị lỗi...không bị cái này cũng bị cái kia....nhiều khi muốn lên đời cho con D90 mà sợ ôm trúng cái máy bị lỗi rồi đi sửa tối ngày cũng mệt.....muốn sang Canon mà tiết mấy cái lens.
kietbull
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenthanhhieuthanson Bán thận đi mua mấy con Leica cho ngầu.
mr33acs
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenthanhhieuthanson Chuẩn bác. Chụp quen Nikon rồi sẽ ko ưa nổi Canon đâu. Về đi thôi 😃
@mr33acs bán nay con mark II khi chưa đầy 1 tháng mua về
giờ đang tay trắng, nhưng mua đi bán lại hao hụt quá, chưa đủ mua mấy ống nano nên tạm thôi
Hên quá mmìn mua canon chứ ko phai nikon
dạo này thấy nikon FF bi lỗi nhiều quá ta
lucifer208
ĐẠI BÀNG
9 năm
hên vlz, vừa định tiễn dàn 70D để mua con này, may mà tiếc rẻ cái lén 24-105 nên chưa chịu bán để lên đời.... Nikon chán quá lỗi tùm lum hà...
longlong66
TÍCH CỰC
9 năm
@lucifer208 mua h fix lỗi rồi bac.máy cái máy lỗi toàn sx thang 10-11 nam ngoái thôi.😁
CtrlAltDel
ĐẠI BÀNG
9 năm
tiếp tục trữ lúa đợi ngày cưới 1 em canon về 😔
tưởng đổi cho con mới lun chứ 😁 :D
thay màn trập mất zin cái máy
evol4ever
ĐẠI BÀNG
9 năm
600 đến 610 lỗi dầu sensor giờ đến 750 lỗi màn trập. Nikon dạo này làm ăn sao vậy ta?
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
chuẩn bị có war giữa Canon và Nikon nè
P/s: Leica muôn năm 😁
Nikon làm ăn kiểu gì mà FF cứ thi thoảng phát lỗi ầm ầm, định lên FF mà ngại ghê
longlong66
TÍCH CỰC
9 năm
con D750 mình không thuộc diện này. cảm thấy an tâm ghê 😃
Rất may lag mình k thích nikon từ trước tời giờ... nhất quyết dùng canon thôi
Uổng công Nikonian hết lòng nâng bi mà cứ cắn trái ớt liên tục thế này 😁
pcduc89
ĐẠI BÀNG
9 năm
chuyển sang fuji với sony thôi 😆
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
đã lép vế hơn anh Ca rồi mà hay bị lỗi thế này thì bao giờ mới vượt đc đây
Từ cái đợt máy năm ngoái rồi mà ?!

Giờ làm ji còn :rolleyes:
made in THA , ko được như JPN của Ca nhĩ 😁. Nikon ra con này lỗi lắm thế !

D4s em chưa nghe lỗi bác ơi :D
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
Ừ, Nikon nhiều lỗi lắm các bạn đừng xài nikon nhé, qua hết Canon dùm đi 😆
D7000 thì bị lỗi focus
D600 lỗi văng dầu
D750 lỗi màn trập
toàn con đầu bảng, chẳng biết nikon làm ăn sao
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
@Communism D7000 lỗi focus như nào vậy? Xài mấy năm rồi mà ko biết
nsontung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@buihungkb Mình trước dùng Nikon D7000 đây. Công nhận là con này lấy nét bị back trầm trọng, ko chỉ mình mà bạn mình cũng dính khá nhiều, tỉ lệ 10 con thì dính mất 4-5. Cũng may là nó có cái AF - Fine tune chứ không là phải mang đi nắn lại gương đấy 😔
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
@nsontung Chắc mền mua D7000 đời cuối nên ko thấy có vấn đề gì hết, đúng là nhiều khi focus hơi kém thật nhưng mền cũng ko có nhu cầu focus nhanh lắm nên chả sao.
@buihungkb Rất nhiều máy bị back hoặc front focus đấy, phải cân lại bằng tấm hình góc 45 độ. Mình cũng đang có 1 con nhưng focus ko chuẩn.
nsontung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vất cái gương lật đi là hết mấy cái lỗi này thôi Nikon ạ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019