Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nintendo phủ nhận thông tin máy chơi game NX sẽ chạy Android

sonlazio
3/6/2015 0:26Phản hồi: 33
Nintendo phủ nhận thông tin máy chơi game NX sẽ chạy Android
Vậy là bao hy vọng về việc máy chơi game thế hệ mới của Nintendo chạy Android đã tan vỡ khi phát ngôn viên của hãng chính thức thông báo: "không có bất cứ một sự thật nào trong các báo cáo về việc chúng tôi sẽ dùng Android trên NX". Như vậy, có lẽ Nintendo vẫn tiếp tục đi theo con đường tự phát triển console riêng và hợp tác với một bên thứ ba để đưa một số tựa game lên di động như cách vẫn làm bây giờ.

Tham khảo: WSJ
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huaphatduy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới vừa cho ra đi em NEW 3DS XL , hóng em này thì nghe cái tin của bác Sơn. Nhọ vãi !!!! :oops:
@huaphatduy Dùng máy chơi game của Nintendo mà bạn hóng Android thì thật là không thể tin được. Dù sao thì cũng chúc mừng vì bạn đã bán máy.
huaphatduy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fRenzy
Công nghệ đang thay đổi từng ngày mà bạn, mình muốn trải nghiệm thử xem NINTENDO có làm tốt hơn các hãng khác không? Chứ em 3DS XL mình chỉ ko ưng cái độ phân giải màn hình quá bèo thôi 🆒
@huaphatduy có cần nhọ nhanh thế không, tin tức mới hôm qua là xách đi bán liền hóng con nầy à?
huaphatduy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com Nghe phong phanh từ trước từ ninleaks rồi bác , bán trước vài ngày 😔
game di động thì chơi cái gì với 1 hãng game chuyên nghiệp.
Bỏ là đúng rồi
tuananh7391
ĐẠI BÀNG
9 năm
chả có lý do gì để nin phải chuyển sang android khi mà bản thân các máy hiện giờ vẫn hái ra tiền, chưa kể sang android có quá nhiều thứ vớ vẩn phải đối mặt 😆
Game di dộng có cái nào ra hồn đâu. Ngon lắm cũng cỡ Infinity Blade hay Vain Glory là cùng.
Ai từng chơi Dragon Ball hay God of War trên mấy con PSP thì biết game di động 2015 vẫn chưa bằng một góc game cầm tay 2007.
Kabm
CAO CẤP
9 năm
@benchimto Android có phải chỉ là di động không đâu, giờ nó mò vào tivi và xe hơi và đủ thứ trên đời rồi.
Xem mấy game viết riêng cho Nvidia Shield đi. (Con này chơi được cả game Windows từ máy PC khác trong nhà bạn nhé )
Kocoji
TÍCH CỰC
9 năm
@Kabm Nvidia Shield là stream game từ PC sang với yêu cầu là PC đó cũng phải có GPU Geforce
của Nvidia ( Hình như là phải từ dòng 960 đổ lên ) Thế thì cũng không tiện cho lắm, Tốn tiền điện 😁 :p
@benchimto Chuẩn không cần chỉnh
Mình vẫn giữ 1 con DSi để chơi Contra với Mario; thằng em chơi Pokemon với Zelda 😁

Nhưng mà hôm trước nhìn lại con Archos Gamepad lại thèm... cũng muốn Nin có 1 thiết bị chạy Android màn đẹp cấu hình ổn, game mượt. Mình thích mấy thể loại game giải trí nhẹ nhàng của Nin hơn
@xxxphantomxxx WTF ?
nó cũng như kiểu apple : màn hình 4" là hợp lý, hay qualcomm : cpu điện thoại chỉ cần 4 nhân...
bạn cuồng nào có ý định kinh dị này vậy. vãi vả nintendo chạy android
dino_su
CAO CẤP
9 năm
em thì mong ra nó không chạy android. vì thế mất đi cái độc quyền của nin. và nhất là máy chơi game thì nên theo đúng chức năng nó thôi. ôm đồm nhiều quá cũng chả thích 😁. vẫn yêu nin dù tuổi mình cũng ko có time cày game nữa
jing
CAO CẤP
9 năm
Mobile công nghệ phát triển rất nhanh, nintendo ko tiến hóa kịp thì sẽ die thôi
nierec
TÍCH CỰC
9 năm
Ờ, đừng có chơi với android.
@nierec Nền tản windows thì có XBOX 360 rồi....apple thì đế chế độc tài .... vậy không chơi với android .., bạn muốn nitendo chết hả.... thằng cháu trên xì ròn mình có cái wii chơi mario hay đánh goft tennic,, tương tác cũng khá hay ..., nhưng game vẫn không hay bằng playstation
rosejaooh
TÍCH CỰC
9 năm
Sử dụng Android để dân tình cheat bug lậu hỏng game.
Kabm
CAO CẤP
9 năm
anh Hoàng Nvidia đặt cược Android sẽ là nền tảng game mạnh nhất trong phòng khách đó, hỗ trợ tivi, phần mềm phần cứng nâng cấp liên tục
Máy chơi game android đầu tiên của nitendo
Đưa game độc quyền lên play store
Dev và nhà sản xuất đều có lợi
Nhưng tin đồn vẫn là tin đồn.... các bạn có muốn biết sự thật không...vân ,, giá trị đích thực .... đó là ...KHÔNG CÓ MÁY CHƠI GAME NITENDO CHẠY ANDROID NÀO HẾT .. vân thật không thể tin nổi .... chính các mod tinhte cũng không thể tin được ... thật buồn
Chỉ hi vọng nintendo ra game cho Android thôi. Mario thần thánh trên android.
Nintendo cứ còn Pokémon là còn sống nhé.
Mà mình đang định mua chiếc Old 3DS XL bây giờ có nên ko ae. Chứ giá của New chưa ngon.
sập ti65m đi thằng nin
@50 người khác bạn không mua con NX này hay bất kì con nào trước h thì cũng còn lâu nó mới sập nổi:rolleyes:
duo8
TÍCH CỰC
9 năm
Ko chạy cũng tốt. Android qúa nặng và thừa thãi. Có muốn chạy chắc cũng phải bỏ 30-50% nó ra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019